Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ Intel GMA 950 ถ้าจะใช้กับ Window Aero, 3D Flip ของ Vista จะมีปัญหาไหมค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ Intel GMA 950 ถ้าจะใช้กับ Window Aero, 3D Flip ของ Vista จะมีปัญหาไหมค่ะ

คือ จะเปลี่ยนมาใช้ Vista Home Premium แต่การ์ดจอแค่ Intel GMA 950 เองอ่ะ ไม่รู้ว่าถ้าใช้
    3D Flip ของ Vista จะมีปัญหาไหมคือ กลัวว่าเมื่อเปิดหลายๆหน้าจอพร้อมกันแล้ว การ์ดจอประสิทธิภาพไม่พอ เครื่องจะค้างอ่ะค่ะ

Areo ปิดได้ครับ พอปิดแล้วก็กินแรงเครื่องไม่ต่างจาก XP เท่าไรนอกจากกินแรมมากกว่า XP

Comment

เปิดได้แน่นอน ทั้งนี้การเปิด Aero ก็ขึ้นอยู่กับแรมด้วยน่ะครับ ควรจะ 1 gb ขึ้นไปอ่ะ

ป.ล. ประสิทธิภาพพอๆกับ GeForce6100 อ่ะครับ แต่เล่นเกมด้อยกว่าแค่นั้นเอง

Comment

Working...
      X