overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    pthitikorn's Avatar
    พระราม3 ถนนจันทน์ สาธุประดิษฐ์ อโศก

Default Review IRIVER E200 ครั้งแรกของผมครับ

เป็น Review ทำครั้งนี้ครั้งแรกเลยนะครับ ถ้าดีไม่ดียังไงก็ ติชมกันได้ครับ หรือจะออกความเห็นมาช่วยกัน Review ก็ได้ครับ

ทดสอบที่ FW 1.15 นะครับ
    IRIVER E200 จะมีเมนูทั้งหมด 9 เมนูนะครับ จะแยกเมนูทีละส่วนเลยนะครับ เริ่มด้วย

1. Music

ในส่วนของ Music และ File REC เราสามารถเลือกค่า EQ ได้ตามใจชอบและมีระบบ SRS WOW มาให้ได้เลือกกันด้วย และค่า EQ และ SRS WOW ก็มีให้เลือกปรับค่าเองได้ตามใจแต่ละท่านด้วยครับ

2. Video
    อันนี้ก็ใช้แผ่นโปรแกรมของ IRIVER แปลงไฟล์แล้ว Copy ลงเครื่องได้เลยครับขนาดจะอยู่ที่ 320*240 (อันนี้ผมอัดเป็นไฟล์ Video ไว้ครับ ค่อยมาอัพให้ชมกันทีหลัง)

3. Picture

ในส่วนของรูปภาพ จะดูเป็นภาพสไลด์ ไม่สามารถ Zoom เข้า-ออกได้นะครับ
    อันนี้ผมลองที่ไฟล์ขนาด 3456*2304 อ่านได้แต่ช้ามากครับไม่แนะนำให้เอาภาพความละเอียดสูงเข้ามาดูครับ (แต่ที่ถ่ายมาใช้ไฟล์ความละเอียดไม่เยอะครับ)

4. FM Radio

สามารถบันทึกคลื่นได้ 20 สถานีครับ และเป็นจุดทศนิยม 2 หลักได้ครับ ถ้ายังไม่ได้ปรับอะไรมันจะไปอยู่ที่ Korea / USA (เป็นทศนิยม 1 จุด) ให้ปรับไปเป็น Europe (เป็นทศนิยม 2 จุด)
    และสามารถบันทึกเสียงจาก FM ได้ด้วยครับ

5. Text

สรุปมันฝึกภาษาไทยมาแล้วนะครับ แต่ต้องเลือก SAVE AS และปรับค่าให้เป็น Unicode หรือ UTF-8 ครับ ถ้าเป็น ANSI มันยังไม่ฝึกภาษาไทยมาครับ

6. Record

สามารถตั้งค่า ( LOW , Medium , High) ได้นะครับ
    การอัดเสียงผมว่าชัดเจนดีครับ

7. Flash Game

อันนี้ก็เกมเล่นแก้เซ็งไปครับ เกมเด็กๆแต่เล่นไปเล่นมาก็มันดีครับ

8. File Browser

อันนี้ก็เป็นการค้นหาไฟล์ครับ ถ้าใส่เมมเข้าไปก็ต้องมาตรงนี้แหละครับ

9. Setting

อันนี้ก็เป็นเซ็ตค่าทั่วๆไปครับ เช่น วันที่ , เวลา , ระบบสั่น เป็นต้น

โดยรวมๆแล้ว ตั้งแต่ FW 1.11 และมาเล่นที่ FW 1.15 นั้น การทำงานตอนเลื่อนไปมาดีขึ้นกว่าเก่าเยอะครับ

OverclockZone Member T*I2W!$H~♪'s Avatar

มาเจิมๆ
    กำลังสนใจตัวนี้ด้วย..อิอิ

OverclockZone Member Pj_yo's Avatar

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ว่าอาทิด2อาทิดนี้จะไปสอยสีดำมาอยู่เหมือนกันครับ

ขอถามข้อนึงครับ หูฟังที่แถมมากับเจ้าตัวนี้ เสียงเป็นยังไงมั่งครับ

OverclockZone Member kawachima's Avatar

สอยมาแล้วคับ แหล่มเลย

OverclockZone Member

ผมว่ารีวิวนี้ขาด
    1.packageที่ให้มา มีอะไรบ้าง
    2.รูป360องศาของเครื่องเลยนะครับ
    3.เสียง(ผมว่าอันนี้สำคัญสุด เพราะคนจะซื้อplayerส่วนใหญ่จะดูส่วนนี้กัน)
    4.specของเครื่อง

แต่รีวิวนี้ก็ดีนะครับ ถ่ายรูปเมนูต่างๆมาเพอสมควร

ขอบคุณครับ
    Last edited by Xtream@tom; 14 Feb 2010 at 09:07:44.

พระราม3 ถนนจันทน์ สาธุประดิษฐ์ อโศก

Quote Originally Posted by Xtream@tom View Post
    ผมว่ารีวิวนี้ขาด
    1.packageที่ให้มา มีอะไรบ้าง
    2.รูป360องศาของเครื่องเลยนะครับ
    3.เสียง(ผมว่าอันนี้สำคัญสุด เพราะคนจะซื้อplayerส่วนใหญ่จะดูส่วนนี้กัน)
    4.specของเครื่อง

แต่รีวิวนี้ก็ดีนะครับ ถ่ายรูปเมนูต่างๆมาเพอสมควร

ขอบคุณครับ
    ขอบคุณและรับทราบครับ ไว้จะปรับปรุงอีกในคราวหน้าครับผม

ดันจ้า

OverclockZone Member

ดันอีกคนค่ะ

Up

Up

OverclockZone Member kuraenai's Avatar

ตัวนี้ก็เคยใช้อยู่ แต่ชอบ T10 มากกว่าอยู่ดี = =

OverclockZone Member Falcon_Se's Avatar
    Suphanburi, Thailand

ความเร็วของเครื่องตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับเมื่อเทียบกับ Sony Walkman เพราะผมเคยใช้ S Series ของ Walkman มาก่อนแล้วเวลาเข้าเมนูต่างๆ จะเร็วมาก (กดแล้วเข้าทันที) กลัวมาใช้ iRiver E200 แล้วรับไม่ได้เรื่องความเร็วอ่ะครับ

Quote Originally Posted by Falcon_Se View Post
    ความเร็วของเครื่องตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับเมื่อเทียบกับ Sony Walkman เพราะผมเคยใช้ S Series ของ Walkman มาก่อนแล้วเวลาเข้าเมนูต่างๆ จะเร็วมาก (กดแล้วเข้าทันที) กลัวมาใช้ iRiver E200 แล้วรับไม่ได้เรื่องความเร็วอ่ะครับ
    หลังจากที่ทาง IRIVER ออก Firmware ตัวใหม่มาผมว่าการทำงานเร็วขึ้นนะครับ แต่อาจจะมีหน่วงบ้างนิดนึงแต่ก็ถือว่าไม่น่าเกียจครับ(ผมถือดีเลยครับ)
    แต่ถ้าให้เทียบกับ Sony นี่ผมไม่แน่ใจครับ เพราะไม่เคยเล่นของ Sony ครับ
    Last edited by pthitikorn; 19 May 2010 at 08:41:32.

OverclockZone Member mukata's Avatar

เยี่ยมเลยครับ ภาพชัดเจนดีครับ

OverclockZone Member lu107893's Avatar

ตัวiriver E200 ตัวนี้ผมรักสุดใจเลย ผมไปซื้อมาตอนมันออกแรกๆ ปีที่แล้ว
    ที่เกาหลีนู่น ได้กลับมา อ๊ะเมนูช้า แต่ก็ทนไว้ แต่เสียงที่ได้ก็ยอมรับได้เลยล่ะครับ
    ว่าของเขาทำมาดีจริงๆ ถึง เครื่องจะช้าๆไปบ้าง แต่โทนเสียงออกมาไม่ถึงกับดีเลิศ เท่ารุ่น T10
    แต่ ก็พอโชว์ ชาวบ้านได้มั่งแหละ ว่า Mp3 เราสวย ผมเคยนะยืนเปลี่ยนเพลงอยู่ดีๆ เพื่อนเดินมาเห็นบอกว่า
    อ๊ะมือถือใหม่เหรอ สวยดีดูหน่อยสิ เราก็แอบขำเล็ก พอเพื่อนเอาไปดู นี่มัน mp3 หนิ ทำไมเหมือนมือถือเลย
    เราก็ดีใจลึกๆ โอ้ Mp3 เราสวยขนาดคนอื่นดูเป็น มือถือเลยอ่ะ

แนะนำครับ รุ่นนี้ ไม่เสียหายแน่นอน ลองซื้อมาใช้ครับ เกม โหลดได้เพิ่มนะครับ

ตอนนี้ผมรอ Theme รุ่นนี้อยู่ เพราะที่ติดมากับเครื่องมีแต่ 3 ธีมเอง

รุ่นนี้ลูกเล่นเยอะดีครับ ใครไม่รู้ว่าเวลากดเพลง มันต้องกดทีล่ะจึ๊กๆ ผิดแล้ว
    เพราะมันสไลด์ได้ด้วยครับ ลองสไลด์ปุ่มดูไวๆ ตอนเลือกเมนู จะมันส์มากๆเลยครับ 55555

Bookmarks

Bookmarks