Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหากับการลง driver เสียง ของ M/B asrock alive ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหากับการลง driver เสียง ของ M/B asrock alive ครับ

ผมมีปัญหากับการลง driver เสียง ของ M/B asrock alive ครับ

คือ พอลงวินโดว์เสร็จ (xp sp2) ยังไม่ได้ลงอะไรเพิ่ม ไปดูใน Device manager มันก็ขึ้นแบบรูปแรก ธรรมดายังไม่ได้ลง driver เสียงจะเป็น ? สีเหลืองไม่ใช่หรอครับ

แล้วพอลง มันก็ขึ้นฟ้อง ตามรูป 2

ต้องแก้ยังไงครับ

คลิกขวาตรง Driver ที่ไม่ต้องการแล้วเลือก Uninstall ครับ มันจะหายไป แล้วค่อยเซ็ต Driver ใหม่

Comment

ท่านใช้วินโดวส์เวอร์ชันไหนครับ อาจเป็นไปได้ว่าวินโดวส์ที่ท่านได้ลงไป มันไม่มีหรือไม่ได้ติดตั้ง Microsoft UAA Bus Driver for High Definition Audio ลงไปให้ด้วย (แผ่นวินโดวส์ไม่สมบูรณ์) ท่านจะต้องลงตัวนี้ก่อน ถึงจะลงไดร์เวอร์ซาวน์ได้

Comment

ผมไปโหลด ตัว Microsoft UAA High Definition Audio Bus Driver จากเวบ http://www.dcomputer.com/proinfo/support/driver.asp

มาลง ก็ไม่หายอ่ะครับ ทำไงดี

Comment

ลง 64 bit หรือ 32 อะครับ ปกติถ้า 32 ผมลงได้เลยอะครับ driver อะ (am2nf6g นะ)

Comment

32 bit ครับ

Comment

ติดตั้งที่Device manager เลย คลิกขวาตัวที่ขึ้นสีเหลือง คลิกอัพเดต ติดตั้งไปเรื่อยๆ

Comment

Working...
              X