Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอปัญหาครับช่วยเข้ามาดูที ผมจนปัญญาละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอปัญหาครับช่วยเข้ามาดูที ผมจนปัญญาละ

อยุ่ดีดีลงวินโดว์ใหม่ก็มีเหตุการณ์เเบบนี้เกิดขึ้นครับ

ทำเอางงเลยครับ เเต่ก่อนก็ไม่เคยเป็น ต้องเเบ่งพาติชั่นใหม่ถึงจะหาย เซ็งครับ ต้องฟอแมต ข้อมูลหายหมด มันเกิดจากอะไรครับ เเล้วแก้ยังไงดีครับ ขอบคุณครับ

ปล.ปัญหาไม่ได้เกิดจากแผ่นเเน่นอนครับ เพราะเคยลงเเต่ก่อนก็ไม่เห็นเป็น ซีดีรอมเปลี่ยนอันใหม่ก็ยังเป็นอยุ๋ครับ งงจัดเลยครับ

ติด ไวรัส คัฟ

ลอง ค้นหา วิธีแก้ ใน google ดูนะคัฟ

Comment

- -

Originally posted by X-ZaR View Post
      ติด ไวรัส คัฟ

ลอง ค้นหา วิธีแก้ ใน google ดูนะคัฟ
      เย้ย ใช่เหรอครับ ผมฟอเเมตหมดเเล้วนะ

Comment

http://www.beartai.com/webboard/index.php?topic=50045.0

Comment

อาการของผมมันต่างจากพวกที่ท่านหาข้อมูลมาให้ครับ คือของผมจะเป็นเฉพาะตอนลงวินโดว์ เเต่ของท่านอื่นๆเค้าเป็นตอนระหว่างใช้งานปกติครับ ลงอเจอบทความนึงให้ไปแก้ค่ารีจีสเตอร์ลองทำดูเเล้ว ยังไงเดี๋ยวมารายงานผลครับ

Comment

1. H/D = BAD
            2. OS ที่ลงลองหาแบบ Original ดูนะครับ

ผมก็ลองวิเคราะห์จากข้อมูลที่ให้มาได้ผลยังไงมาเล่าบ้างเน้อ

Comment

*** เป็นเหมือนน้องที่รู้จักกันเลย เมื่อสักพักนี้เอง อาการเดียวกันเลย แต่สาเหตุก่อนเกิดอาการ คือน้องมันไปดึงเคสทำให้สายไฟPSUหลุด เกิดไฟสปาร์ค ตอนนี้ลงวินโดว์ใหม่ไปแล้ว เลยลองให้เช็คBed HD ดูว่ามีหรือเปล่า(โทรมาถ้าผม)

Comment

มันโนดิสก์ตอนที่กำลังลง

ซีดีรอม ทำงานผิดพลาดรึเปล่าครับ หรือ ซีดีรอมหายระหว่างทาง

ลองเช็คสายแพร ของซีดีรอมน่ะครับ พวกสายฟงสายไฟ

Comment

-*-

Originally posted by blazht View Post
                  1. H/D = BAD
                  2. OS ที่ลงลองหาแบบ Original ดูนะครับ

ผมก็ลองวิเคราะห์จากข้อมูลที่ให้มาได้ผลยังไงมาเล่าบ้างเน้อ
                  ผมก็คิดอย่างนั้นครับ เลยลองซื้อฮาดดิสมาใหม่(ขายตัวเก่า)ลงครั้งเเรกไม่เป็น เเต่ลงครั้งที่ 2 กลับเป็น สรุปคือปัญหาไม่น่าจะอยุ่ที่ฮาดดิสครับ

************ เป็นเหมือนน้องที่รู้จักกันเลย เมื่อสักพักนี้เอง อาการเดียวกันเลย แต่สาเหตุก่อนเกิดอาการ คือน้องมันไปดึงเคสทำให้สายไฟPSUหลุด เกิดไฟสปาร์ค ตอนนี้ลงวินโดว์ใหม่ไปแล้ว เลยลองให้เช็คBed HD ดูว่ามีหรือเปล่า(โทรมาถ้าผม)
                  ลงโปรแกรมเช็คฮาดดิสเกือบ 7-8 ตัวเช็คเเล้วครับ ฮาดดิสไม่มีปัญหาครับ

มันโนดิสก์ตอนที่กำลังลง

ซีดีรอม ทำงานผิดพลาดรึเปล่าครับ หรือ ซีดีรอมหายระหว่างทาง

ลองเช็คสายแพร ของซีดีรอมน่ะครับ พวกสายฟงสายไฟ
                  ซีดีรอมผมถอยอันใหม่เลยครับ ซีดีวินโดวก็ไร้ใหม่ด้วย สายไฟปกติครับ

Comment

ลองๆหาข้อมูลดูเเล้วในกูเกิ้ลน่าจะเกิดจาก การ์ด รีดเดอร์เเบบอินเทอนอลครับ เดี๋ยวลงวินโดว์คราวหน้าจะลองถอดมันออกดู ยังไงเดี๋ยวมารายงานผลครับ

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเเนะนำครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณสำหรับคำถาม...เคยเป็นเหมือนกัน...เป็นได้หลายอย่างครับ
                        ก.ลองใช้แผ่น Original ก็หาย เพราะแผ่นแปลงมามักใส่ไดเวอร์ที่เครื่องเราไม่ต้องการหรือมีความเข้ากันไม่ได้กับฮาร์ดแวร์ของเรา
                        ข.ฮาร์ดแวร์บางตัวอาจเกิดการ Accident แค่ตรวจเช็ค
                        ค.อาการเหมือนกับการดู ๆ หนังไปแล้วเอาแผ่นออกกระทันหันหรืออ่านแผ่นไม่ทันเกิดจากแผ่นเป็นรอยอย่างมากจนไม่สามารถอ่านข้อมูลได้ หรือซีีดีรอมมีหัวอ่านที่มีอายุมากแล้ว
                        ..เป็นแค่การวิเคราะห์ตามอาการก่อนรักษานะครับ..เมื่อตรวจแล้วคำตอบอาจเปลี่ยนไปจากนี้ได้..ขอให้โชคดีครับ..

Comment

มารายงานผลครับ หลังจากลองลงวินโดว์ใหม่อีกรอบ เเล้วถอด ตัวการ์ดรีดเดอร์เเบบอินเทอนอลออก ปรากฏว่าหายจริงๆครับ ^ ^ เป็นที่เจ้าตัวนี้จริงๆด้วย สบายใจละครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเเนะนำครับ

เจ้าตัวปัญหา

Comment

Working...
                          X