overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44
    OverclockZone Member eximmortal's Avatar
    Bangkok Thailand

Unhappy Msn ออนแล้วค้าง เป็นเพราะ windows รึป่าวครับ

ของผมเป็น win7 เวลาออนเอ็มติดมันจะค้างไปสักพักประมาณหนึ่งสองนาที จะหายค้างแล้วบางทีเล่นไปสักพัก กดหน้าต่างสนทนาขึ้นมา ก็จะค้างครับ เป็นแบบนี้ตลอด บางทีกดเก็บ Msn ไป แล้วกดเปิดขึ้นมาใหม่ก็จะค้างไปสักพักอะครับ แต่ในตอนที่ Msn ค้างก็เล่นอย่างอื่นได้ปกติ ต้องทำอย่างอื่นรอ จนกว่ามันจะหายค้าง เหอะๆ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ พึ้งซื้อคอมใหม่มายังไม่ถึงอาทิตย์ ลงwin ใหม่ด้วย ตอนแรกลง win7 64bit มันก็ค้างแบบนี้อะครับ เล่นอย่างอื่นได้ไม่มีปัญหา เล่น เกมส์ dirt2 สบาย แต่Need for Speed Shif เล่นได้แค่ตอนแรกเพราะสั่งคอมประกอปเหลือหน้าจอยังไม่มา เลยใช้หน้าจอเก่า 18.5" ไปก่อน พอได้หน้าจอมา 21.5" เข้า Need for Speed Shif ไม่ได้แล้วซะงั้น เข้าเกมส์โหลดไปได้สักพักก็หลุดออกเลยครับ ไม่รู้เป็นที่ตัวเกมส์รึป่าว กลับไปใช้ 18.5" ก็เล่นไม่ได้เหมือนเดิมเลยลองลง win7 32bit ใหม่ ก็เล่น Need for Speed Shif ไม่ได้ แต่เล่น dirt2 ได้สบายอย่างอื่นก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่Msn ก็ค้างเหมือนเดิม ไม่เข้าใจ = = ผู้รู้ช่วยทีครับ ของคุณครับ

สเปกคอมครับ
    CPU: Core i5 750
    M/B: ASrock P55 Pro Eup Ready PCIExpress 2.0
    RAM: DDR3 2G KINGMAX 1333 MHz
    HDD: Samsung SATAII 1TB 7200RPM Buffer32MB 300MB/s
    VGA: 1GB PCIe ATi 5750 iCooler Native (DDR5, TD) HIS
    PSU: TG600-U37 Power Supply 600W W/PFC

จอ LCD Samsumg P2250 21.5"

-----------------------------------------------------------
    Last edited by eximmortal; 12 Feb 2010 at 22:57:00.

OverclockZone Member

กำลังจะบอกว่า ถ้าคอมไม่แรง ออนเอ็มแล้วค้างแป๊บนึง เป็นเรื่องปกติ แต่ดูสเปคแล้วคงไม่ใช่ ^_^

ผมก็ทั้ง Windows 7 32bit 64bit ก็ไม่เคย MSN ค้างนานขนาดนั้นนะครับ

แต่ตอนเพิ่งออนมันจะค้างนิดนึงถ้ามีคนในรายชื่อเราเยอะๆ แต่พอตั้งให้แสดงเฉพาะคนที่ online ก็หายค้าง

OverclockZone Member eximmortal's Avatar

ค้างนิดนึง ไม่แปลกหรอกครับ แต่อันนี้เล่นซะนานเลย ไม่ใช่เฉพาะออนตอนแรก เปิดหน้าต่างสนทนาก็ค้างครับบางที เป็นแล้วแต่ช่วงด้วยครับ ไม่เข้าใจมันจิงๆๆ

ตอนนี้เล่น Need for Speed Shif ได้แล้วครับ ลองลงใหม่ดูเล่นได้เฉย ทั้งๆทีแรกลงใหม่ก็เล่นไม่ได้ ไม่เข้าใจจริง แต่เอมก็ยังเหมือนเดิม = ="
    Last edited by eximmortal; 13 Feb 2010 at 01:38:44.

ไม่มีใครค้างเหมือนผมมเลยหรอ ครับ เวลาเล่น ก็ค้างอะ เซ็ง แล้วเนี้ย เครื่องไม่ค้างนะครับเป็น เฉพาะเอ็ม

กะว่าจะลง win7 64 bit อีก ครั้ง

OverclockZone Member T*I2W!$H~♪'s Avatar

ตอนนี้คิดได้อย่างเดียวคือไวรัสแด้ก + +..~

ตอนนี้คิดได้อย่างเดียวคือไวรัสแด้ก + +..~

ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะพึ่งจะลงใหม่ คอมก็ซื้อใหม่ ลงมาแล้วสองรอบเห้อๆ

OverclockZone Member T*I2W!$H~♪'s Avatar

ก็ไม่รู้นะแต่ผมเคยเจออาการที่ว่าเพิ่งลงคอมใหม่นี่ละ
    แต่อาการบางอย่างที่เคยเปนก็ไม่หายไป
    ไปถามคนที่เก่งๆบอกว่าไวรัสที่ผมโดนมันไปฝังอยู่ข้างใน
    ถ้าจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยนชิบ(โคม่าเลยอาการนี้)
    ผมเลยทำใจใช้แอนตี้ต้านมันแทน..ทุกวันนี้คอมผมก็ยังปกติสุขดีอยู่
    เพียงแต่อาการที่เคยเป็นมันก็เป็นอยู่อะ..แบบว่าเล่นโปรฯนั้นไม่ได้
    แต่พอดีผมไม่ซีเรียสกะอันนั้น..
    เล่าสู่กันฟังนะครับ..

OverclockZone Member Akatsuki's Avatar

ค้างที่ ว่านี่ค้างแบบไหนหน้าขาว แล้ว ขึ้นบน title bar ว่า not response รึป่าว

ลองดู windows task manager ดู คับว่า cpu มันมีอะไร ใช้มันตลอดรึป่าว มีอะไรแปลกรันอยู่ไหม

ถ้ามีก็ แสดงว่าติด หนอน,ไวรัส

ลองถอดลงใหม่คับ

ถ้าลงmplus เอาออกด้วยคับ ลง msn เสร็จค่อยลงอีกที

ตามไปลบ

C:\Program Files\Windows Live

โหลด Windows Live ตัวใหม่มาลงคับ
    Last edited by Akatsuki; 18 Feb 2010 at 00:10:50.

OverclockZone Member nineface's Avatar

ผมก็เป็นครับ สด ๆ ร้อน ๆ วันนี้เลย

ปกติใช้ Window Xp SP2

แต่วันนี้ลง Window 7 64bit ใหม่

พอเข้า MSN แล้วมันก็จะค้างครับอาการเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลย

มีผู้รู้คนไหนรู้บ้างช่วยบอกทีนะครับ

ส่วนนี่ Spec คอมครับ

CPU : Inter Quad Core Q8400 2.66GHz

Ram : 4096 MB DDR3

VGA : NVDIA Geforce GT220 1GB VRAM

Harddisk : 1TB 3Gb/s

ค้างที่ ว่านี่ค้างแบบไหนหน้าขาว แล้ว ขึ้นบน title bar ว่า not response รึป่าว

ลองดู windows task manager ดู คับว่า cpu มันมีอะไร ใช้มันตลอดรึป่าว มีอะไรแปลกรันอยู่ไหม

ถ้ามีก็ แสดงว่าติด หนอน,ไวรัส

ลองถอดลงใหม่คับ

ถ้าลงmplus เอาออกด้วยคับ ลง msn เสร็จค่อยลงอีกที

ตามไปลบ

C:\Program Files\Windows Live

โหลด Windows Live ตัวใหม่มาลงคับ

ค้างแล้วไม่มีอะไรขึ้นครับ มันไม่ได้ค้างไปเลยมันเหมือนมันช้าา แต่ว่าช้ามากๆ ออนเส็จ ต้องรอครับ หลายนาทีอยู่เหมือนกัน เดียวจะลองลบเอ็มหมดทุกอย่างแล้วลองลงใหม่ดูครับ

แต่ก็เล่นได้นะครับเอ็ม แต่ว่าแค่มันช้ากว่าปกติมากๆ ถ้าเราเล่นตลอดมันก็ไม่ค้างหรือว่าช้าอะครับ แล้วแต่เป็นบางที่ก็จะเป็น ถ้าเรา กดเก็บเอ็มลงไป taskbar แล้วบ่อยไว้นานแล้วกดเอ็มขึ้นมามันจะช้าครับกว่าจะขึ้นมานานมาก กดหน้าต่างสนทนาขึ้นมาคุยก็ช้าครับ เดียวช้าเดียวเร็ว ไม่เข้าใจครับ ตอนออนเอ็มติดด้วยครับ ตอนนี้จะช้าาตลอด

OverclockZone Member nineface's Avatar

Quote Originally Posted by eximmortal View Post
    แต่ก็เล่นได้นะครับเอ็ม แต่ว่าแค่มันช้ากว่าปกติมากๆ ถ้าเราเล่นตลอดมันก็ไม่ค้างหรือว่าช้าอะครับ แล้วแต่เป็นบางที่ก็จะเป็น ถ้าเรา กดเก็บเอ็มลงไป taskbar แล้วบ่อยไว้นานแล้วกดเอ็มขึ้นมามันจะช้าครับกว่าจะขึ้นมานานมาก กดหน้าต่างสนทนาขึ้นมาคุยก็ช้าครับ เดียวช้าเดียวเร็ว ไม่เข้าใจครับ ตอนออนเอ็มติดด้วยครับ ตอนนี้จะช้าาตลอด
    เป็นเหมือนกันเป๊ะครับ

ไม่ทราบว่าใช้ MSN เวอร์ชั่นไหน

เป็นเหมือนกันเป๊ะครับ

ไม่ทราบว่าใช้ MSN เวอร์ชั่นไหน
    ล่าสุดอะครับโหลดจากเว็ปมันเลย

ผมหาวิธีแก้แทบบ้าแล้วนิ ยังไม่เลิกค้างเลย

-*- มันไม่เหนื่อยมั่งรึไงน่ะ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ใช้ 7 เดิมๆ x64 ลงกี่ทีก็ไม่เคยเป็นนะ งั้นลองลบไฟล์กะโฟลเดอร์ออกให้หมดแล้วลองเอาตัวนี้ไปลง

http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4b7c8d1f8dbb4

แต่ตอนลงให้ปิดโปรทุกอย่างนะ แล้วมันจะโหลดไปลงไปใจร่มๆ เดี๋ยวก็เสร็จ OK? จะลงตัวพลัสก่อนก็ไมมีปัญหานะ

ลงใหม่หลายรอบแล้วนะครับนี่ ยังไม่หายเลย ค้างตลอด เพิ่งลง window ใหม่แท้ ๆ

ออนติดตอนแรกจะค้างแบบเนี้ยแหละครับนานมากๆ 5นาทีได้มั้ง

[IMG][/IMG]

มันหายค้างก็จะเด้งแบบนี้

[IMG][/IMG]

ใช้ 7 เดิมๆ x64 ลงกี่ทีก็ไม่เคยเป็นนะ งั้นลองลบไฟล์กะโฟลเดอร์ออกให้หมดแล้วลองเอาตัวนี้ไปลง

http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4b7c8d1f8dbb4

แต่ตอนลงให้ปิดโปรทุกอย่างนะ แล้วมันจะโหลดไปลงไปใจร่มๆ เดี๋ยวก็เสร็จ OK? จะลงตัวพลัสก่อนก็ไมมีปัญหานะ

เดียวขอลองลบหมดทุกอย่างแล้วลงใหม่อีกครั้ง

ลบลงใหม่แล้วก็เหมือนเดิม ครับ

อาการผมยังไม่หายเลยหาสารพัดวิธีมาทำแล้วนิ

ไม่ทราบเจ้าของกระทู้หายรึยังถ้าหายแล้วทำยังไงหว่า

บอกกันหน่อย ^^

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks