Announcement

Collapse
No announcement yet.

Msn ออนแล้วค้าง เป็นเพราะ windows รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลงใหม่หลายรอบแล้วนะครับนี่ ยังไม่หายเลย ค้างตลอด เพิ่งลง window ใหม่แท้ ๆ

Comment

ออนติดตอนแรกจะค้างแบบเนี้ยแหละครับนานมากๆ 5นาทีได้มั้ง

[IMG][/IMG]

มันหายค้างก็จะเด้งแบบนี้

[IMG][/IMG]

Comment

ใช้ 7 เดิมๆ x64 ลงกี่ทีก็ไม่เคยเป็นนะ งั้นลองลบไฟล์กะโฟลเดอร์ออกให้หมดแล้วลองเอาตัวนี้ไปลง

http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4b7c8d1f8dbb4

แต่ตอนลงให้ปิดโปรทุกอย่างนะ แล้วมันจะโหลดไปลงไปใจร่มๆ เดี๋ยวก็เสร็จ OK? จะลงตัวพลัสก่อนก็ไมมีปัญหานะ

เดียวขอลองลบหมดทุกอย่างแล้วลงใหม่อีกครั้ง

Comment

ลบลงใหม่แล้วก็เหมือนเดิม ครับ

Comment

อาการผมยังไม่หายเลยหาสารพัดวิธีมาทำแล้วนิ

ไม่ทราบเจ้าของกระทู้หายรึยังถ้าหายแล้วทำยังไงหว่า

บอกกันหน่อย ^^

Comment

ยังเลยครับเหมือนเดิม ฮ่าๆๆ

Comment

รู้สึกว่าจะเริ่มหายๆๆแล้ว วันนี้กลับจากเรียน ตอนบ่าย3 ออนเอ็ม ตกใจมันไม่ค้างแล้วออนเอ็มติดบุปได้เลย แต่ก็ยังรู้สึกว่าจะช้าบางที เวลากดหน้าต่างสนทนาขึ้นมา และอีกที เลยลองออกเอ็มแล้วออนใหม่ ไม่ช้าาและก็ไม่ค้างแล้วครับ อยู่เฉยๆๆ ก็ไม่เป็นแล้ว ซะงั้น เป็นเพราะอะไรเนี้ย ไม่รู้ว่าปิดเครื่องแล้วเปิดมาใหม่จะเป็นเหมือนเดิมรึป่าว ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงเดียวจะมาบอกครับ หรือว่าเอ็มมันพึ่งจะชินกับ Win Dows ฮ่าๆๆ

Comment

MSN ของผมมันจะเลิกช้าต่อเมือ ขึ้นว่า คน Online ทางขวามือน่ะครับที่เยอะ ๆ อ่ะ

แล้วมันก็จะใช้งานได้ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนผมป่าว

Comment

MSN ของผมมันจะเลิกช้าต่อเมือ ขึ้นว่า คน Online ทางขวามือน่ะครับที่เยอะ ๆ อ่ะ

แล้วมันก็จะใช้งานได้ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนผมป่าว
                    ใช่ครับต้องรอ จะหายค้างก็ต่อเมื่อ online ทางขวาจะเด้งขึ้นมา

Comment

ของผมเป็นทั้ง วิน 7 & vista 64 bit หรือ 32 bit ตั้งแต่เปลี่ยน cpu+mainboard ใหม่ แต่ใช้ xp ไม่เป็น งงครับ อาการ ก็คือว่า ถ้ามี คนทักมา หรือ ทักใครไป จะค้าง not responding เลยครับ ค้างยาว ต้องปิด -*- สรุปผมเลยใช้โปรแกรม amsn เล่นแทนซะเลย

Comment

ของผมเป็นทั้ง วิน 7 & vista 64 bit หรือ 32 bit ตั้งแต่เปลี่ยน cpu+mainboard ใหม่ แต่ใช้ xp ไม่เป็น งงครับ อาการ ก็คือว่า ถ้ามี คนทักมา หรือ ทักใครไป จะค้าง not responding เลยครับ ค้างยาว ต้องปิด -*- สรุปผมเลยใช้โปรแกรม amsn เล่นแทนซะเลย
                        ส่งสัยคงต้องลองมั้งแล้วโปรแกรมที่ เรป ข้างบนพูดมาซะละ - - เพราะ ตอนนี้ก็เป็นเหมือนเดิมอีกแล้วครับ

Comment

อาการผม

เปิดเครื่องมาถ้าเปิด msn ก่อนจะไม่ได้ ต้องปิดแล้วไปเปิด web อะไรซักอย่างก่อนถึงจะเข้าได้
                          เลยลองลง window ใหม่ถึงหาย (xp)

Comment

อาการผม

เปิดเครื่องมาถ้าเปิด msn ก่อนจะไม่ได้ ต้องปิดแล้วไปเปิด web อะไรซักอย่างก่อนถึงจะเข้าได้
                            เลยลองลง window ใหม่ถึงหาย (xp)
                            นั้นนะสิครับ ปัญหาเยอะ ฮ่าๆ สเปกผมให้ลง xp จะดีหรือครับ = =

Comment

ขุดมันขึ้นมาครับ

up

up
                              Last edited by eximmortal; 24 Feb 2010, 21:40:20.

Comment

upup

upup

Comment

Working...
                                X