overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member zuzuman's Avatar

Exclamation จะซื้อชุค home theater

ขอคำแนะนำ ชุด home theater สักชุดเน้นดูหนังฟังเพลง เสียงสมจริง งบ 10000 +/-2000 บาท
    ยี่ห้อไหนก็ได้ขอความคุ้มค่า คุณสมบัติเด่นดังที่ระบุไว้ หากมีข้อเสนอแนะทางเลือกอื่นช่วยแนะนำด้วย ของคุณ

OverclockZone Member hikkie's Avatar

ฝากถามด้วยครับ ชุดโฮม กับ H-500 ไหนเสียงดีก่า ราคาพอๆกันนะ

OverclockZone Member Hunto's Avatar
    ร้าน FULL OPTIONS โพธาราม นครปฐม ราชบุรี บ้า

Quote Originally Posted by hikkie View Post
    ฝากถามด้วยครับ ชุดโฮม กับ H-500 ไหนเสียงดีก่า ราคาพอๆกันนะ
    ต้องถามว่าดูจาก คอมหรือเปล่าครับ ส่วนตัวผมดูจากคอม ขอเลือก H-500 ที่เหลือเอาไปลง sound card ที่แจ่มๆ โมสายและหัวนิสนึง และก็ซื้อเจ้าตัว Playon HD 1 ตัว ครบสูตรพอดีครับ

OverclockZone Member manjunk's Avatar
    http://www.multiforyou.com/

กำลังขับรวม 108 Watts (RMS) และด้วยการควบคุมการทำงานด้วยรีโมท Wireless Multi-Function Remote Controller 5.1 Input RCA, สเตอริโอ และ 3.5MM เพื่อให้การรับฟังที่ครบครัน ต่อการชมภาพยนต์ Home Theater System, ละคร, เกม และอื่นๆ ได้อย่างอรรถรส...

เพิ่มเติม...

ENZO 6000 - Home Theatre Multimedia Speakers

SonicGear Lab, the people who brought you the i-Steroids and the ApocalypX - the first Vacuum Tube Multimedia Speakers in the World, now proudly presents ENZO. Whether you are listening to Black Eyes Peas in your Study room or watching KING KONG in your living room, the ENZO is designed to provide crisp clear high impact audio to your senses. Everything in the ENZO is designed with high energy audio in mind, starting from the bass reflex port design to the high efficiency drivers and the power circuit - everything have been design to match the ENZO style.

ข้อมูลเพิ่มเติม...

OverclockZone Member soshinook's Avatar
    บางนา,ซีคอน,หัวเฉียว

Last edited by soshinook; 13 Feb 2010 at 14:39:21.

OverclockZone Member chattmv's Avatar

จะเอา home theater หรือลำโพงคอมครับ ถ้าลำโพงคอมก็ได้ดีๆๆ home theater อาจจะไม่ดีมาก

OverclockZone Member zuzuman's Avatar

Quote Originally Posted by chattmv View Post
    จะเอา home theater หรือลำโพงคอมครับ ถ้าลำโพงคอมก็ได้ดีๆๆ home theater อาจจะไม่ดีมาก
    อ่านหัวข้อครับกระทู้ครับ!!!

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Home คงได้ระดับนึงครับ เเต่เชื่อผมเหอะ ราคานี้ ไปโซนี่ครับ

ถ้าที่จำกัด เเนะนำไป onkyo 15000 0ei6jow,jwfh

OverclockZone Member tatviruson's Avatar

Quote Originally Posted by Hunto View Post
    ต้องถามว่าดูจาก คอมหรือเปล่าครับ ส่วนตัวผมดูจากคอม ขอเลือก H-500 ที่เหลือเอาไปลง sound card ที่แจ่มๆ โมสายและหัวนิสนึง และก็ซื้อเจ้าตัว Playon HD 1 ตัว ครบสูตรพอดีครับ
    ขอถามต่อด้วยครับ ถ้าซื้อ H500 มานี่ ต้องซื้อ sound card ด้วยไหมครับ เห็นเพื่อนซื้อมาต่อกับคอมที่เป็น sound ออนบอร์ด เสียงเน่ามากครับ ซัพดังไม่แน่น เลยขอถามว่าถ้าซื้อ H500 มานี่ควรใช้ sound card ไรดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member Title don's Avatar

Quote Originally Posted by tatviruson View Post
    ขอถามต่อด้วยครับ ถ้าซื้อ H500 มานี่ ต้องซื้อ sound card ด้วยไหมครับ เห็นเพื่อนซื้อมาต่อกับคอมที่เป็น sound ออนบอร์ด เสียงเน่ามากครับ ซัพดังไม่แน่น เลยขอถามว่าถ้าซื้อ H500 มานี่ควรใช้ sound card ไรดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ท่ามีงบก็จัดเลย x-fi music

OverclockZone Member Hunto's Avatar
    ร้าน FULL OPTIONS โพธาราม นครปฐม ราชบุรี บ้า

Talking

Quote Originally Posted by tatviruson View Post
    ถ้าท่านอยากได้เสียง,ซาวน์ที่แตกต่างจาก On Board ก็ควรซื้อการ์ดซาวน์ครับ แต่รุ่นไหน ยี่ห้อไหนนั้นลองสอบถามคนในบอร์ดนี้ดูครับ มีเยอะมีหลายท่านครับ และขอบอกว่าถ้าจะเอาเสียง,ซาวน์แบบที่ระดับที่ดี ก็ต้องให้ความสำคัญในเรื่องของสายด้วนนะครับ คิดว่าน่าจะ 20000-25000 นิดๆนะครับ ถ้าซื้อ H-500,Sound card,สายชนิดดี ซื้อมาแล้วยังไงอับรูปมาผลโฉมด้วยนะครับ เพิ่มเติมครัลที่จะขาดไม่ได้เลย คือ การวางตำแหน่งของลำโพงครับ +Burnด้วยครับ

ดันๆๆ

OverclockZone Member

งบประมาณนั้น

แนะนำ H-500 + XtremeMusic ดีกว่าครับ

OverclockZone Member Peter-C's Avatar

ถ้าต้องซื้อซาวการ์ดเพิ่มด้วยไปหาพวกชุด Home In The Box มาเล่นน่าจะเวิร์คกว่าแล้วใช้การ์ดออนบอดส่ง Coax หรือ Optic แบบ Bit Perfect ไปให้ AVR ถอดให้ดีกว่า เสียงคนละเรื่องกับลำโพงคอมครับ อันนี้ในกรณีเล่นแค่ DTS AC3 Dolby Digital นะครับ ยังไม่ถึงกับ HD เพราะถ้า HD ด้วยนี้ คงจะบานปลายไปอีกเยอะเลย

ตอนแรกผมก็เล็งไว้เหมือนกัน H-500 ไปๆมาๆ ไปลงที่เครื่องเสียงบ้านแล้วก็ตอนนี้ก็ยังไม่หยุดซะที มันเล่นได้เรื่อยๆแล้วก็ทุกครั้งที่มีการเปลี่ยน แนวเสียงมันก็เปลี่ยนไปเรื่องๆ ก็สนุกไปอีกแบบครับ ตอนนี้บานปลายไปไกลมากๆจากงบ 10k ไปๆมาๆ กลายเป็น 100k ยังไม่อยู่

ถ้าจะเอาชุด Home จริงๆ กัดฟันถอยพวกชุด In The Box คุ้มกว่าเยอะครับผม อันนี้ไม่รวมเรื่องฟังเพลงแบบระดับหูเทพนะครับ เพราะถ้าไม่อะไรมากพวกนี้ก็ไม่ได้ถึงกับฟังเพลงไม่ได้ แต่ดีกว่า ลำโพงคอมระดับต่ำกว่า 5000 แน่นอน อันนี้ฟังแบบ mp3 ไม่เกิน 320kb นะครับ ถ้าฟังเพลงพวก Lossless หรือพวกไฟล์ FLAC นี่ก็ว่าไปอีกเรื่องครับ

OverclockZone Member

ไม่ตอบล่ะ เดี๋ยวกระทู้เดือด เหอๆ

Bookmarks

Bookmarks