Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าระหว่าง AMD 64X2 กัับ Core Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าระหว่าง AMD 64X2 กัับ Core Duo

คือตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อโน๊ตบุ๊กคับ แต่ว่ายังไม่มีรุ่นไหนในดวงใจ งบประมาณ 35000

อยากได้ที่มีการ์ดจอแยก แต่เนื่องจากงบไม่เพียงพอเลยอยากจะถามว่า ระหว่าง

AMD 64X2 กัับ Core Duo ควรเล่นอันไหนดีคับ หรือมีตัวไหนแนะนำ ช่วยบอกด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

ผมว่าถ้าไม่เล่น core2duo ทีเป็น santa rosa หรือ merom ก็เล่น X2 ไปเลยดีกว่าครับ ถึงจะแรงไม่เท่า แต่ว่าได้ส่วนต่างของเงินไปให้กับสเปกส่วนอื่นของเครื่องได้แรงกว่าเยอะ

Comment

ช่ายครับ... เมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว ผมถอย notebook มาตัวนึงในงานคอมฯ กะว่าจะซื้อ core duo รึไม่ก็ 64x2 แต่ใจเอียงมาทาง core duo เพราะชื่อเสียงดีกว่า...

แต่พอไปถึงงานมีการทดสอบว่าอันไหนแรงกว่ากันให้ดูครับ
      ปรากฏว่า core2duo มาเป็นอันดับ 1. รองมาเป็น 64x2 จากนั้นมาเป็น core duo ครับ
      ส่วนเรื่องความร้อนนั้นต่างกันนิดเดียว นิดเดียวจริง ๆ ผมเลยถอย 64x2 มาใช้ซะ

ปล.ลง vista ด้วยนะจะบอกให้

Comment

ขอบคุณมาก กำลังตัดสินใจเหมือนกัน

Comment

Working...
        X