Announcement

Collapse
No announcement yet.

Raid0 ล่ม หลุด หาย ง่ายไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Seagate ST3250310AS 250GBx2 Raid 0
    Attached Files

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...php?p=14405371
      มีคนเพิ่งตั้งกระทู้เมื่อวันที่ 11

Comment

ผมลองแล้วเลิกไปนานละ ใช้งานบ้าน ๆ มันไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไร...

Comment

Originally posted by ttoonnee View Post
          ผมว่าต้อง ลงวินโดว์ใหม่บ่อยกว่าหลุดอีก
          อันนี้เริื่องจริงครับ ผมถอดเข้าถอดออก ไฟดับ+กระชาก

ก้ยังไม่หลุด ไม่มี ups ด้วย

เถิงหลุดก้แค่ลงใหม่ครับ อย่าเอางาน ไปเก็บละกัน

ที่สำคัน หนัง สีหวานๆ เก็บแยกลูกดีกว่า

เด๊ยวจะมาเสียดายทีหลัง

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            อยากแรง อยากปลอดภัย

Raid 10 สิครับ HD อย่างต่ำ 3 ลูก
            Raid 10 ใช้อย่างต่ำ 4ลูกนะครับ

ผมก็ใช้งาน
            400GB+500GB+750GB+750GB แบ่ง 90GB แรกทำ RAID0 ลง C:
            พื้นที่ที่เหลือทำ RAID5 เก็บพวก เกม ตั้งแต่ใช้มาไม่มีปัญหาเร็วดีไม่มีตก
            ไม่เคยหลุด
            ใช้มา 8ปี ยังไม่เคยเจอว่า RAID0 มีปัญหาเอง bluescreen ก็ลอดมาได้ โชคดีที่ไม่เคยมีปัญหา
            การใช้งานผมไม่ปกติ ทำ OC เล่นเกม ไรท์หนังDVDทีละ 4แผ่น ไม่มีปัญหาเลย
            ผมว่าอยู่ทีการใช้งาน และการดูแลรักษาครับ
            อ้อผมมี 1TB *2 เอาไว้เก็บข้อมูลสำคัญ เพื่อเหนียวครับ

Comment

Working...
            X