Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ มือถือที่เล่น mp3 เสียงดีๆ ให้สักตัวนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ มือถือที่เล่น mp3 เสียงดีๆ ให้สักตัวนะครับ

มีงบอยู่ประมาณ 5000-7000 บาท ผู้มีความรู้ช่วยแนะนำมือถือที่เน้นฟังmp3 เสียงดีๆให้สักตัวครับ

ที่ดูๆอยู่มีอยู่ 2 รุ่นอ่ะครับคือ

Nokia 5235 Comes With Music

กับ Samsung M7603 Beat DJ

สองรุ่นนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าราคาจริงจะเกิน 7000 รึปล่าว เสียงดีมั้ย มีท่านใดมีความรู้แนะนำรุ่นอื่นๆเข้ามาได้นะครับ

ส่วนตัวถ้าฟังเพลง ตลาดๆ เชียร์sony นะ มันให้หูฟังที่ดีกว่าเจ้าอื่น

Comment

Originally posted by leahlover View Post
      ส่วนตัวถ้าฟังเพลง ตลาดๆ เชียร์sony นะ มันให้หูฟังที่ดีกว่าเจ้าอื่น
      ผมกะว่ากำำลังจะไปซื้อ bluetooth headset DELL BH200 มาพร้อมกับมือถือเครื่องนี้เลยอ่ะครับ มันจะดีกว่าหูฟังแถมมั้ยครับ

Comment

ถ้าคิดจะซื้อมาฟังเพลงนะครับ ผมว่า ipod touch น่าจะเวิร์คกว่าในทุกด้านครับ

มือถือจิงๆๆแล้วไว้โทรเข้าออกจิงๆๆนะครับ (ความเห็นส่วนตัว)

แล้วเรื่องว่าตัวไหนเสียงดีในระดับมือถือ ต่างคนต่างบอกว่าของตัวเองดี ทั้ง โซนี่ และ โนเกีย(คนที่ใช้ )

หูฟังก็เป็นสิ่งสำคัญอีกครับ (เรื่องเยอะไปมั้ยเนี่ย) เครื่องดี หูเน่าก็เท่านั้น

อยากให้ลองพิจารณาถึงความต้องการจิงๆๆว่าต้องการอะไรกันแน่ครับ

Comment

เพราะว่าปัจจุบันฟังหูโซนี่เสียบสายต่อกับ nokia xpress music เสียงดีใช้ได้อยู่ครับ แต่หูฟังโซนี่มันกินไฟเหลือเกิน ฟังไปได้ 2ชม. แบตเริ่มอ่อน

บังเอิญผมทำมือถือตก คราวนี้เวลาโทรฟังได้อย่างเดียว พูดแล้วอีกฝั่งไม่ได้ยิน เลยเป็นนิมิตหมายอันดีที่จะใช้ wireless earphone/headphone ซึ่งน่าจะแก้ปัญหาเรื่องฟังเพลงไปเดี๋ยวเดียวแบตหมด
          Last edited by Pring; 13 Feb 2010, 00:47:45.

Comment

SONY อีกคน แล้วก็ IPHONE หูฟังเดิมๆก็แจ่มแล้ว

Comment

2ตัวนี้ Samsung M7603 Beat DJ เสียงน่าจะแหล่มกว่า

Comment

ลอง moto ZN5 ดูนะครับแถมกล้องดีๆห้ด้วย

Comment

Originally posted by Pring View Post
                  เพราะว่าปัจจุบันฟังหูโซนี่เสียบสายต่อกับ nokia xpress music เสียงดีใช้ได้อยู่ครับ แต่หูฟังโซนี่มันกินไฟเหลือเกิน ฟังไปได้ 2ชม. แบตเริ่มอ่อน

บังเอิญผมทำมือถือตก คราวนี้เวลาโทรฟังได้อย่างเดียว พูดแล้วอีกฝั่งไม่ได้ยิน เลยเป็นนิมิตหมายอันดีที่จะใช้ wireless earphone/headphone

พวกไร้สาย เสียงมันจะดรอปลง แน่ๆครับ ส่วนตัวผมยังเชียร์โซนี่อยู่นะครับ

ปล.ผมใช้ iphone นะ แต่ไม่คิดจะฟังเพลงจาก iphone ผมฟังจาก ipod เอาครับ

Comment

เพิ่มเติม ผมชอบ evo เหมือนกันครับ

Comment

เลือกยากจังเลยครับ โซนี่ดีๆราคาโดดไปเป็นหมื่นเลย เดี๋ยวต้องไปแจกอั่งเปา น้องๆ-หลานๆอีก งบจำกัด

Comment

ผมเคยซื้อมือถือรุ่นเล็ก ของ sony มานะ ผมว่ามันยังทำได้ดี

ยังไงลองไปฟังดูก่อนดีกว่าครับ จะได้ของถูกใจจริงๆ

Comment

moto zn5

moto E8

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับความเห็น เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปลองฟังกับตัวจริง ที่ท่านๆแนะนำมากัน

รายจ่ายเป็นหมื่นแน่ๆ ตอนเช้ามือถือ ตอนเย็นอั่งเปาเด็กๆ T T

Comment

ผมเคยใช้โซนี่ W580 ตอนนี้ใช้ ซัมซุงสตาทีวี ผมชอบเสียงมากกว่าโซนี่ครับ
                              แต่ยังไงผมว่าโทสับ สู้เครื่องเล่น MP3 ไม่ได้ กำลังขับต่ำกว่ามาก เลยฟังจาก MP3 เป็นส่วนใหญ่ นอกจากแบตมันหมดถึงจะฟังจากโทสับ

หูเดิม ผมไม่ถูกใจซักตัว โซนี่พอรับได้ แต่ซัมซุงสตากากสุดๆเป็นสายเส้นเดียว เปลี่ยนหูไม่ได้ หูแคนดี้ดีกว่าครับ เปลี่ยนได้ด้วย
                              ตอนนี้ใช้หูฟัง AKG 412 กะ JBL 220 ส่วนหูฟัง DELL BH200 ผมใช้อยุ เสียงดร๊อปเยอะมาก เพลงไม่เพราะเลย แต่ฟังได้นานอยุเหมือนกัน

Comment

Working...
                              X