Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cpu ของผม Bus Speedไม่เต็มแต่ตัวคูณนิ่ง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cpu ของผม Bus Speedไม่เต็มแต่ตัวคูณนิ่ง...

ผมใช้E7500 2.50 GHz
    ...ผมตั้งตัวคูณที่่ 7.5 Bus 400 = 3.0GHz แต่ของผมมันวิ่งแค่ 200*7.5 = 1.50 GHz เอง...

ทำไมมันหายไปตั้งครึ่งนึงอะครับ...ใครรู้หาทางออกให้ที...

ขอบคุณชาวOCZครับ..
    Last edited by Sorlass; 13 Feb 2010, 19:57:56.

ปิด EISTกะC1E ให้หมด

Comment

ท่านครับผมi5ปิดC1E EISTหมดแล้วตัวคูณผมก็ไม่นิ่งนะ บอร์ดP55-US3L งงอยู่มีท่านใดพอทราบบ้างครับ

Comment

รอผู้รู้มาช่วยบอกครับ...

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259516

อ่านดูครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
            ขอบคุณครับท่าน...แต่ตัวคูณผมนิ่งอะ...TT
            Last edited by Sorlass; 14 Feb 2010, 07:57:43.

Comment

...

Comment

ตัวคูณนิ่ง ท่านจะให้มันไม่นิ่งหรอครับ ถ้าใช่ก็ต้องเปิดโหมดประหยัดพลังงานนะครับ

Comment

ตั้ง 400 เหลือ 200 o_O"

กำ ต่ำก่าบัสเดิมอีก ลอง 266 ดูได้ป่าว

บอร์ดไรครับ

ว่าแต่ E7500 2.93GHz FSB1066 นะครับ

Comment

โหลด Bios Default สักรอบครับ ส่วนโหมดประหยัดพลังงานก็ลองไปปิดดูครับ

Comment

ลองอ่านดูดีๆครับ BCKL ของท่าน Sorlass หายไปครึ่งหนึ่งจากที่ตัั้งไว้ในไบออส

แต่ตัวคูนปกติดี ผมเข้าใจถูกป่ะ

Comment

Working...
                      X