Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา HD ตัวไหนมาต่อ Raid 0 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา HD ตัวไหนมาต่อ Raid 0 ดีครับ

ผมมี WD500 AADS อยู่ตัวนึงครับ

อยากได้ 160GB SATA2 2ตัว เอามาต่อดีไหมครับแล้วเอา WD เก็บข้อมูลสำคัญ

หรือว่าเอา WD500 AADS มาต่อเลยดีครับ

เอามาต่อ Raid ใช้ 160GB ก็ได้ใช่ไหมครับ

รุ่นไหนดีอันนี้ไม่รู้นะ แต่ 160 กับ 250 ราคาต่างกัน 100 เดียว

Comment

ทำ raid0 ใช้ hdd รุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกันดีกว่านะครับ

ส่วนความคุ้มค้า และ ความจุที่ต้องการ อันนี้ต้องแล้วแต่ท่านเลย

hdd 250gb 2 ตัว raid 0 แล้วได้ 500 gb

แบ่ง partition ไว้ทำ os ที่เหลือก็อีก partition ไว้ทำอย่างอื่นได้อีกครับเร็วด้วย

ส่วน 500 gb เก็บไว้เก็บข้อมูล สำรองข้อมูลจกา partition raid หรือเก็บไฟล์ ghost ก็ดีครับ

ปลอดภัยกว่า

Comment

250GB ตัวไหนที่แรงๆบ้างอะครับ ราคาเท่าไหร่

ผมไปดู เวป tk, jedi pricelist ไม่มี 250เลยอะครับ

Comment

งั้นเอา 320 GB WESTERN 16Mb WD3200AAKS Blue 1,480 ไปเลยครับ

Comment

2ตัว 640GB เลยหรอครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              งั้นเอา 320 GB WESTERN 16Mb WD3200AAKS Blue 1,480 ไปเลยครับ
              ใช้อยู่ครับ

Comment

Originally posted by BeginOnline View Post
                ใช้อยู่ครับ
                แรงไหมพี่

Comment

Originally posted by TajabOn[G] View Post
                  แรงไหมพี่
                  ,ตอบแทนเลยละกันนะครับ ตามรูปโน๊ะ WD3200AAKS raid 0
                  Attached Files

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    Originally posted by ALO View Post
                    ,ตอบแทนเลยละกันนะครับ ตามรูปโน๊ะ WD3200AAKS raid 0

Comment

Ok ครับ จัดไป WD AAKS 320

ขอบคุณทุกท่านครับ ^^

Comment

Working...
                      X