Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA มี PhysX แล้ว ATI มีอะไรยังงี่ คนซื้อ ATI ก็ไม่คุ้มสิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVIDIA มี PhysX แล้ว ATI มีอะไรยังงี่ คนซื้อ ATI ก็ไม่คุ้มสิ

-
    Last edited by jamebone1; 13 Aug 2019, 23:27:42.

ใช่ครับ ต้องมี 2 ช่องขึ้นไป แต่ของ ATI จะมีซอฟแวที่คล้ายๆฟิกสิกเหมือนกัน แต่ยังไม่มีให้ใช้งานครับ

Comment

ก็ไม่เห็นจะมีคนบ่นอะไรแฟน ati นอกจาก จขกท

Comment

Originally posted by jamebone1 View Post
        ผมเห็นกระทู้หนึ่ง สอนการทำ PhysX on Ati ยังงี้ คนใช่่บอรด์รุ่นเก่าที่มี Pci 16x ใส่การด์จอได้อันเดียวก็ทำไม่ ได้สิ

แล้ว shader คืออะไร ใน GPU-Z openCL ละ คืออะไร

ขอความรู้จากผู้รู้ทุกท่าน ด้วย คับ มือ ใหม่
        ถูกต้อง ทำบ่ได้

Comment

ลองอ่านข้อมูลเก่าๆนะครับว่าแต่ละอันมันก็มีดีไม่เหมือนกัน แล้วที่บอกว่า ati ไม่มี PhysX แน่ใจรึเปล่าครับ?? บางทีมันอาจจะมีมาโดยไม่ได้บอกก็ได้ ( ลองไปเล่นพวก ซีรี่ย์ 5xxx ดูครับ )
          ปล.แต่ ATI มี Directx 11 นะครับ ( ผมว่ากระทู้แบบนี้เด่วมียาว )

Comment

มันราคาถูกกว่าอ่ะ เลยซื้อ ATI ~_~

Comment

แฟร์ๆ ครับ

Nvidia + Physic X = แพง

ATi = ถูก

Comment

เขาก็ไม่ไ่ด้ขายแพงเท่ากันนี่ครับ

Comment

ati หละครับ คุ้ม ไม่คุ้มก็ไม่มีคนซื้อนะสิ เเม้จะไม่มี ฟิสิคเอ็ก เเต่ราคา+ความเเรงที่ได้ เทียบกันเเล้วเหนือกว่าเขียว
                  มันก็เป็นสิ่งให้เปรียบเทียบ ชอบหรือไม่ก็อยู่ที่ตัวคนอยากจะเลือก อยากจะใช้หละ ว่าชอบเเบบไหน ไม่ชอบก็ผ่าน ชอบก็เเสวงหาซื้อมาใช้

Comment

เข้ามาขำละกัน

Comment

อะหะ แล้ว OpenCL 3870 ได้ป่าว อะ

Comment

ของแพงก็ต้องมีของแถม

เป็นธรรมดาครับ ..

Comment

ของฟรีไม่มีในโลก...

Physic X เหมือนแถม

แต่ความจริงมันอาจจะบวกราคาไปแล้วก็ได้ ใครจะไปรู้ครับ อิอิอิ

Comment

แต่ก็ใช่ว่าทุกเกมจะใช้ระบบ PhysX นิครับ
                            http://www.nzone.com/object/nzone_physxgames_home.html

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=535201

Comment

จะถูกจะแพงเอาแดงไว้ก่อน
                              !!!คุ้มไม่คุ้มมันอยู่ที่ใจหาใช่สิ่งอื่นใดครับ

Comment

Working...
                              X