Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ไฟไม่พอรึปล่าวครับ galaxy7900gs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ไฟไม่พอรึปล่าวครับ galaxy7900gs

เปิดคอมใช้งานทั่วๆๆไปก็ปกติครับ แต่พอเล่นเกมส์ (SF) ไปแค่ 5 นาทีคอมค้างต้องกดปุ่ม restart
    ลองมาหลายครั้งแล้วก็เป็นแบบนี้ทุกครั้ง

HD 80 g
    hd 20 g
    x2 3600+ 65nm
    asrock
    rox 512/533*2
    dvd rw
    cd rw
    galaxy 7900gs
    psu ติดเคส 400 watt ยี่ห้อ GIZZ

ไฟน่าจะไม่พอใช่ไหมครับ

ปล. เมื่อก่อนใช้ galaxy 7600gt ก็ไม่มีปัญหาอะไร พึ่งจะถอย 7900gs มา เซ็งจิตเลยอะ
    Last edited by anatomy; 1 Jul 2007, 19:33:11. Reason: เอารูปมาลงให้ดู ช่วงท้ายที่ ขึ้นๆๆลงๆๆถี่ๆๆ นั้นตอนเล่นเกมส์ SF

มีสิทธิ์เป็นที่ PSU (แต่ยังไม่ฟันธง)
    ลองยืมของเพื่อนพวก ดีๆ แพงๆ วัตเยอะๆ เต็มๆ มาลองใส่เทสดูก่อน ว่าหายรึปาวนะ (อาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์ก็เป็นได้)

Comment

ฟันธงให้เลย เป็นที่ เพาเวอร์ติดเคสครับ........ของผมก็เคยเป็น..เพราะ 7900 มันต้องการไฟมาเลี้ยงด้วย..เลยค่อนข้างกินไฟมาก.........ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ 500 วัตต์แบบถูกหน่อย ของ sama อาการดับๆที่ว่าก็หายขาดครับ

Comment

ผมว่าเป็นที่ PSU ครับ
        ลงถอด DVD-RW/CD-RW ลงวินโดว์แล้วคงไม่ต้องใช้ และถอด HDD 20G ออกครับ
        แล้วพยายามใช้สายที่ไม่ต้องกับอุปกรณ์ใดๆ เสียบการ์ดจอดูครับ

เห็นทีคงต้องซื้อ PSU ใหม่แล้วจริงๆครับ

Comment

ดัน อีกคน psu 100% แง๊บๆๆ

Comment

ของผมก็ติดเคส Noname 400วัต อุปกรณ์น้อยกว่าเจ้าของกระทู้แคอย่างเดียวคือ DVD RW

ทำไมของผมมันเหลืออะครับ oc เยอะด้วย ก็ปกติดีนะครับ

Comment

ดันไป 1 จึ๊ก เอารูปมาลงให้ดูแล้วน้า

Comment

[IMG][/IMG]

Comment

ถ้า CPU Z ไม่เพื้ยน 12V. อย่าต่ำกว่า 10.8V. นะ (+- 10% ทุกตัว)
                  สรุป ตอนนี้ถือว่าจ่ายไฟ 12V ต่ำกว่ามาตรฐานแล้ว แล้วละ
                  Last edited by TWK.; 1 Jul 2007, 20:07:38.

Comment

Power จ่ายไฟไม่นิ่งแล้วท่าน ของผมนิ่งตลอด เกินด้วย ระวังบอร์ดไปก่อนกำหนดน่ะคับ

Comment

ต้องเปลี่ยนอย่างเร็วเลย นะนี่ เรา

Comment

ผมว่า Speedfan น่าจะเพี้ยน
                        เครื่องผม Speedfan กับ ASUS Probe II อ่านยังไม่ตรงกันเลย
                        สังเกตที่ความเร็วรอบพัดลม CPU ครับ

Comment

Working...
                        X