overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 20 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 386
    OverclockZone Member RicarD๐`'s Avatar

Default REVIEW!!Samsung R478 Series Crystal Desigh

SPEC จากกล่องเลย
    หน้าตากล่องของรุ่นนี้

อุปกรณ์ข้างในกล่อง

แบตเตอรี่ สามารถเชคได้ว่าเหลือกี่เปอเซน โดยการกดปุ่ม Push

Detail Battery
    Last edited by RicarD๐`; 14 Mar 2010 at 20:19:56.

OverclockZone Member RicarD๐`'s Avatar

กระเป๋ามันครับ อยู่ภายในกล่องเลยผ้ากระเป๋าคล้ายของ BenQ

หน้าตา Key Board

ด้านหลัง สี 2 โทน แดง ดำ

รูปทั่วไป มุมข้าง

มาถึงขั้นตอนหลังจากลง Window 7 เสร็จ
    ใส่แผ่น Driver AutoRun จะเป็นแบบนี้

สามารถเลือกได้เลยว่าจะเอาไดร์เวอร์อันไหนบ้างกับApplicationต่างๆ

การ install

Ram

อุณหภูมิบางส่วน

จะเห็นได้ว่าใช้แรมของ SAMSUNG เอง

Detail การ์อจอ

คะแนน 3DMARK06 แบบเดิมๆ

Detail Result

อุณหภูมิเพิ่มขึ้นหลังจากใช้ โปรแกรม 3dmark ประมาน 5 องศา

hd tune

cpu test องศา พุ่งไป 70 เลย

ไว้พรุ่งนี้จะทดสอบเกมส์ นะครับ ผิดพลาดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ
    อยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติมบอกเลยนะครับ จะพยายามหามาให้

OverclockZone Member wanchalerm's Avatar

แรงครับ ราคาเท่าไหรเนี่ย

OverclockZone Member noobfather's Avatar

แรงดีครับ แต่ GT330m ดูไม่ทิ้ง GT130M ซักเท่าไหร่เลย ของผมY450 GT130mเทสเดิมๆก็ราวๆ 6900 น่ะครับ

Quote Originally Posted by wanchalerm View Post
    แรงครับ ราคาเท่าไหรเนี่ย
    27713 รวม VAT แล้ว

OverclockZone Member champ1267's Avatar

เหงขายอยุ่ 27k ราคาก็โอนะคับ สเปกแบบนี้ราคาไม่ถึง 30k

OverclockZone Member

ถ่าย ด้านข้างเครื่อง ด้วยก้อดีนะครับท่านอื่นที่ยังไม่เคยเห็นตัวจริงจะได้ทราบว่า มีพอร์ตอะไรมาให้บ้าง
    กระเป๋ามานดูแล้ว โอเคไหมครับ เรื่องน้ำหนักเครื่อง รวมแบ็ต พร้อมที่ชาร์ตนี่ หนักมากหรือเปล่า เพราะดูแล้ว ตัวชาร์ต ใหญ่เเหมือนของเอเซอร์รุ่นเก่าเลย

OverclockZone Member tumman's Avatar

เมื่อก่อนไม่รู้ แต่ samsung ใช้ได้เลยทีเดียว มีตัวหนึ่ง x series ไม่แรงแต่เบาโครตๆ แบตบอก 10 ชั่วโมงเอาเข้าจริงๆต้องขอบ่นครับ ดันได้ 12-14 ชั่วโมงสำหรับใช้งานเน็ตทั่วไป ไม่ไหวๆ

ส่วนตัวนี้ ต้องขอบคุณที่เอามารีวิวครับ เล็งๆอยู่เหมือนกัน สวยดี

OverclockZone Member Lun7Tic's Avatar
    หนองแขม,ปิ่นเกล้า,บางแค,พันธ์ทิพย์,บางพลัด

คุ้มครับ เครื่องสวยด้วย

OverclockZone Member theresth's Avatar

ผมก็เล็งรุ่นนี้เหมือนกันครับ
    จะขอถามหน่อยครับ เห็นเค้าว่าบอดี้มันไม่ค่อยทน จริงๆเหรอครับ ?
    ผมยังไม่เคยได้จับตัวจริงเลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่ามันบาง+เบาอย่างที่เค้าว่าหรือเปล่า
    เกรดวัสดุตัวเครื่องเป็นไงครับ มันวาวจับแล้วเป็นรอยนิ้วมือมั้ยครับ ทนรอยขีดข่วนมั้ย ?

แล้วแบต-ใช้ทั่วๆไปอยู่ได้กี่ ชม. ครับ

จริงๆกะจะสอยไม่เกินสิ้นเดือนนี้ครับ

Quote Originally Posted by theresth View Post
    ผมก็เล็งรุ่นนี้เหมือนกันครับ
    จะขอถามหน่อยครับ เห็นเค้าว่าบอดี้มันไม่ค่อยทน จริงๆเหรอครับ ?
    ผมยังไม่เคยได้จับตัวจริงเลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่ามันบาง+เบาอย่างที่เค้าว่าหรือเปล่า
    เกรดวัสดุตัวเครื่องเป็นไงครับ มันวาวจับแล้วเป็นรอยนิ้วมือมั้ยครับ ทนรอยขีดข่วนมั้ย ?

แล้วแบต-ใช้ทั่วๆไปอยู่ได้กี่ ชม. ครับ

จริงๆกะจะสอยไม่เกินสิ้นเดือนนี้ครับ
    ตอบทีละข้อเลยนะ

เรื่องบอดี้ผมถามไปยังซัมซุงเอง มันเป็นวัสดุที่ทำมาจาก แม็คนีเซียมอัลลอยค์เคลือบเงา
    ง่ายๆ เลยเป็นวัสดุที่ทำมาปีกเครื่องบิน มันไม่ใช่พลาสติกครับ ไม่มีลอก ไม่มีถลอก หรือแตกลายงาแน่นอน

น้ำหนักไม่รวมแบตเตอรี่อยู่ที่ 2.14 KG รวมแบตอยูที่ 2.3 KG ครับ

มันวาวทั้งเครื่อง เป็นร้อยนิ้วมือง่าย ส่วนรอยขีดข่วนอยู่ที่การดูแลรักษาของเราเอง

แบตเตอรี่ดูหนังอยู่ได้ 2 ชม ครึ่ง ครับ

OverclockZone Member theresth's Avatar

Quote Originally Posted by RicarD๐` View Post
    ตอบทีละข้อเลยนะ

เรื่องบอดี้ผมถามไปยังซัมซุงเอง มันเป็นวัสดุที่ทำมาจาก แม็คนีเซียมอัลลอยค์เคลือบเงา
    ง่ายๆ เลยเป็นวัสดุที่ทำมาปีกเครื่องบิน มันไม่ใช่พลาสติกครับ ไม่มีลอก ไม่มีถลอก หรือแตกลายงาแน่นอน

น้ำหนักไม่รวมแบตเตอรี่อยู่ที่ 2.14 KG รวมแบตอยูที่ 2.3 KG ครับ

มันวาวทั้งเครื่อง เป็นร้อยนิ้วมือง่าย ส่วนรอยขีดข่วนอยู่ที่การดูแลรักษาของเราเอง

แบตเตอรี่ดูหนังอยู่ได้ 2 ชม ครึ่ง ครับ
    ขอบคุณครับ เล่นไปนานๆร้อนตรงที่วางมือมั้ยครับ
    และผมยังแอบคิดว่า รุ่นนี้ที่เป๋น i5 จะมาหรือเปล่า 555+
    เพราะเห็นของต่างประเทศมี core i5 ด้วยแฮะ
    แต่ว่ารุ่นนี้ทางเว็บซัมซุง(ไทย)ยังไม่เอาลงเว็บเลย งงๆอ่าา

Quote Originally Posted by theresth View Post
    ขอบคุณครับ เล่นไปนานๆร้อนตรงที่วางมือมั้ยครับ
    และผมยังแอบคิดว่า รุ่นนี้ที่เป๋น i5 จะมาหรือเปล่า 555+
    เพราะเห็นของต่างประเทศมี core i5 ด้วยแฮะ
    แต่ว่ารุ่นนี้ทางเว็บซัมซุง(ไทย)ยังไม่เอาลงเว็บเลย งงๆอ่าา
    ที่วางมืออุ่นๆครับ ไม่ร้อนถ้าเล่นเกมส์นานๆ

ส่วน Core i 5 มีแน่นอนครับ ใจเย็นๆ

ผมก้อรอรุ่น i5 เหมือนกัน ถ้าพี่ไทยไม่กั๊ก งานคอมมาร์ท อาจจะได้เห็นก้อได้

สวยครับ samsuang รุ่นนี้เมื่อเทียบกับ acer lenovo dell asus เมื่อใช้ core i3 เหมือนกัน เปรียบเทียบในแง่ความแรง ,ความสวยงาม ,ราคา ใครน่าสนกว่าครับ

samsuang รุ่นนี้ memery 3 g ลง windows 7 เครื่องอืดไหม ฟังเขามาเขาว่าลง windows7 ram อบ่างน้อยควรจะ 4 gb ครับ จริงเท็จประการใดครับ ใจก็มองรุ่นนี้อยู่ในใจแล้ว
    Last edited by mr.tu; 14 Feb 2010 at 11:20:18.

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

แรง ครับ สวยด้วย เสียดายที่เอเซอ ไม่ทำเฉดสีหลากหลาย ไม่งั้นเครื่องผมคงสวยกว่า อิอิ อ่ะล้อเล่นนะครับ

ลำโพงเสียงดีหรือเปล่าครับ และดังมากไหมครับ

Page 1 of 20 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks