overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

Default จะซื้อการ์ดจอใหม่ครับ ขอคำปรึกษา

เนื่องจากต้องยก XFX 8800 GTS 320 MB ของรักให้น้อง จึงระดมทุนซื้อการ์ดจอใหม่ ได้งบ 7000 กว่าๆ
    ได้ตัวเลือกดังต่อไปนี้

ASUS GTS250 DK TOP 512 MB 3000 บาท (มือ2)
    http://www.vmodtech.com/main/article/vga-asus-gts250dk/
    ในขณะที่พิมพ์กระทู้นี้ ก็ยืมตัวนี้จากรูมเมทใช้อยู่ รูมเมทขายต่อ 3000 บาท ซึ่งโคตรคุ้ม แต่เท่าที่ใช้มา มันยังแรงก็จริง แต่ร้อนได้ใจ เวลาเล่นเกมหนักๆ ต้องเปิดฝาเปิดพัดลมจ่อด้วย ไม่งั้นมีแฮงค์ ซึ่งคิดว่าไม่เหมาะใช้เท่าไหร่ เพราะต้อง Render งาน 3D ครั้งละ 3 - 4 วัน ถ้าเครื่องแฮงค์กลางครัน ต้องหายนะแน่ๆ

ASUS HD 5770 (เลือกยี่ห้อนี้เพราะชอบซิ้ง) ไม่ทราบราคา
    http://www.i3.in.th/news/view/1220
    เห็นว่ามาแรงสุดในขณะนี้ ค้นดูกระทู้ไหนๆ ต่างก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า "ใช้แล้วรวย!! แฟนสวย หมวยยกกำลัง2" ซึ่งตั้งแต่ยุค ATI 1600 pro AGP เป็นต้นมา ก็ไม่ได้แตะค่ายแดงอีกเลย จึงอยากทราบจากคนที่เคยใช้ 5770 ว่าใช้แล้วรู้สึกอย่างไร แรงกว่า GTS 250 DK TOP มากน้อยเพียงไร ใช้แล้วรวยจริงหรือไม่ ??

SPARKLE GTX260/1792MB HDMI 7320 บาท
    http://www.championsupply.net/produc...d_product=1988
    นอกจากสเปคที่ไม่ธรรมดาแล้ว ทั้งขาว ทั้งสวย น่ารักอย่างนี้ น้ำลายทะลักออกมาเป็นโลหิตครับ (เพราะราคา) เห็นว่าอัดแรมมาให้เยอะอย่างนี้ คงซัด GTA4 กับ Prototype ให้หมอบราบคาบแน่นอน แต่ทว่าที่ไม่ตัดสินใจเลือกตัวนี้ทันที เพราะต้องตัดแว่นใหม่ ราคาแว่นก็เกือบๆ 2000 บาท ซึ่งถ้าเลือกตัวนี้ ก็ต้องทนตาลายอีกนาน ซึ่งตอนนี้ผมยังโสดอยู่ กลัวว่าถ้าไม่มีแว่นแล้ว อาจเบลอ เผลอไปจีบกระเทยเข้า ซึ่งอันตรายมาก จึงคิดหนักในส่วนนี้

จึงขอวอน ขอความกรุณาวิพากษ์วิจารณ์การ์ดทั้งสามตัวนี้ ว่าผมควรเลือกตัวไหนดี ระหว่าง
    -ASUS GTS 250 dk top ถูกสุด มีตังตัดแว่น แต่ร้อน อาจทำให้งานเสียหาย
    -ASUS HD 5770 กลางๆ ไม่ทราบว่าพอเหลือตังตัดแว่นป่าว แต่ใหม่ดี มี Dx11
    -Spakle GTX 260 1792 MB แรงสุด อยากได้สุด แต่ต้องเสี่ยงกับกระเทย (สมัยนี้ขนาดใส่แว่นยังแยกแทบไม่ได้)
    กำหนดซื้อวันพุธที่ 17 นี้ครับ หรือจะรอ Fermi ดี นานเท่าไหร่กว่า Fermi จะมาครับ??

OverclockZone Member Jamesnuke's Avatar

แต่ถ้าต้องการความสดใหม่และรองรับ dx 11 ก็ต้อง 5770- แต่เปรียบเทียบความสวยงามของเกมส์ระหว่างเเดงกะเขียว ส่วนตัวผมเลือกเเดงครับ ภาพสวยมาก (ทั้งที่ใช้เขียว250- อยู่แต่ไม่ชอบ)

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ASUS HD 5770

OverclockZone Member

5770 อีกเสียง ถึงจะไม่ได้ใช้อยู่ แต่กำลังจะซื้อตัวนี้เหมือนกัน

OverclockZone Member itachizz's Avatar
    อ.เมือง พิษณุโลก

5770 อีก 1 เสียง ฮ่าๆ

OverclockZone Member ball_metal's Avatar
    อ่อนนุช ซีคอน BTS

EVGA GTX260 CORE 216 ครับ หล่อสุด คุ้มสุด มือ 1 หาซื้อไม่ได้แล้ว
    ถ้ามือสองในเว็บประกันเหลือบาน ประมาณ 5800 ครับ
    ใช้แล้วคุ้มแน่นอน

OverclockZone Member Groovin's Avatar

5770 ครับท่าน ยี่ห้อ แล้วแต่จะชอบเลย ส่วนตัวผมใช้ HIS HD5770 เย็น แถมประหยัดไฟอีกตะหาก

แถมอีกนิด ถ้าอยากได้ GTX260 จริงๆ ผมว่าเก็บตังค์เพิ่ม รอเจ้า GTX295 เลยดีกว่าครับ

ปล. กระเทยสมัยนี้ นิสัยดีกันทั้งนั้นครับ แถมหน้าตาสะสวย อิอิ

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

ผมเลือก 5770 แต่ซิ้งตัวนี้คงไม่มีแล้วครับ ถ้ามีกระซิบด้ยนะครับชอบมาก
    http://www.i3.in.th/news/view/1220
    มีอีกตัวที่เป็นตัวเลือกสำหรับชาว win xp ครับไม่ต้องสน dx11
    http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=713 แรงกว่า 5770

5770ซิ้งเหลี่ยมผมก็ไม่เหนแล้วครับไปถามร้านไหนๆก็บอกว่าเปนซิ้งไข่ เขาบอกว่าเปนสินค้าล็อตใหม่แล้วครับเลยเปนซิ้งไข่หมดเลย ถ้ายังมีซิ้งเหลี่ยมขายบอกผมอีกด้วยนะครับ

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

โห เห็นแต่ละท่าน เชียร์ 5770 ทั้งนั้นเลย มี GTX260 ท่านเดียวเอง แบบนี้ต้องเทใจให้กับค่ายแดงมากขึ้นแล้วสิครับ
    แต่ยังมีคาใจเล็กน้อย ที่ห้องมือสองนั้น ทำไมมีคนขาย 5770 มือสองกันเยอะจัง ทั้งๆที่รุ่นนี้เพิ่งออกมาไม่กี่เดือนเท่านั้นเอง จะเป็นเพราะกระแสนักลองของใหม่ หรือเพราะประสิทธิภาพไม่โดนใจ หรืออย่างไรกันครับ?

OverclockZone Member banoffie12's Avatar

Quote Originally Posted by sumnurgrug View Post
    โห เห็นแต่ละท่าน เชียร์ 5770 ทั้งนั้นเลย มี GTX260 ท่านเดียวเอง แบบนี้ต้องเทใจให้กับค่ายแดงมากขึ้นแล้วสิครับ
    แต่ยังมีคาใจเล็กน้อย ที่ห้องมือสองนั้น ทำไมมีคนขาย 5770 มือสองกันเยอะจัง ทั้งๆที่รุ่นนี้เพิ่งออกมาไม่กี่เดือนเท่านั้นเอง จะเป็นเพราะกระแสนักลองของใหม่ หรือเพราะประสิทธิภาพไม่โดนใจ หรืออย่างไรกันครับ?
    5770 เป็นตัวที่คุ้มนะครับ เรื่องประสิทธิภาพโดนใจทุกคนอยู่แล้ว โดยเฉพาะ ราคาที่คุ้มค่าเอามาก ๆ

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

5770 คุ้ม คิดว่าเป็นการ์ดจอดีสุด ตั้งแต่เล่นมาเลย
    ลองลงมาให้ 275

แล้วอาการ Grey screen เกิดกับ 5770 ทุกตัวเลยรึเปล่าครับ
    อยากได้ 5770 แต่กลัวจะเกิดอาการ Grey screen อ่ะครับ

ถ้าเป็นทุกตัวมันก็ไม่ได้รับความนิยมหรอกครับ เหมือนการผลิต ทุกอย่างจะมีความผิดพลาด เช่น ปากกา 1000ด้าม จะมีด้ามที่สปริงกดไม่ได้อยู่ 4 ด้าม อะไรแบบนี้ อยู่ที่ว่าท่านเป็นผู้โชคดีได้ส่วนน้อยรึป่าว ^^

Quote Originally Posted by buffalobul View Post
    ถ้าเป็นทุกตัวมันก็ไม่ได้รับความนิยมหรอกครับ เหมือนการผลิต ทุกอย่างจะมีความผิดพลาด เช่น ปากกา 1000ด้าม จะมีด้ามที่สปริงกดไม่ได้อยู่ 4 ด้าม อะไรแบบนี้ อยู่ที่ว่าท่านเป็นผู้โชคดีได้ส่วนน้อยรึป่าว ^^
    http://forums.amd.com/game/messagevi...VIEWTMP=Linear

ตามนี้เค้าบอกว่าเปนทุกยี่ห้อเลยอ่ะครับ ยกเว้น Sapphire 5770 Special Edition เท่านั้นอ่ะครับ

OverclockZone Member musashishime's Avatar

5770 <<<

OverclockZone Member beethaizaa's Avatar

ส่วนตัวชอบ 5770 ครับ อิอิ

OverclockZone Member lords's Avatar

รอ5830ครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่สละเวลาให้คำแนะนำนะครับ แต่ผมยังคาใจ Fermi อยู่ เห็นว่าจะเข้าไทยประมาณเมษานี้ ผมควรจะยืมการ์ดรูมเมทใช้ไปพลางๆก่อนแล้วรอ GF1xx ดีมั๊ย (เพื่อนบอกว่ายืมได้ตราบเท่าที่มันยังไม่ได้ใช้งาน) เท่าที่เข้าเฝ้าพระเจ้า Google ก็ได้ข้อมูลน้อยมากๆ ทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ?

OverclockZone Member rukjung's Avatar

5770 แน่นอนครับ แรงกว่า 260 แน่นอน

Bookmarks

Bookmarks