overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38
    OverclockZone Member เรกะกอร์ฟ's Avatar

Default แม่เจ้าโว้ย Borderlands มันยากเสียนี่กระไร

ผมเล่นมาเลเวล 16 แล้วครับ เวลาทำเควสมันก็จะไปเจอบอส (แทบทุกตัว)

นั่นแหล่ะ มีอะไรก็งัดยิงมันจนเกลี้ยง มันอึดมากเลย

มีแนวทางในการเลือกปืนยังไงครับ

ตอนนี้ผมมีปืนกลเบาที่ x3 ไฟฟ้า
    ปืนพกรัว x2 ไฟฟ้าสีเหลือง

จะเลือกแบบมีธาตุ หรือ เลือกแบบธรรมดาที่ยิงแรงและรัวดีครับ

ปล.ไปทำเควสที่ให้ไปสู้กับหมากลายพันธุ์ 3 ครั้ง
    ครั้งที่ 3 บอสหมาไฟ ยากมาก ยิงไม่เข้าเลย

OverclockZone Member lookkrit's Avatar

Trinner ตัวเดียวจบทุกอย่าง บอสยากแค่ไหนก็ตาย

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

- -

OverclockZone Member เรกะกอร์ฟ's Avatar

Quote Originally Posted by lookkrit View Post
    Trinner ตัวเดียวจบทุกอย่าง บอสยากแค่ไหนก็ตาย
    ไม่เอาครับ ถ้าใช้แล้ว เกมส์จะหมดความสนุกไปเลย เล่นได้ไม่นานก็เบื่อ

ผมกะว่าจะเล่นให้จบก่อน แล้วค่อย Trainer ทีหลังอ่ะนะ

OverclockZone Member Super_Suck's Avatar

เลืิอกยิงให้ถูกธาตุอะ มันจะมีธาตุแพ้ทางกันด้วย ไอพวกใส่เำกราะที่จะแพ้ธาตุกรดมั่ง
    ไอพวกไม่มีเสื้อไม่มีเกราะแพ้ไฟ อะไรประมาณนี้ ลองๆยิงดู

OverclockZone Member godspritz's Avatar

ลองใช้ปืนที่แรงที่สุดยิงดูก่อนนะครับว่าเข้าเยอะไหมบ้างตัวแพ้ปืนบ้างอย่าง(แต่ส่วนใหญ่เน้นแรงเข้าไว้)
    สู้ยังไม่ไหวก็เก็บเวลหาของกับตัวอ่อนๆก่อน หลังเดียวได้ปืนแรงก็สบายเองครับตามหาปืนแรงๆให้ได้ก่อน อิๆเดียวมันจะง่ายเอง

OverclockZone Member

เล่นไม่เป็นหรือเปล่า
    ใช้สกิลไม่ได้เรื่องหรือเปล่า
    เก็บเลเวลบ้างหรือเปล่า

จะจัดการพวกบอส พยายามจัดการพวกลูกน้องมันให้หมดก่อนแล้วค่อยเล่นงานตัวหัวหน้ามัน

จะยิงบอสให้ตายง่ายๆ แนะนำให้ยิงเป็นธาตุที่มันแพ้ หรือหาจุดอ่อนของบอสครับ

บอสบางตัวพอมันอ้าปากสาดกระสุดใส่ไปเลย สมมติยิงตัวมันที 50 พออัดปากมันโดนที 400

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

สนุกและแสนจะง่าย

Quote Originally Posted by bhs View Post
    เล่นไม่เป็นหรือเปล่า
    ใช้สกิลไม่ได้เรื่องหรือเปล่า
    เก็บเลเวลบ้างหรือเปล่า
    เล่นไม่เป็นครับ
    มีสกิลให้ใช้อันเดียวเอง คือ วิ่งหนี 5555
    เก็บครับ เจอตัวอะไร ยิงแหลก mon ที่อยู่ เมืองแรก ได้ exp1 หมดแล้วครับ

ผังสกิลครับ

อันนี้ปืนที่คิดว่าแรงที่สุดแล้ว เพราะยิงแล้วตายเร็วดี

OverclockZone Member Cpt Halloween's Avatar

Siren เล่นยากพอควรครับ

เน้นสนับสนุนในตี้ซะมากกว่า

สกิลที่เน้นในการ Offense นั้นมีน้อย

เลือกเล่นตัวยากซะด้วยสิ เหอๆ ผมเล่นทหารใช้ปืนกลอ่ะครับ รู้สึกว่าไม่ยากเท่าไหร่นะ แต่บอสแต่ละตัวมีจุดอ่อนอ่ะครับ ต้องดูดีๆ

OverclockZone Member Andriod's Avatar

Siren เล่นง่ายที่สุดแล้วครับ เล่นสายMercenary + SMG ยิงไว ยิงแรง กระสุนถึงเป้าเร็ว
    Sirenฆ่าบอสสุดท้ายได้เร็วที่สุดในบรรดาตัวละครแล้วครับ เร็วกว่าHunter สายลูกโม่พิษซะอีก

Ps.บ้าเกมนี้มากเล่นจนเลเวล50 3ตัวแหล่ว siren berserker hunter ส่วนsoldierเล่นได้เลเวล27
    Ps2.เน้นเก็บเลเวลsoldierง่ายที่สุด แต่ถ้าPvpใครก็สู้berserkerสายRPGไม่ได้ครับ

OverclockZone Member bodygrover's Avatar

หาตี้เอาฮะ

หาตี้ไหนอ่ะ เล่นคนเดียว

แล้วตอนนี้เลเวล 20 แล้ว เปลี่ยนอาชีพที่ไหนครับ

OverclockZone Member atxaxin's Avatar

ผม ลูกซอง เลยครับ แรงดี ตอนนี้ เวล 32 ละ-*-

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

อาีชีพเปลี่ยนไม่ได้ แต่เปลี่ยนแต้มที่ใส่สกิลได้ตรงจุดที่เราเกิด (เสียตังค์)
    ปืนเปลี่ยนไปเรื่อยๆ เจอกระบอกไหนดีกว่าก็เปลี่ยน เกมนี้ไม่มีระบบอัพเกรดปืน คือตันแค่ไหนแค่นั้น และมีปืนนับล้านแบบ ผู้สร้างใบ้ให้ขนาดนี้แล้ว เปลี่ยนๆ ไปเถอะ ตอนเล่นแรกๆ ผมเปลี่ยนปืนทุก mission เลย

มีที่เก็บของไหมครับ คืออยากจะเก็บปืนที่ชอบไว้น่ะ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ช่วงแรกมันแบบนี้แหละครับยากหน่อยเพราะของเรากาก ถ้าอาชีพอื่นที่ไม่ใช่สไนเปอร์ก็เน้นปืนรัวๆเอาไว้ก่อนจะดีกว่า

สกิลไซเรนไม่ได้เอาไว้วิ่งนะครับ เอาไว้ระเบิดพลังใส่ วิ่งเข้าไปหายตัวใกล้ๆมันจะมีเฟสบลาสระเบิดใส่ แล้วตอนออกจากเฟสกดฟันจะระเบิดได้อีกที อัพแพตก่อนด้วยนะครับเพราะตัวละครนี้มีบักใช้สกิลบางอย่างไม่ติด ต้องอัพแพตก่อน
    เลเวลแค่นี้ได้สไนเปอร์ไฟ*3ก็เทพแล้วครับ ตอนผมเล่นได้แค่อาวุธ*1ทั้งนั้น หาอาวุธที่+meleeแล้วไปต่อยปล่อยเฟสบลาสจะแรงขึ้น เห็นคนอื่นเค้าเล่นช่วงหลังๆ ทำได้หลัก4พันเลย

ลองมาเล่นSoldier สิช่วงแรกๆโคตรลำบาก มีป้อมปืนยิงป๊อกแป๊กทีละ10กว่าๆขนาดตอนนี้เลเวล40ใช้ธาตุ*4แล้วยังยิงได้แค่นัดละ4-500 วิ่งไปหลบเอาไว้คุ้มกะลาหัวก็อยู่ได้แป๊บเดียว สกิลก็ดีเลย์นานกว่าชาวบ้าน สกิลปั้มdamageเยอะๆแบบหวังเอาทีเดียวตายเหมือนตัวอื่นก็ไม่มี เฮ้อ
    เมื่อวานได้ลูกโม่ 208*7 ซูมได้ เอาไปยิงบอสซอมบี้เข้าหัวทีละ4-5พัน ค่อยรู้สึกดีขึ้นมาหน่อย555

Quote Originally Posted by เรกะกอร์ฟ View Post
    มีที่เก็บของไหมครับ คืออยากจะเก็บปืนที่ชอบไว้น่ะ
    ต้องลงDLC mad moxxi riot dome แล้วจะมีธนาคารให้เก็บของunderdome แต่ต้องทำเควสเปิดระบบวาร์ปก่อนถึงจะวาร์ปไปได้ ซักเลเวล20น่ะแหละ
    ผมเก็บไว้แต่ปืนอีรีเดี้ยน เอาไว้เป็นคอเลคชั่น
    Last edited by Freekickgundam; 15 Feb 2010 at 09:39:01.

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ทำเควสช่วยหุ่นยนต์ที่นอนเสียอยู่ในแผนที่ต่างๆ จะได้ upgrade module สำหรับเพิ่มช่องเก็บของของเรา อันนึงเพิ่ม 3 ช่อง (ต้องกดใช้ด้วยนะมันจะอยู่ใน inventory เรานั่นแหละ หลายคนช่วยเสร็จแล้วไม่ได้กดใช้ ช่องเก็บของมันก็ไม่เพิ่ม ผมไม่รู้ทำไมผู้สร้างทำอะไรครึ่งๆ กลางๆ แบบนี้) ถ้าทำครบทุกตัวก็เก็บได้ประมาณ 30 กว่าช่อง ถ้าไม่บ้าเก็บปืนมากก็เหลือเฟือครับ เล่นๆ ไปจะรู้เองครับว่าเกมนี้ปืนมันเยอะมากจนน่าขำ บางกระบอกก็ทำมาเพื่อให้เรามองผ่านหรือเก็บไปขายแค่นั้น ปืนดีๆ ที่เหมาะกับเรามันมีไม่กี่อัน แถมต้องเปลี่ยนไปเรื่อยๆ มานั่งเก็บสะสมอยู่ไม่เวิร์คหรอกครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks