Announcement

Collapse
No announcement yet.

Logitech MX518‏ vs. Logitech G5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Logitech MX518‏ vs. Logitech G5

Logitech MX518‏ vs. Logitech G5
    1. เมาส์ตทรงแบบนี้ มันถนัดมือ เล่นเกมแนว fps ยิงได้แม่นยำ จริงที่เค้าล้ำลือรึป่าวครับ...?
    2. ระหว่าง2ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากัน...?
    3. Logitech MX518 เห็นราคาอยู่ที่ 1,080.00 บาท
    Logitech G5 ราคาเท่าไหร่คับ...?

ซื้อ G500 เลยสิ แพงหน่อยแต่ ใช้ยาวๆนะ ประกัน3ปี

Comment

Originally posted by GyM View Post
      ซื้อ G500 เลยสิ แพงหน่อยแต่ ใช้ยาวๆนะ ประกัน3ปี
      แพงไปผมก็ซื้อไม่ไหวหรอกครับ

Comment

ไปร้าน P&Y เลยครับ บอกซื้อชัวร์ๆ ตัวใดตัวหนึ่ง ขอเเกะออกมาลองจับหน่อยได้มั้ย

จับอันไหนถนัดก็เอาอันนั้นเลยครับ เเต่ผมคิดว่ารูปทรงมันเหมือนกันรึปล่าวไม่เเน่ใจ ต่างกันที่ g5 ปรับ น้ำหนักได้ mx518 มันไม่มีให้ปรับ ละก็ g5 เป็น laser mx518 เป็น optical

g5 ราคาประมาณ 1800 เจอมาที่ fortune town ครับ ร้านตรงบันไดเลื่อน ร้านอื่นไม่ทราบเลยครับ.

Comment

งั้นผมต้องเล็ง mx518
          จากประสบการณ์ที่เคยใช้เมาส์ไร้สาย
          ไร้สาย เมาส์มันดีเลย์ จะดียังไงก็ไม่ 100% แถมต้องใช้ถ่าน

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
            งั้นผมต้องเล็ง mx518
            จากประสบการณ์ที่เคยใช้เมาส์ไร้สาย
            ไร้สาย เมาส์มันดีเลย์ จะดียังไงก็ไม่ 100% แถมต้องใช้ถ่าน
            G7 ไร้สายครับ
            G5 เลเซอร์ มีสายใช้ดี ตีนใหญ่เลื่อนมากๆ
            mx518 Optical เก่ามากๆ ทรงเหมือน G5 เลย ไม่เคยใช้ แต่ขึ้นชื่อว่า Logitech แล้วมีตังตัวไหนก็เอาตัวนั้นครับ

Comment

- RAZER IMPERATOR

ถ้างบหนาก็

- RAZER MAMBA

ส่วนผม ใช้ G5 อยู่ ใช้ดีมาก ๆ ครับ ^^

* * * อยากได้ Razer mamba 55+ * * *

Comment

Originally posted by TeDDy`BeAR View Post
                - RAZER IMPERATOR

ถ้างบหนาก็

- RAZER MAMBA

ส่วนผม ใช้ G5 อยู่ ใช้ดีมาก ๆ ครับ ^^

* * * อยากได้ Razer mamba 55+ * * *
                G5 ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

LOGITECH. G5 Laser Mouse ประกัน 3 Yrs.
                  - 2150

ราคาอ้างอิง Hardware House ครับ ^^

Comment

Originally posted by TeDDy`BeAR View Post
                    LOGITECH. G5 Laser Mouse ประกัน 3 Yrs.
                    - 2150

ราคาอ้างอิง Hardware House ครับ ^^
                    แพงจัง
                    Logitech MX518 ราคา 1,080
                    พอดีกว่า สวยกว่าด้วย
                    แล้ว G5 option เพิ่มอะไรมาบ้างครับ หรือว่ามีแค่ถ่วงน้ำหนังเพิ่มมาอย่างเดียว

Comment

mx518 ก็นิ่งแล้วครับ
                      ถ้าเล่นเกม fps แล้วหาแพดเม้าดีๆซักอัน
                      ถ้าเล่น g5 ข้ามไปเล่น g500 ดีกว่า

Comment

ผมว่า mx518 ใช้ดี เกินราคานะ
                        g5 g500 ก็ดีเหมือนกันแหละ แต่ไม่เคยใช้ (แล้วรู้ได้ไงว่าดี)
                        g5 ราคาไม่เกิน 2000 ครับ น่าจะอยู่ที่ 1800-2000
                        ส่วนg500 น่าจะไม่เกิน 2500

ถ้าเล่นแนว fps
                        งบประมาณ 1000 ก็ แนะนำ mx518
                        ประมาณ1500 แนะนำ 3.0 หรือ kinzu
                        ประมาณ2000 แนะนำ razer deathadder

หรือถ้างบมากกว่า 3000 ก็ g9x อันนี้สุดยอด เคยลองใช้ของพี่ นิ่งมากๆ ดีกว่า da อีก
                        แต่ถ้างบมากมายจริงๆ มากกว่า 4000 ก็ไปจัด mamba เลยครับ ไม่เคยใช้นะ แต่เชื่อว่าดี อิอิ

Comment

จากที่เคยใช้G5กับMX518มาทั้ง2ตัวแล้ว
                          ผมว่ามันพอๆกันนะ เล่นเกมส์fpsนิ่งเหมือนกัน
                          เพียงแต่G5จะมีลูกเล่นเยอะกว่าเท่านั้นเอง(ถ่วงน้ำหนัก เลเซอร์)
                          ใช้งานจริงแทบไม่มีความต่างให้เห็นเลยครับ

ข้อดีของMX518มีน้ำหนักเบากว่าG5(ไม่ใส่ถ่วงน้ำหนัก)
                          เล่นเกมส์นานๆไม่เมื่อยมือ (ความเห็นส่วนตัวครับ)

Comment

Working...
                          X