Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า save ของ COD Modern Warfare ภาคแรก อยู่ที่ไหนครับ หาไม่เจอจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า save ของ COD Modern Warfare ภาคแรก อยู่ที่ไหนครับ หาไม่เจอจริงๆ

พอดีเล่นไปถึง Act ll ด่านสุดท้าย แล้วมันเด้งออกครับ กะจะลองโหลดเจ้าอื่นแล้ว เอาไปเล่นต่อครับ

ขอบคุณครับ

ในแฟ้มที่ชื่อว่า Profiles ครับสมัยก่อนเคยดึงไว้เพราะจะลบแล้วเสียดายที่เล่นไปครับ

Comment

โฟลเดอร์ players ครับ ก็อปมาให้หมดเลย แต่ต้องจด CD-Key ไว้ด้วยนะครับ

ถ้าลงใหม่ให้ใช้ CD-Key ตัวเดิม แล้วเข้าเกม สร้าง Profile แล้วออกเกม ก็อปโฟลเดอร์ players มาวางทับ เข้าเกมใหม่ ก็น่าจะเจอเซฟเดิมแล้วนะ

จริงๆแล้วในโฟลเดอร์ players\**user**\save\autosave จบลบทิ้งให้หมดเลยก็ได้ จะได้ขนาดเล็กลง แต่จะต้องเริ่มเล่นฉากนั้นใหม่เท่านั้น

ส่วนฉากก่อนหน้า หรือใน Act ก่อนๆที่ผ่านมาแล้ว จะอยู่ครบ ไม่ต้องเล่นใหม่ แค่เล่น ฉากเดิมปัจจุบันตั้งแต่เริ่มเท่านั้นครับ

edit เพิ่ม : โอ้ว เพิ่งเห็น.......หัวหน้าแก๊งค์โซวอน เล่น COD4 ด้วยหรอครับ หุหุ
      Last edited by ez2q2031; 14 Feb 2010, 01:32:11.

Comment

Originally posted by Marionet View Post
        ในแฟ้มที่ชื่อว่า Profiles ครับสมัยก่อนเคยดึงไว้เพราะจะลบแล้วเสียดายที่เล่นไปครับ
        ไม่เจอโฟลเดอร์ Profile เลยครับ

Originally posted by ez2q2031 View Post
        โฟลเดอร์ players ครับ ก็อปมาให้หมดเลย แต่ต้องจด CD-Key ไว้ด้วยนะครับ

ถ้าลงใหม่ให้ใช้ CD-Key ตัวเดิม แล้วเข้าเกม สร้าง Profile แล้วออกเกม ก็อปโฟลเดอร์ players มาวางทับ เข้าเกมใหม่ ก็น่าจะเจอเซฟเดิมแล้วนะ

จริงๆแล้วในโฟลเดอร์ players\**user**\save\autosave จบลบทิ้งให้หมดเลยก็ได้ จะได้ขนาดเล็กลง แต่จะต้องเริ่มเล่นฉากนั้นใหม่เท่านั้น

ส่วนฉากก่อนหน้า หรือใน Act ก่อนๆที่ผ่านมาแล้ว จะอยู่ครบ ไม่ต้องเล่นใหม่ แค่เล่น ฉากเดิมปัจจุบันตั้งแต่เริ่มเท่านั้นครับ

edit เพิ่ม : โอ้ว เพิ่งเห็น.......หัวหน้าแก๊งค์โซวอน เล่น COD4 ด้วยหรอครับ หุหุ
        ขอบคุณมากครับ แต่ผมไม่เห็นโฟลเดอร์ player เลยอะครับ อ่อลืมบอกไปครับ ใช้ windows 7 64bit ครับ ดูใน user ก็ไม่มีครับท่านๆ

Comment

^
          ^
          ^
          ได้เข้าเกม ไปสร้าง Profile ตอนแรก เพื่อเล่นรึยังอ่ะครับ ปรกติจะมีนะ ถ้าตอนเข้าเล่นเกม ได้สร้าง Profile ไว้แล้ว

Comment

Working...
          X