overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56
    OverclockZone Member NutGame's Avatar

Default ลองเล่นมาแล้วค่ะ Command and Conquer 4 Beta ภาคปิดของ C&C ที่ห่วยที่สุดจริงๆ!

บอกก่อนนะคะว่านี่เป็น Preview จากเพื่อนๆในบอร์ด VGB ขอเอาบทความของคุณ Alphanet มาลงค่ะขอบคุณมากค่ะ แล้วเดี๋ยวยังไงช่วงท้ายจะเป็นการสรุปของนัทที่เข้าไปทดลองเล่นด้วยเช่นกันค่ะ

เล่นเกม RTS มาก็เยอะ ไม่เคยเจอเกมไหนที่แปลก??? แบบนี้มาก่อน............

ตัวเกมอันนี้.....คนอื่นไม่รู้เหมือนกัน แต่สำหรับผม มัน "ห่วย" มากเลยอ่ะ
    ไม่รู้ว่าถ้าหลุดจาก beta เป็นตัวจริงแล้วจะเป็นยังไง(คิดว่าคงไม่ได้มากกว่านี้นัก)

หน้าจอทำไมมันดูลาวๆ พิกล....ออกแบบให้ดีกว่านี้ไม่ได้หรือ????

ตัว beta ที่ให้เล่น กันตอนนี้ไม่มีโหมด AI นะครับ นั้นคือไม่มีที่ให้คุณลองความสามารถยูนิต...แต่......ไ่ม่ความจำเป็นต้องทำแบบนั้นเลยเพราะ คุณไม่ต้องใช้เวลาในการทำความเข้าใจอะไรเลย....

เริ่มเกมจะให้คุณเลือฝ่าย แน่นอนมี 2 ฝ่าย GDI vs. Nod แต่หลังจากเข้าเกมจะมีรูปแบบฐานใหญ่ หรือสไตล์การเล่นอีก 3 แบบคือ จู่โจม(จะเป็นพวกรถถัง),ป้องกัน(เป็นพวกคน ใช้สิงป้อมได้),สนับสนุน(เครื่องบิน) โดยไอ้ระบบให้เลือก 3 ประเภทนี้ ผมคุ้นๆ เกมของฝั่ง Relic อย่าง COH หรือ DOW2 คงจะเป็นแรงบันดาลใจสินะๆๆๆๆ

นี้เป็นเกมแรกที่ผมช๊อคมาก เพราะการสร้างยูนิตไม่ต้องใช้ทรัพยากรอะไรทั้งสิ้น!!!!! โอ้วววว เกิดมาเพิ่งเคยเจอ ถือเป็นนวัตกรรมใหม่ได้เลยนะเนี้ย!? ใช้แค่ popcap ก็กดยูนิตออกมาได้เืรื่อยๆ เสียแค่เวลารออย่างเดียว...

พออัดยูนิตจนหมด cap แล้วก็ส่งไปลุย(ยกฐานเดินตามไปด้วยเพื่อความอลังฯ)
    ไล่ ลุยๆๆๆ ยึดๆๆๆ ถ้าฐานใหญ่พังก็ไม่ต้องตกใจ เพราะสามารถเรียกมาได้เรื่อยๆ ตามแต่ใจปรารถนา....

แล้วจุดสิ้นสุดอยู่ตรงใหน? ก็ตรงที่อีกฝ่ายยึดพื้นที่ได้หมด.......แค่นั้นแหละ

สรุป:ในเรื่องภาพและความสวยงามยูนิต ถือว่าดูดีไม่ขี้เหร่ แต่เมนูทำได้กากมากกกก ไม่เข้าใจว่าต้องการคงคอนเซ้ปเดิมๆ ไว้หรือยังไง? ส่วนเสียงประกอบก็ช่างกิ๊กก๊อกสิ้นดี เสียงยิงกัน, เสียงระเบิด ไม่ได้รู้สึกมีอารมร่วมไปกับเกมเลย(ปิ๊วๆ ปี๊ดด ฉึ่ง บึ้มม)เพลงประกอบก็โคตรเนิบช่างง่วงเป็นที่สุด.... เกมเพลนี้..อาจมีคนชอบก็ได้ล่ะมั้ง? ทีมงานคงเห็นใจเด็กๆ สมัียใหม่ ไม่อยากให้เปลืองสมองคิดอะไรยุ่งยากมาก กด ปั้มๆ ออกไปลุย จบเกม ไม่มีความประทับใจอะไรเลย ผมอยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเกมนี้ตอนตัวเต็มออกมาแล้วสื่อใหนให้คะแนนมากกว่า 5.0(หรือ 50% ของคะแนนเต็ม)ผมอยากจะรู้เหตุผลมากเลย....เอาเป็นว่าถ้าให้คะแนน beta ตัวนี้ได้ผมให้ 2/10 ก็แล้วกัน...

นี่เป็นบทความ Preview เล็กๆน้อยๆจากเพื่อนๆบอร์ด VGB ค่ะเพราะมีพี่ใหญ่เขาเอาคีย์ทดลองเล่นช่วงเบต้าของเกม Command and Conquer 4 มาให้เพื่อนๆในบอร์ดได้ทดลองกัน ส่วตัวนัทเองได้ทดลองแล้วรู้สึกว่า เอ่อมันไม่ใช่!!!! Command and Conquer ที่รู้จักเลยคือมันเปลี่ยนจาก RTS แต่สุดท้ายภาคนี้กลับปิดฉากด้วยการเปลี่ยนระบบการเล่นเป็น MMO O_o เหอะๆ จนตอนนี้บอร์ดฝั่งนั้นกำลังจะถล่มกับความเครียดกับการเปลี่ยนแปลงของระบบเกมวางแผนในตำนานเกมนี้ เฮ้อ...แถมเป็นภาคจบของซีรี่ย์นี้ด้วยนะ สงสัยทาง EA คงต้องนำไปแก้ไขอีกเยอะเลยทีเดียวค่ะ ขอบคุณข้อมูลจากเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ด VGB ด้วยค่ะ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

แทบร้อง

OverclockZone Member ka-pom's Avatar
    ** โซนโคราช - บุรีรัมย์ **

ไม่น่า จะแย่ขนาดนี้

OverclockZone Member NutGame's Avatar

ต้องลองเล่นเองแล้วจะรู้ค่ะว่ามัน เอ่อ...เป็นแบบนั้นจริงๆ

karas100's Avatar

เขาอตุส่าห์ปฏิวัติระบบใหม่ไม่ให้เบื่อกันแล้วนะเนี่ย ห่วยจริงๆหรอ-0-*

ปล.ผมมานะหาคีย์มาแทบตายโหลดตัวเกมมาดันโดนฟ้องว่าไม่มี framework 3.5 ว้ากกกก

ปล2อินเตอร์เฟส ดูงงๆอย่างแรง-w-

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ไม่น่าเลย รอดูตัวเต็มแล้วกัน

OverclockZone Member arashi_989's Avatar

C&C เป็นเกมส์ที่ผมชอบเล่นตอนเด็กสมัยประมาณ ป.5 ละมั้ง มันเป็นเกมส์ที่ทำให้ผมรู้จักว่า Game RPG มันเป็นแบบนี้ เป็นเกมส์ RPG เกมส์แรกของผมเลยก็ว่าได้ แต่หลังจากภาพเสริมอย่าง Yuri หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้เล่นภาคต่อๆมาอีกเลย C&C ***งเหินจากตัวผมไปนานมาก คงเป็นเพราะช่วงนั้น Playstation2 กำลัง Bloom
    อยู่ด้วย แต่หลังจาก จากที่ C&C ***งเหินจากตัวผมไปนาน ผมจะกลับมาเล่นอีกครั้งก็คราวนี้คือภาค 4 นี้เองที่เป็นภาคใหม่สุดในขณะนี้ "ผมหวังว่าภาคนี้คงทำได้ดี และผมยังเชื่อว่าC&Cเป็นเกมส์RPGที่ดีที่สุดในความคิดของผมอย่างแน่นอน" arashi_989

OverclockZone Member KITJ's Avatar

เสียใจที่ต้องพูดคำนี้

แต่

"มันเป็นไปตามคาดสินะ"

OverclockZone Member

อนาถอ่ะ ว่าจะซื้อของแท้ เอาเป็นว่าซื้อ BC2 ดีกว่า

ปล. มันเป็นเกม RTS นิ หรือผมเข้าใจผิด ไม่ได้กวนเรปบนนะครับ
    Last edited by jajaboss; 13 Feb 2010 at 22:51:12.

OverclockZone Member clasher's Avatar

ส่วนตัวนะ ผมก็ลองเล่นแล้ว ตัว beta เนี้ย ปรับสุดแล้ว ผมว่าภาพมันห่วยกว่า ภาค kane wrath อีก ระบบต่างๆ + กราฟฟิก

แต่ก็นะ ตัวเกมมันแค่ 1g กว่าๆ เองนิครับ.....

แต่พอผมมาดู game play ตัวเต็ม จากใน youtube แล้วมันคนละเรื่องเลยนะครับ....

(ยังไงผมก็รอดูตัวจริงอีกทีละกันค่อยฟันธง)

ลองตั้งแต่มันเปิดวันแรกเลยอ่ะ
    เล่นไปอยู่ซักอาทิตย์นึงแล้วเลิกเลย เล่นมะเป็น 5555
    มันมั่วไปหมด เปลี่ยนไปเยอะไปหน่อย

OverclockZone Member zeemyzelf's Avatar

เฮ้อ ภาพนี่รู้สึกจะห่วยกว่าเดิมอีกนะเนี่ย ดูไปดูมาเหมือน ra3 เน่าพอๆกันเลย

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

ลาก่อน คอมมานด์ ที่รัก ....

OverclockZone Member interpower's Avatar

ซะงั้นไป ส่วนตัวไม่ได้เล่น RTS อยู่แล้ว เลยเฉยๆ

karas100's Avatar

เริ่มลังเลที่จะซื้อแล้วแฮะเกมนี้ แต่ดูเทลเลอร์เขาก็ถล่มกันมันส์ดีนิครับ=o=" ทำไมยืนยันเสียงเดียวกันเลยเนี่ย-.-

OverclockZone Member pigfly's Avatar

ภาวนาตัวเต็มอย่าแบบอย่างนี้นะ เด๋วsad

OverclockZone Member lords's Avatar

C@C ภาคที่ผมชอบและสนุกที่สุดสำหรับผมภาคนี้ครับ general zero hour +mod rise power4.0แล้วยิ่งมันใหญ่เลยเพราะใช้ยูนิตที่มนุษย์มีใช้จริง แต่ไม่เห็นเขาพัฒนาต่อเห็นไป ภาค Kane + Ra3เลยงงเหมือนกัน หลังจาก Ganeral แล้วผมก็ไม่เล่นมันอีกเลย

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

กำแล้วครับอุส่าแอบหวังอย่างมากมายว่ามันจะดี เจอพรีวิวอันนี้ร้องไม่ออกเลยฮะ
    เป็นสาวกซื้อแผ่นแท้มาเรื่อยๆตั้งแต่ C&C redalert2 จนถึงปัจจุบัน
    โดยส่วนตัวแล้วชอบ C&C general zero hour ที่สุดแล้ว แต่ภาพมันกังอ่ะ

OverclockZone Member kaimax's Avatar

เกมที่รอคอย T_T

OverclockZone Member Gatay's Avatar

ขนาดนั้นเลยหรอ ??

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks