overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member lookkrit's Avatar

Default คิดยังไงกับ Replay ของ Dirt 2 กันมั้งครับ?

สำหรับผม ... โอ้ววแม่เจ้าา นั้นกรูขับหรอนั้น

เขาทำมุมกล้องได้ดีมากๆ ดูแล้วรู้สึกว่าเราขับอย่างเทพเลย
    ดูไปดูมาเหมือนกับดูทีวีช่องแข่งรถ ยิ่ง Rally นิ Replay สุดยอด กรูดรีฟยังนั้นไปได้ไงฟร๊ะ

แล้วท่านคิดว่ายังไงบ้างครับ

มันเป็นตั้งแต่ไหนแต่ไรละครับ สำหรับ Codemasters ที่ทำมุมกล้องได้สุดยอด
    ได้ฟีลความเร็ว บางมุมกล้องเหมือนขับเร็วมาก .. ยังกะ Burnout ... [ตอนขับตูขับแค่60] -*-
    ตั้งแต่ TOCA มุมกล้องบางมุมนี่ยังกะดูแข่งรถจริงๆอยู่เลย
    พอมาภาค DiRT ก็มีมุมกล้องตามรถ ที่ทำให้ดู Action อะไรมากขึ้น
    พอมา GRID นี่มีการทำเบลอ ทำกล้องส่าย หามุมสวยๆตามหลืบถ่ายออกมา สวยทุกมุมเลย
    พอมา DiRT2 ก็มีการใส่กล้องแบบลอยๆ เหมือนมีกล้องมิ่งบนสายสลิงกลางอากาศวิ่งตาม แถมมีเอฟเฟคแบบภาคกระตุกอีก
    ถ้า GRID2 ออกมาจะขนาดไหนเนี่ย !!!

ผมว่า ไม่มีเกมอื่นสู้ Replay เกมนี้ได้เลย ไม่ว่าจะ SHIFT , GT , RACE ฯลฯ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

มุมกล้องเทพเกินครับ ขับถูลู่ถูกังยังออกมาดูดีได้
    คนออกแบบมุมกล้องทำออกมาได้ดีสุดๆ ชนิดที่ในบางช๊อตมุมมองแบบชีวิตจริงยังทำไม่ได้ หรือทำได้ก็ยากมาก
    จริงอยู่ที่มันดูดี แต่บางครั้งมันดูแฟนตาซีเกินไป... ถึงอย่างงั้นก็ยังวนดูได้หลายๆรอบไม่มีเบื่อ

พวก Racing Sim มันจะวางมุมกล้องเหมือนที่เค้าถ่ายการแข่งขันจริงๆ เลยสู้ Codemasters ไม่ได้สักเท่าไหร่

ส่วนอาเขตเกมอื่นๆก็มีดีบ้างแปลกๆบ้างปะปนกันไปครับ

ที่ผมชอบอีกเกมก็ Juiced ภาคแรกน่ะครับ มุมกล้องReplay อารมณ์ Street Race สุดๆ

OverclockZone Member Driver's Avatar

ขาวอวบ

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

ทีแรกผมคิดเหมือน จขกท. เลยล่ะครับ อิอิ

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

ขับมั่ว ๆ คว่ำแล้วคว่ำอีก replay ออกมา กลายเป็นขับโชว์ สตั๊นท์อย่างเท่ห์ได้เลยครับ

OverclockZone Member interpower's Avatar

คำเดียว .. เจ๋ง ... ตอนแรกว่า GRID เทพแล้ว นี่ออกมา ยิ่งเทพเ้้ข้าไปใหญ่้

OverclockZone Member pongkrit03's Avatar

เห็นด้วยครับ บางจุดเราขับพลาด แต่ replay มันกลบ ถ้าเปลี่ยนมุมปกติจะเห็นเลยว่าจังหวะนี้มันชะลอเกินไป

ยิ่งถ้าใส่เพลงมันส์ๆเข้าไปนี่ ดูมันส์เลย

ว่าแล้วก็อวดคลิปใหม่ที่เพิ่งทำมา แข่งกับ com savage ครับ ^^

BORKED

BORKED

OverclockZone Member

มุมมิงซ้ำซาก ตายตัวไปครับ ขับวน 3 รอบ พอมาถึงที่เดิมก็ได้มุมเดิม เข้าใจอยู่ว่าจะทำให้เหมือนจริง แต่นี่มันเป็นเกม แรนด้อม หน่อยก็ได้ ผมช้า replay ของ NFS V-rally 2 (PS1) มากว่าครับ แค่ภาพไม่สวยเท่านั้นเอง

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

เรื่องมุมกล้องซ้ำ เห็นด้วยเล็กน้อย ถ้าเล่นสนามแบบวน แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไร
    ตอนนี้ออนไลน์อย่างเดียว มันมาก

ขอโชว์สักคลิป (ยังมีอีกเพียบไปดูที่ youtube ได้)

BORKED

OverclockZone Member ploynut's Avatar

ออกมาได้สวยมากครับ สุดๆ เลยในตอนนี้

OverclockZone Member grid2323@'s Avatar

เทพๆทั้งนั้น

OverclockZone Member

ดูครับแรกประทับใจ
    ผ่านไป 3 ครั้งมันน่าเบื่อ

OverclockZone Member i am art's Avatar

Replay ทำดีครับเวลาแข่งเสร็จก็ชอบดูครับมักชมตัวเองว่าทำไมคนเล่นมันเทพอย่างงี้

แต่หลังๆชักจะไม่ดูแล้วเพราะป่านนี้ยังเล่นไม่จบเลย

มัวแต่ดู Replay

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

รีเพลย์แรลลี่ เทรลเบรเซอร์ รอบละ 2-3 นาที นั่งดูวนไปวนมาซะหลายรอบ... เพลินขนาดเจ้าา..

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

มันเอาไว้ให้กำลังใจได้ดีครับ ว่าตอนเล่นไม่ต้องดูว่าไลน์สวยหรอก เดี๋ยวรีเพลย์แล้วสวยเอง
    แต่มันน่าจะมีให้ล็อกมุมกล้องได้ครับ เพราะผมอยากเห็นไลน์ตัวเองตอนเข้าแฮร์พิน เอาไว้ดูว่าพลาดตรงไหน แต่บางทีมันตัดไปมุมกล้องที่มองไม่ออก

OverclockZone Member toriyama's Avatar

แข่งจบถึงจะเยินประตูปลิว...ก็ได้รู้ว่า.....ตรูมันเทพจริงๆเว้ยยยยย.....5555

บางสนามบ๊วยยังอยากดู......ชอบครับ

OverclockZone Member lookkrit's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    มันเอาไว้ให้กำลังใจได้ดีครับ ว่าตอนเล่นไม่ต้องดูว่าไลน์สวยหรอก เดี๋ยวรีเพลย์แล้วสวยเอง
    แต่มันน่าจะมีให้ล็อกมุมกล้องได้ครับ เพราะผมอยากเห็นไลน์ตัวเองตอนเข้าแฮร์พิน เอาไว้ดูว่าพลาดตรงไหน แต่บางทีมันตัดไปมุมกล้องที่มองไม่ออก
    มันก็ล๊อกได้นิครับ กดประมาณ F7 F8 นิแหละ แล้วก็เลือกเอาเลยว่าจะให้อยู่มุมไหน

OverclockZone Member Microq's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    มันเลือกมุมกล้องได้ มุมอย่างเยอะอ่ะ กดเอาเลยรูปกล้องในรีเพลย์ครับ

Bookmarks

Bookmarks