overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: ถ้าเกิด PS3 เล่นก๊อปได้จริงๆ ท่านจะ..

Voters
61. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • ไม่เล่น ไม่ซื้อก๊อป ยังไง PS3 ต้องแท้เท่านั้น!

12 19.67%
  • เล่นดิ เรื่องปกติ ยังไงแผ่นก๊อปก็ถูกกว่า

28 45.90%
  • เล่นแต่ไม่ซื้อแผ่นก๊อปนะ โหลด(โหด) only 55

12 19.67%
  • ไม่เล่น เพราะไม่เล่น PS3 อยู่ละ

9 14.75%
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member Dark_One's Avatar

Question ถ้าเกิด PS3 เล่นก๊อปได้จริงๆ ท่านจะซื้อแผ่นก๊อปไหมครับ

อยากรู้อ่ะครับ ^ ^

OverclockZone Member youth's Avatar

ไม่รู้จะตอบอะไร แต่ถ้าเล่นก้อปแล้วออนไลน์็ไม่ได้ก็ไม่เล่นนะ เพราะเล่นไม่กี่เกมส์ 555+ PSP ก็มี

OverclockZone Member Dark_One's Avatar

คิดว่ามันก็คงมีการตรวจสอบเหมือน 360 แหละครับ พี่นี่ซะอย่าง

OverclockZone Member

เล่นก๊อปได้ตอนนี้ก็ไร้ประโยชน์แล้ว

หมดบุญ GOD3 คิดว่า จะไปหา XB360 ล่ะ ถ้ามีเกมที่อยากเล่นอ่านะ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไม่รู้ครับ ps3 ผมเอาไว้ดู BD อย่างเดียว เกมไม่ค่อยได้เล่น อิอิ

OverclockZone Member reconnang's Avatar

Quote Originally Posted by verjil View Post
    เล่นก๊อปได้ตอนนี้ก็ไร้ประโยชน์แล้ว

หมดบุญ GOD3 คิดว่า จะไปหา XB360 ล่ะ ถ้ามีเกมที่อยากเล่นอ่านะ
    คิดเหมือนผมเลยจะคิด ซื้อ ps3 ก็เกมส์นี้

OverclockZone Member 3M's Avatar

ก็อบเล่นจากแผ่นก็โอเคนะครับแต่ถ้าเล่นจากไฟล์ ISO ได้เลยแบบ PSP ล่ะก็จะเยื่อมมากเลยทีเดียว

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ก็ถือเป็นทางเลือกอีกทาง เกมไหนชอบก็ซื้อแผ่นแท้

เห็นข่าวออกมาแล้ว บอกได้คำเดียวว่า ยังไม่มีอะไรชัดเจนเท่าไหร่ มีรูปแผงวงจรอันเดียว

สักวันมันก็แฮ็คได้อยู่แล้ว แต่ตอนนี้ไม่มีหลักฐานอะไรสักชิ้น -*-

ถึงแฮ็คได้ ก็ไม่รู้ว่าแฮ็คได้เครื่องไหน ต้องทำอะไรบ้างเพื่อเล่น ถ้าแฮ็คได้เครื่องอ้วน

เครื่องอ้วนคงราคากระฉูดน่าดู เพราะมันเลิกผลิตไปแล้ว -*-

ขนาด psp ยังแฮ็คได้ไม่สมบูรณ์เลย ต้องมีบอร์ดนรก สวรรค์อะไรไม่รู้เยอะแยะ

ps3 คงเป็นไปไม่ได้ที่จะแฮ็คสมบูรณ์ แล้วก็ไม่เชื่อว่า sony จะไม่ทำอะไรเลย เกี่ยวกับเรื่องนี้

ถ้าเสี่ยงกับการโดนแบน เสี่ยงกับไฟเหลือง และเสี่ยงกับการเข้าpsn ไม่ได้ ก็ไม่มีความหมายที่จะเล่นps3

ผมว่า ps3 ก็เหมือน ps2ละครับ แต่ระบบป้องกันมันโดนฝังลงใน CPU เท่านั้น คำว่าเจาะได้คือความชิบหายของ sony ครับ ตัวไฟร์ที่แฮ็คก็ออกมาปล่อยแล้วแค่รอ ไปแก้ระบบมันและก็ลองแค่นั้นครับอาจจะนานหน่อย แต่ภาษาที่เขียนก็คือลากฐานของ CPU ทุกเครื่องเกมของsony ละครับ งันรอต่อไปครับ เทพ แดน ยังอยู่บนโลกไม่ต้องเป็นหวังครับมันอยู่ที่เขาจะจับps3เปล่าละครับ

OverclockZone Member xecution's Avatar

ถ้าเครื่องถูกแบนแบบ360คงต้องเล่นแท้ต่อไป

OverclockZone Member warhead's Avatar

มันไม่ได้แก้ที่ FW แน่นอน แบบ psp เพราะมันยก chipเปลี่ยนใหม่ เห็นรูปแล้วในเว็บนอก

มันได้แต่ไม่สมบูรณ์ เหมือน พวกลง linux ใน ps3 ลงได้ระดับ software แต่sony เค้าลงระบบป้องกัน

ใน Core มันด้วย คงซักพักใหญ่ๆ แผ่นเปล่า Bluray ยัง100 กว่าบาท แต่เอาเหอะ ตอน DVD ออกมาใหม่ๆ

ราคาแพงกว่าหนังแท้bluray ตอนนี้อีก 55555 ถ้าถามว่าซื้อไหมถ้า copy ก็ซื้อเพราะระดับ ฐานการเงินยัง

ปลวกกิืนอยู่ ถ้าฐานเงินแน่นแบบ ไอ้หน้าเหลี่ยม แท้อย่างเดียว 555555

OverclockZone Member Plae's Avatar

แผ่นแท้ Only ครับ

OverclockZone Member Microtron's Avatar

ถ้าเล่นแผ่นก๊อปได้

เครื่อง PS3 จะขายดีกว่านี้

เกมส์ PS3 จะขายดีกว่านี้

หนัง Blueray จะขายดีกว่านี้

ดูโหวด ดิ 5555บอกแล้ว มันคือยุคประหยัดครับ ซื้อแผ่นก๊อปแถมมีเงินไปลงอ่างอีกคุ้มสุดๆคิดดูได้เกมแถมลงอ่างอีก 555

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

ไม่ซื้อแน่นอน ของปลอมไม่ชอบ เกลียดมาก โหลดบิตเอา คริคริ

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by Microtron View Post

ไม่เกี่ยวเลยท่าน

ps3 จะเป็นยังไงก็เล่นแผ่นหนัง bluray ก็อปได้แต่แรกแล้ว

แล้วถ้าก็อปได้ ผมไม่เรียกว่าขายเกมได้นะครับ

อาจจะขายดีแค่เครื่องเท่านั้นเอง

OverclockZone Member kornvisiht's Avatar

ผมแท้ only ครับ

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

ซื้อแน่นอนครับ ^^

OverclockZone Member youth's Avatar

Quote Originally Posted by Microtron View Post

เครื่องอาจจะใช่ แต่เกมส์+หนังไม่ใช่หรอกครับ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks