Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงคราว PS3 โดน Hack แบบสมบูรณ์เสียแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงคราว PS3 โดน Hack แบบสมบูรณ์เสียแล้ว

ช่วงต้นปีที่ผ่านมาเราอาจได้ยินข่าว PS3 โดนนาย George Hotz ล่าสุดเขาได้ Hacker มือโปรมาช่วยงานจนในที่สุด ตอนนี้ Hack ได้ 100% แล้ว

อีกไม่ นานนี้เราคงได้เห็น Homebrew หรือ ตัวแปลงสำหรับเล่นแผ่น Backup กัน ...หลังจากนั้นยอดขาย PS3 จะกระฉูดขึ้นแบบเห็นได้ทันตาสินะ

สงสัยมีอีกหลายคนวางแผนซื้อเพิ่มเครื่องแปลงอีกเครื่องแล้วแหงๆ

ขออนุญาติ โพส 2 ที่นะครับ Mod

Credit: http://www.ps3-sense.nl/2010/02/geor...-100-gehacked/
    &
    DVDGameOnline.com
    Last edited by 645ci; 13 Feb 2010, 23:17:35.

ชินกับการเล่นแผ่นแท้แล้วครับ

ขอเล่นแท้ต่อไป

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post

ผมก็ชินละกับการเล่นแผ่นก๊อป และยังเล่นแผ่นก๊อปต่อไปเพราะเงินน้อยแต่อยากเล่น ขี้เกลียดเอาเงินออกนอกประเทศ

Comment

ตัวเล่นก็อปจะทำให้เสียประกันไหมเนี่ยเครื่องผม0ไทยด้วยสิ ไม่งั้นก็เล่นก็อปบน360ต่อไปเพล3เอาใว้เล่นออนไลน์นานๆชื้อแผ่นทีเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post

Comment

ถามแบบงงๆหน่อยครับ แฮคได้แล้วทำไมยอดขายถึงขึ้นอ่ะ

Comment

Originally posted by comer View Post
              ถามแบบงงๆหน่อยครับ แฮคได้แล้วทำไมยอดขายถึงขึ้นอ่ะ
              ก้อบางคนบอกว่ารอเล่นก๊อปได้แล้วค่อยซื้อไงคับเพราะถ้าซื้อมาเล่นแต่แผ่นแท้บางคนสู้ไม่ไหวแต่ถ้ามันเล่นก๊อปได้ก็จะน่าสนใจในเรื่องราคาค่าแผ่นไงครับผม
              เมื่อไหร่จาเข้าไทยนี่ 55+ ใช้แท้ชินละเหมือนกัน

Comment

ซื้อแท้ เล่นแท้ สุดท้ายเลยต้องสั่งซื้อเอาเพราะก๊อปเต็มตลาดหมดแล้ว
                ยังไงก็ต้องตามสังคมหมดเพราะสังคมตลาดมันจะบังคับเองครับด้วยที่เราต้องจำยอม

Comment

ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย

จะได้ซื้อมาเล่นกับเค้าบ้างซะทีถ้ามันทำได้จริงๆแล้ว

Comment

เห็นhotzบอกว่ายังhack slimไม่ได้หนิครับ คงต้องรอกันสักพัก(มั้ง)

Comment

Originally posted by xecution View Post
                      ตัวเล่นก็อปจะทำให้เสียประกันไหมเนี่ยเครื่องผม0ไทยด้วยสิ ไม่งั้นก็เล่นก็อปบน360ต่อไปเพล3เอาใว้เล่นออนไลน์นานๆชื้อแผ่นทีเหมือนเดิม
                      เก็บเอาเงินที่เหลือจากการเล่นแผ่น copy ไปไว้ซื้ออีกเครื่องก็ได้ครับไม่ต้องห่วงประกันหรอก

Comment

รอสอย ว่าแต่แผ่นมันจะแพงไหมนะ BD อะ

Comment

Originally posted by tonzeero View Post
                          รอสอย ว่าแต่แผ่นมันจะแพงไหมนะ BD อะ
                          แผ่นเปล่า300 -400 ครับ

Comment

เค้าบอกว่า hack ได้แต่จะไม่พัฒนาต่อคับ

วิธีการในการhack ก็ซับซ้อนมาก เค้าhackเพราะมันเป็นความท้าทายเท่านั้นเอง

ตอนนี้hackได้เฉพาะเครื่องอ้วนด้วย

ปล. Hack ได้แล้วไม่ได้หมายความว่าเล่นก๊อบได้แล้วนะคับ

Comment

Originally posted by armytaijin View Post
                              เค้าบอกว่า hack ได้แต่จะไม่พัฒนาต่อคับ

วิธีการในการhack ก็ซับซ้อนมาก เค้าhackเพราะมันเป็นความท้าทายเท่านั้นเอง

ตอนนี้hackได้เฉพาะเครื่องอ้วนด้วย

ปล. Hack ได้แล้วไม่ได้หมายความว่าเล่นก๊อบได้แล้วนะคับ
                              ล่ะเค้า hack เพื่อเล่นแผ่นก๊อปไม่ใช่หรอท่าน??? ไม่เข้าใจ
                              ล่ะถึงเค้าจะไม่พัฒนาต่อ ผมว่าก็มีคนพัฒนาต่อเองแหละ

Comment

Working...
                              X