Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงกับสายพัดลมอันนี้คับ (มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงกับสายพัดลมอันนี้คับ (มือใหม่)

ทำไงกับมันอ่ะคับ ถึงจะใส่กันได้ หรือต้องหาหัวมาแปลงคับ แล้วถ้าต้องซื้อหัวมาแปลง ต้องบอกที่ร้านเค้าว่าอะไรอ่ะคับ ช่วยบอกทีคับ มือใหม่ งง 555

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ - -
    Attached Files

ก็เสียบเข้ากับหัวมอเแลกที่ซัพพลายก็ใช้ได้แล้วนิคับ

Comment

หัว molex ก็เสียบกับ PSU ได้นี่คับ

Comment

Originally posted by power1 View Post
        ก็เสียบเข้ากับหัวมอเแลกที่ซัพพลายก็ใช้ได้แล้วนิคับ
        Originally posted by SATAN 666 View Post
        หัว molex ก็เสียบกับ PSU ได้นี่คับ
        อ่าใช่ๆ ผมใช้อยู่

Comment

มันไม่เหมือนกันอ่าคับ สายพัดลมมัน 4 pin แบนๆ แต่!!! ที่ PSU มันมี 6 pin (แถวละ3 2แถว) มันเลยต่อไม่ได้อ่ะคับ - - ส่วนสายที่เหลือก็ไม่มีแบบ 4 pin แบนๆเลยคับ เลย งง(ตึ๊บบบ)

Comment

Originally posted by blasto View Post
            มันไม่เหมือนกันอ่าคับ สายพัดลมมัน 4 pin แบนๆ แต่!!! ที่ PSU มันมี 6 pin (แถวละ3 2แถว) มันเลยต่อไม่ได้อ่ะคับ - - ส่วนสายที่เหลือก็ไม่มีแบบ 4 pin แบนๆเลยคับ เลย งง(ตึ๊บบบ)
            ครับผม
            มันจะมากับ PSU นะ สายที่ต่อกับ ขั้วนั้น
            ซึ่งพอต่อกันเสดแล้ว จะออกมาหัวอีกแบบ คือ molex แล้วที่ออกมาแบบนั้นใช้ต่อพัดลมอ่ะครับ

เหมือนสายไฟ HDD ไฟ การ์ดจอ ที่ท่านกำลังต่ออยู่ไง แปลงออกมาอีกที มันต้องมากับ psu ครบทุกหัวครับ

Comment

กำ งานเข้าแน่เลย

Comment

แล้วมันมีหัวแปลงขายป่าวคับแบบนี้

Comment

กำ ปกติให้มาครบนะคับดูจากรูปน่าจะเป็นของ RaidMAX

Comment

เท่าที่ดู PSU มันRaidmax RX-530SSนี่ สายครบมั๊ยครับ เอามาต่อให้ครบ

ดูที่ผมวงกลมใว้น๊ะครับ เอาหัวพัดลมไปเสียบที่วงสีแดง

ส่วนที่วงสีเหลือง เอาสายที่เหลือพวกนี้ไปเสียบ

โมเล๊คสามารถเสียบต่อกันไปได้เรื่อยๆตามรูป

Comment

ขอบคุณมากมากกกกกกกกกกกกกกก เลยคับบบบบบบบบบบ
                      ที่แท้ก็สายไม่ครบนี่เองคับ ไปเจอในกล่องมาแล้ว ใส่ได้เรียบร้อยแล้วคับ
                      ขอบคุณคับบบบบบบ เหนื่อย กว่าจะใส่ได้ อิอิ

Comment

Working...
                      X