overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

Exclamation ใครรู้บ้างว่าตู้สาขาของ 3BB ทำไมมันเข้าไปอยู่ในบ้านคนได้

1.เจ้าของบ้านนั้นมียอดค้างชำระหนี้เกินและไม่สามารถจ่ายชำระได้ทาง 3BB จึงยื่นข้อเสนอ

ให้เจ้าของบ้านหลังนั้นสละพื้นที่จำนวนหนึ่งเพื่อใช้เป็นพื้นที่วางตู้สาขาหรือตู้ชุมสายหรือ

(ศัพท์ทางเทคนิค) ผมไม่รู้นะ

ปล.จากข้อหนึ่งมันคือข้อสันนิฐานของผมเท่านั้นนะ เพราะมันเป็นบ้านเพื่อนผมแต่ผมได้เลิกคบ

มันไปแล้วและผมไม่อยากจะถามมันหรือข้องเกี่ยวกับมันและมีอยู่ช่องหนึ่งที่มันค้างชำระค่บริการ

อินเตอร์เน็ตและค่าโทรศัพท์ของ 3BB เป็นจำนวนเยอะพอสมควรและไอ้เพื่อนคนนี้มันไม่อยาก

จ่ายอีกทั้งๆที่ก็ใช้ของๆเค้ามาTrue มันก็ติดค่าบริการเค้ามันบอกอยากได้ให้ฟ้องเอาเลยตามใจ

( มันพูดเหมือนว่ามันนี่ยิ่งใหญ่มากมาย ) หรือถ้าข้อสันนิฐานของผมผิดไปใครที่รู้ช่วยชี้แจงด้วย

OverclockZone Member OCZ-Revemu's Avatar
    Starbucks Coffee อ่าวนาง กระบี่

เราสามารถยืื่นขอเสนอเพื่อให้เขามาวางตู้สาขาที่บ้านเราได้เลยครับ จะได้ใช้เนตฟรีด้วยโดยทาง 3bb จะแยกหมอแปลงไฟฟ้าต่างหากจากบ้านเราครับ

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

ขอกันง่ายๆเลยหรอ นั้นคนเค้าไม่ขอกันหรอ เป็นไปได้ผมก็อยากไว้ในบ้านผมจัง

จะบิทมัน 24 ชมเลย

OverclockZone Member boomja604's Avatar
    จ.นครศรีธรรมราช (วิศวคอมพิวเตอร์ ม.สงขลานครินทร์ วิทยาเขต หาดใหญ่)

Quote Originally Posted by worapon1419 View Post
    ขอกันง่ายๆเลยหรอ นั้นคนเค้าไม่ขอกันหรอ เป็นไปได้ผมก็อยากไว้ในบ้านผมจัง

จะบิทมัน 24 ชมเลย
    ต้องสำรวจจำนวนคนใช้ด้วยครับพี่หลวง ไม่คุ้มเขาไม่ลงตู้เด็ดขาด อิอิ

OverclockZone Member arito's Avatar

ขอให้เราเป็นตู้สาขาหรือ node ก็ได้คับ
    แต่ว่าระแวกนั้นต้องคุ้มแก่การเอาตู้ไปลง ขึ้นอยู่กับพิจารณาของทางบริษัท

OverclockZone Member X-MEN-GUY's Avatar

การตั้ง Node ตามบ้านคน อพาร์ทเมนท์ ตึกใหญ่ เล็ก มีมากนานแล้วครับราว 10 ปี หากพื้นที่นั้นได้รับกาพิจารณาแล้วว่ามีจำนวนผู้ใช้งานในระดับคุ้มตามโปรเจค

เขาจะเสนอเลยว่าสิ่งที่จะได้รับเป็นอบ่างไร แต่คุณต้องมีสภาพแวดล้อมของห้องนั้นๆที่นั้นตามสเปคเท่านั้น ถึงได้รับการพิจารณาครับ

OverclockZone Member

http://www.mthai.com/3bb-promotion/

ลองอ่านเงื่อนไขดู ตอนนี้สมัครได้เฉพาะ ชลบุรี, เชียงใหม่ , ภูเก็ต และ สงขลา

OverclockZone Member ITSCI's Avatar

แสดงว่าช่วงก่อนปีใหม่ 3BB เคยใช้นโยบายนี้ที่นครราชสีมา มาก่อนงี้ก็แสดงว่าถ้าผมจะกลับไปใช้ 3BB ก็ต้อง

ไปลากสายมาจากบ้านไอ้นี่ก่อนใช่มั้ยถึงจะใช้ได้เพราะบ้านมันกับผม***งกันแค่ซอยกั้นเองไม่ถึง 50m

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

เพื่อนท่านสุดยอด 555 บูชาของฟรี

การตั้งตู้สาขาในบ้านคน ช่วยให้ปลอดภัยจากพวกมือบอนชอบงัดแงะทำลายตู้เล่นใด้ระดับหนึ่ง

แต่ดูเหมือนงานนี้เขาจะไปผิดบ้านซะแล้ว

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    เพื่อนท่านสุดยอด 555 บูชาของฟรี

การตั้งตู้สาขาในบ้านคน ช่วยให้ปลอดภัยจากพวกมือบอนชอบงัดแงะทำลายตู้เล่นใด้ระดับหนึ่ง

แต่ดูเหมือนงานนี้เขาจะไปผิดบ้านซะแล้ว
    นั่นน่ะสิไอ้คนๆนี้มันชอบ ยิงเน็ต ปิงเน็ต ยิงห้อง IRC และอื่นๆบ้าบ้อคอแตกของแมร่งสร้าง

ความเดือดร้อนไปทั่ว มันเป็นคนประมาณว่า เก่งแต่ในเน็ต แต่ตัวจริงก็กร่าง แต่เอาเข้าจริงหลบ

หลังเพื่อนซะ จนวันนี้ใครจะทำอะไรมันเชิญตามสบายเพื่อนทั้งหลายได้เลิกคบมันหมดแล้ว เหอๆ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

ตอนที่หวยออนไลน์จะมา ตู้หวยออนไลน์ก็มาติดต่อบ้านเพื่อนผมไว้เหมือนกัน
    เค้าช่วยออกค่าไฟให้ เพราะต้องเอาอะไรซักอย่างไว้ในห้องแอร์ตลอด 24 ช.ม.
    แล้วมันก็จะได้เล่นเนตฟรีตลอดด้วย

OverclockZone Member

หลายคนสงสัยวันนี้ผมจะเฉลยให้ครับ....ผมทำงานที่ 3BB ครับจังหวัด RO2 ครับ
    1.ตู้นี้เป็นตู้มินิ Dslam ครับ หรือเรียกว่าตู้ Node ครับเป็นชุมสายย่อยของทางบริษัทเพื่อจะให้บริการได้อย่างทั่วถึงในทุกๆพื้นที่ครับ
    2.เงื่อนไขในการตั้งตู้ครับ คือขอใช้พื้นที่กับเจ้าของบ้านโดยมีข้อแลกเปล๊ยนคือให้ใช้ Net ฟรี 1 วงจรตลอดอายุการใช้งานครับ ส่วนไฟฟ้าถ้าเจ้าบ้านสะดวกก็จะเชื่อจากบ้านลูกค้าโดยช่วยค่าไฟหน่วยละ 5 บาททางเราจะมืมิเตอร์ไปติดที่ตู้ของเราเพื่อดูจำนวนหน่วยอีกที แต่บางเจ้าเราก็ขอไฟจากการไฟฟ้าครับเพราะเจ้าบ้านไม่ยินยอมครับแต่เราก็ให้ใช้ net 1 วงจรฟรีเหมือนเดิมครับ
    3.ส่วนห้องเย็นที่ว่านั้นไม่จำเป็นต้องมีครับ เพราะตัวตู้มีระบบระบายอากาศระบายความร้อนในตัวครับ
    4.และส่วนการพิจารณาก็ต้องดูตามพื้นที่ก่อนครับว่าครอบคลุมการให้บริการหรือไม่ ทางทีมสำรวจจะสำรวจก่อนพอได้พื้นที่คล้าวๆแล้วจึงติดต่อดูว่าหลังไหนยินยอมครับ ถ้าไม่ยินยอมเราก็จะหาพื้นที่ปักเสาให้อยู่บนเสาไฟฟ้าต่อไปครับ

ปล.ท่านเจ้าของกระทู้ครับท่านเจถูกแล้วครับถ้าใช 3BB ก็ต้องเอามาจากบ้านเพื่อนท่านครับ...แต่ว่าบ้านเพื่อนท่านอยู่ที่ไหนครับ...จะรีบไปเอาออก....555++ล้อเล่นนะครับ...ผมก็อยู่โคราชครับ....555++

Bookmarks

Bookmarks