Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** ฟันธงหน่อยครับ LCD 17" (จะถอยแล้ว)***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** ฟันธงหน่อยครับ LCD 17" (จะถอยแล้ว)***

ตามหัวข้อเลยครับ งบไม่เกิน 7000 ครับ ตอนนี้ตัวไหนเจ๋งสุด
    ขอความเห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆหน่อยครับ
    งานทั่วไปคือ เขียนโปรแกรม ทำเวป เล่นเกมส์บ้างบางครั้ง
    เน้นดูหนัง กะคลิป อ่ะครับ
    ***ขอบคุณมากๆครับ***

Samsung 740B DVI

6700.-

Comment

BENQ (FP71G+S) S/B DVI

6050.-

ตัวนี้ก็น่าสน เพราะถูกดี มี DVI ด้วย

Comment

ผมใช้อยุ่ครับ SAMSUNG 713N 17นิ้ว เล่นเกมเนียน

Comment

อุอุ สนเหมือนผมเรยอะครับบ

Comment

ผมว่ากัดฟันเพิ่มอีกพันกว่าบาทถอย samsung 19" widescreen ดีกว่าคับ respontime 4 ms ด้วย เล่นเกมส์,ดูหนัง....เต็มตามากๆเรย

Comment

benq FP73G ครับ
              respond time 6 ms ครับ เร็วกว่าของ samsung
              design สวยด้วยครับ ขอบดำ แนะนำ

Comment

Comment

แล้ว dvi นี่มันทำให้ภาพดีขึ้นหรือครับ
                  สัยสัยครับเพราะ vga card ของผมมัน มี 2 port มาให้
                  Asus ati 9550

Comment

Originally posted by transfinity View Post
                    แล้ว dvi นี่มันทำให้ภาพดีขึ้นหรือครับ
                    สัยสัยครับเพราะ vga card ของผมมัน มี 2 port มาให้
                    Asus ati 9550
                    เห็นเค้าว่าสัญญาณภาพมันชัดกว่าอ่ะ....รายละเอียดให้ผู้รู้มาตอบละกันคับ ตอนนี้ผมก็เปลี่ยนจาก analog หัวสีน้ำเงินน่ะครับ เป็น DVI รู้สึกว่าภาพชัดขึ้นนิ่งขึ้น

Comment

อ้อ ... อีกนิดครับ สเปกผมนี่ต่อ dual monitors ได้ลื่นมั้ยครับ(จะเอาไปทำเขียนโปรแกรม)
                      1. lcd 17" with dvi-i กับ 2.LG studioworks 550Dตัวเก่า 15" analog

สเปกดังนี้ครับ

cpu: AMD thunderbird 1.00GHz
                      ram: 256+128+128=512 SD 133
                      mainboard: Gigabyte 7ZM มีแค่ USB 1.0*2 slotsเอง...
                      vga: Asus A9550 128Mb 8x +dvi port แต่ board ผมรับได้ 4x เอง
                      HDD: maxtor 80 Gb
                      Sound: Creative soundblaster 5.1

***พอไหวมั้ยครับกับการใช้งานในปัจจุบัน(แต่ผมใช้งานทุกวันก็สู้มือดีนะครับ)
                      แล้วถ้าจะ upgrade ล่ะครับ...เอาตรงไหนบ้าง(อย่าบอกให้เปลี่ยนคอมฯนะครับเพราะตังซื้อ LCD นี่ก็ทำให้ไม่มีอะไรกรอกหม้อแล้ว5555+)***
                      Last edited by transfinity; 17 Oct 2006, 14:47:23.

Comment

ผมมีของ ญี่ปุ่นเอาไหม 5,900 บาท

Comment

ผมอ้างอิงจากเว็ป 7daysitนะครับ
                          ตามที่ดูแล้วสเปคของLG LCD Monitor 17" L1752S ดูน่าสนใจดีครับเนื่องจากรุ่นใหม่ๆของlgจะใช้เทคโนโลยีdfc(digital fine contrast)ครับซึ่งน่าใช้กับการเล่นเกมส์หรือดูหนังมากครับโดยที่ในฉากมุมมืดก็พอจะแก้ไขจุดบกพร่องตรงนี้พอควรครับคือไม่ถูกหน้าจอหลอกเอาน่ะครับ

แต่ที่เคยดูจริงๆแล้วผมประทับใจสีของยี่ห้อbenqมากเลยครับแต่เห็นมีแต่จอ4:3น่ะครับ แบบไวส์สกรีนยังแพงอยู่ครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post

6700.-
                            ผมซื้อแค่ 6290.- ครับที่ เซียร์รังสิต ชั้นที่ 2 ร้านอยู่ข้างๆๆ JIB

Comment

เพิ่มอีกนิดเล่นTatungเลย

Comment

Working...
                              X