overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Unhappy i5 750 และ 4890 ทำไมมีปัญหา แบบนี้ครับ

i5 750 และ 4890 ทำไมมีปัญหา แบบนี้ครับ
    อาการเกิดขึ้นสองอาทิตย์แล้วแก้ยังงัยก็ไม่หาย ช่วยแก้ด้วย
    เก cpu วิ่งอย่างแรงไม่หยุดบางครั้งวิ่งจนสุดต่ำสุดอยู่ที่ 40%
    ทำงานหนักหน่อยก็แฮ่ง เช่น Autocad
    เครื่องแฮ่งบ่อยๆ พอลงวินโดว์ใหม่ประมาณสองชั่วโมงก็เป็นอีก
    (ลองสามตัวแล้วอาการเหมือนกัน)
    ลงไดรเวอร์ 4890 ใหม่ก็ใด้ประมาณสองชั่วโมงอีกแล้ก็มีข้อความเตือนดังรูป
    ลองโหลดไดรเวอร์ใหม่มาก็ไม่หาย
    ลองใช้การดตัวเดียวแล้วก็ไม่หาย ลองเปลี่ยน psu แล้วก็ไม่หาย
    ลองเปลี่ยนแรมแล้วก็ไม่หาย ปวดหัวสุดๆ
    อย่าบอกนะว่าต้องเปลี่ยน CPU กับ MB ซื้อมายังไม่ถึงห้าเดือน
    ขอบคุณครับ
    รูป รูป

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

มันฟ้องไม่ได้บอกว่า CPU / VGA มีปัญหา นะ
    มันบอร์ด ไฟล์ OS มีความผิดพลาด
    เป็นผมนะ จะลงวินโดวส์ XP รับรองเลยว่า ไอ้อาการ Stopped workking นี้จะไม่มีมากวนใจอีกเลย 555+

OverclockZone Member kickmeekub's Avatar
    นนทบุรีศรีรามเทพนคร (ผิดที่เปล่า)

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    มันฟ้องไม่ได้บอกว่า CPU / VGA มีปัญหา นะ
    มันบอร์ด ไฟล์ OS มีความผิดพลาด
    เป็นผมนะ จะลงวินโดวส์ XP รับรองเลยว่า ไอ้อาการ Stopped workking นี้จะไม่มีมากวนใจอีกเลย 555+
    ผมลองแล้วนะท่าน

Super Moderator

ลบไดร์เวอร์ ATi ออก ลง .NET ใหม่ครับ
    แล้วก็ลงไดร์เวอร์ ATi ใหม่

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

Quote Originally Posted by bodin4904 View Post
    ผมลองแล้วนะท่าน
    XP มัน Error Stopped workking ได้ด้วยเหรอ
    เคยเป็นแต่ใน Vista กับ Win7 อะ -*-

OverclockZone Member khin7710's Avatar

เปลี่ยนแผ่นวิน ลงwin7 ลงdriver ใหม่

น่าจะหายนะ

MOM.EXE

mom.exe is a Catalyst Control Center: Monitoring program\r from ATI Technologies Inc.\r belonging to Catalyst Control Centre\r Although this is an ATI Technologies Inc. application there is a possibility that this could be a type of spyware if found in the following folder: \program files\mom\mom.exe.

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    ลบไดร์เวอร์ ATi ออก ลง .NET ใหม่ครับ
    แล้วก็ลงไดร์เวอร์ ATi ใหม่
    ทำงัยครับบอกละเอียดอีกนิด

ลง Windows 7 ครับ จบ - -

Quote Originally Posted by khin7710 View Post
    เปลี่ยนแผ่นวิน ลงwin7 ลงdriver ใหม่

น่าจะหายนะ
    win7 -vista gamer -vista darker edition -xp sp3 ลองหมดแล้วครับ

ลองใหม่สิครับ แล้วลองไม่ลงโปรแกรมอะไรเลยดู ว่ามันจะหายไหม
    ผมว่าที่คุณบอกว่า อีก 2 ชั่วโมง ก็เป็นอีก เพราะคุณไปลงโปรแกรมอะไรสักอย่างที่มีปัญหามากกว่า
    และวินโดวส์ที่คุณใช้เนี่ย ก็วินโดวส์โม เห็นๆ ลงแบบ Original ดีกว่า

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    MOM.EXE

mom.exe is a Catalyst Control Center: Monitoring program\r from ATI Technologies Inc.\r belonging to Catalyst Control Centre\r Although this is an ATI Technologies Inc. application there is a possibility that this could be a type of spyware if found in the following folder: \program files\mom\mom.exe.
    รอเดี๋ยวนะ

OverclockZone Member khin7710's Avatar

ขอดู spec ทั้งหมดด้วยครับ psu อะไรเท่าไหร่ด้วย

OverclockZone Member xeromong's Avatar

ผมหาในgoogleหลายเว็บแล้วเค้าบอกว่าให้ลง.netframework2.0ครับ ถ้าจะลงDriver ATIต้องมีโปรแกรมช่วยuninstallด้วยครับไม่งั้นค่าregistryของDriverมันค้างอยู่เลยไม่ให้ลง ผมใช้windowxp เวอร์ชั่น2006 v1 ที่เป็นรูปผีเสื้อครับ ตัวนี้ผมใช้แล้วเสถียรดี มันแต่เอา.netใส่เข้าไปให้เลย ไม่รู้จะมีโหลดอยู่รึเปล่าครับ หรือลงxp original ก่อนลงDriverให้ลง.netก่อนเลยครับน่าจะหาย

Quote Originally Posted by khin7710 View Post
    ขอดู spec ทั้งหมดด้วยครับ psu อะไรเท่าไหร่ด้วย
    ตัวนี้ใช้อยู่
    http://images.google.co.th/imgres?im...a%3DN%26um%3D1
    แต่ตัวที่ซื้อมาลอง เป็น 600 wแท้ เพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ

Quote Originally Posted by bodin4904 View Post
    ตัวนี้ใช้อยู่
    http://images.google.co.th/imgres?im...a%3DN%26um%3D1
    แต่ตัวที่ซื้อมาลอง เป็น 600 wแท้ เพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ
    ดูไม่ออกว่ารุ่นไหน แต่น่าจะเป็น CM ไม่รู้รุ่นหละ ถ้า CM ก็น่าเต็ม

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

ลองลงวินโดว์7ตัวออริจินอลดูน่ะครับ แล้วก็อัพเดทวินโดว์ซะ เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นStopped workking พออัพเดทวินโดว์ตอนนี้อาการหายไปแล้ว และคิดว่าน่าจะมีโปรแกรมทำงานขัดกันเองน่ะครับ

ทำไม theme windows เป็นงั้นเหรอครับ ลง windows โม รึปล่าว

ถ้าใช่ลองหา windows เพียวๆ มาลงดูครับ น่าจะหาย

Quote Originally Posted by lemonstory View Post
    ทำไม theme windows เป็นงั้นเหรอครับ ลง windows โม รึปล่าว

ถ้าใช่ลองหา windows เพียวๆ มาลงดูครับ น่าจะหาย
    ไม่ครับผมโหลดมาทีหลัง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks