Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับค่า CL คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับค่า CL คับ

อยากจะถามว่าผมใส่ ram ไป 2 ตัวแล้ว ค่า CL ของ ram ทั้ง 2 ตัวไม่เหมือนกันจะเป็นอะไรไหมคับ

แล้วก็ขอความรู้เกี่ยวกับค่า CL ด้วยคับว่า ต่ำ หรือ สูง ดีกว่ากันคับ

CL ต่ำ ๆ ครับ

ส่วนเรื่อง Ram ต่างกัน . . . รอท่านเทพทั้งหลายครับ

* * * สยามเมืองยิ้ม ^^ * * *

Comment

ดันคับ

Comment

ดัน

Comment

ตั้ง auto ไว้ เดี๋ยวบอร์ดมันปรับให้เองครับ CL ยิ่งต่ำยิ่งดี BUSS ยิ่งสูงยิ่งดี

Comment

ขอคำตอบอีกนะคับ

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by stitchza View Post
                อยากจะถามว่าผมใส่ ram ไป 2 ตัวแล้ว ค่า CL ของ ram ทั้ง 2 ตัวไม่เหมือนกันจะเป็นอะไรไหมคับ

แล้วก็ขอความรู้เกี่ยวกับค่า CL ด้วยคับว่า ต่ำ หรือ สูง ดีกว่ากันคับ
                cl ของแรมสองตัวไม่เหมือนกันไม่เป็นไรครับ คอมพ์เราจะจัีดการปรับให้ค่า CL
                เท่ากันโดยอัตโนมัติ ถามว่า cl ต่ำหรือสูงอันไหนดีกว่า่ ถ้าที่บัสเท่ากัน cl ต่ำกว่า
                จะทำการส่งข้อมูลได้เร็วกว่าครับ แต่การใช้งานทั่วไป ไม่เห็นผลแน่นอน
                จะมีผลกับพวกโปรแกรมเทสเอาคะแนน บางโปรแกรมเท่านั้น

Comment

Working...
                X