overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member ~Kero~'s Avatar

Smile ขอถามรายชื่อ Future Gamer Best RTS of the year 2008, 2007 ครับ

ขอถามรายชื่อ Future Gamer Best RTS of the year 2008, 2007 ครับ

ของปี 2008 น่าจะเป็นเล่มที่ 146
    ของปี 2007 น่าจะเป็นเล่มที่ 134

สมาชิกท่านใดทราบรายชื่อเกมส์ รบกวนช่วยบอกที่ครับ

เอาของปีล่าสุด 2009 เล่มที่ 158 มาให้ดูครับ

ชนะเลิศ WARMAMMER 40K : DAWN OF WAR
    รองอันดับ1 EMPIRE : TOTAL WAR
    รองอันดับ2 HEROES OF NEWWERTH

ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member ~Kero~'s Avatar

ท่านใดทราบหรือมีหนังสือ เล่มดังกล่าวใด้โปรดสงเคราะห์ซักหนึ่งดอก

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

2008 Sin of Solar Empire
    ปี 2007 ไม่แน่ใจว่า SupCom หรือเปล่านะ

OverclockZone Member bizkitshow's Avatar
    Samutprakarn-bkk

HON ติดด้วยปีนี้ หุหุ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

hon คือเกมส์ แห้วๆเกมส์นึง ที่คนติดกันเยอะ แต่ผมคงไม่

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar

^
    ^
    ^
    เห็นด้วยนะ สำหรับผม HoN ไม่สมควรได้เข้าชิงรางวัลนี้

แล้วที่ 1 ควรเป็น Empire Totalwar มากกว่าที่จะเป็น DoW2(ขนาดผมเป็นแฟนเกมค่าย Relic ยังไม่เห็นด้วยเลยที่ DoW 2 ได้รับรางวัล)

พอให้รางวัลกันเองแล้วไม่ถูกใจหลายรางวัลเลย ซื้อลิขสิทธิ์ PC Gamer มาแบบเมื่อก่อนดีกว่าไหม

OverclockZone Member badger's Avatar
    โชคชัย 4/78, พระราม 7

เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปค้นให้ครับ อิอิ ซื้อทุกเดือน

ปล.ถ้าหาไม่เจออย่าว่ากันนะครับ

Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    ^
    ^
    ^
    เห็นด้วยนะ สำหรับผม HoN ไม่สมควรได้เข้าชิงรางวัลนี้

แล้วที่ 1 ควรเป็น Empire Totalwar มากกว่าที่จะเป็น DoW2(ขนาดผมเป็นแฟนเกมค่าย Relic ยังไม่เห็นด้วยเลยที่ DoW 2 ได้รับรางวัล)

พอให้รางวัลกันเองแล้วไม่ถูกใจหลายรางวัลเลย ซื้อลิขสิทธิ์ PC Gamer มาแบบเมื่อก่อนดีกว่าไหม
    รบกวนขอถามต่อเลยนะครับ เกมส์ RTS ที่คุณ CannavaroJ ชอบมีเกมส์ใดบ้างครับ พอดีผมดูด้านบนมีกระทู้ปักหมุด COH ซึ่งเป็นเกมส์ที่ผมชอบมากๆ ครับ ที่ผมถามเพราะผมกำลังจะซื้อเกมส์ RTS มาประจำการเพิ่มเลยขอสอบถามเพื่อเป็นแนวทางครับ

Quote Originally Posted by badger View Post
    เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปค้นให้ครับ อิอิ ซื้อทุกเดือน

ปล.ถ้าหาไม่เจออย่าว่ากันนะครับ
    รออยู่นะครับ ถ้าหาไม่เจอก็ไม่เป็นไรครับ

เอาเกมส์ Best Action 2009 มาโชว์ครับ

ชนะเลิศ : BATMAN ARKHAM ASYLUM

รองอันดับ 1 : RESIDENT EVIL5

รองอันดับ 2 : RED FRACTION GUERRILLA
    รูป รูป

OverclockZone Member badger's Avatar

เจอของปี 2007 แล้วครับ อยู่เล่มที่ 136 อิอิ หาตั้งนาน

เกมยอดเยี่ยมแห่งปี และเกม แอ็คชั่นแห่งปี ได้แก่ 1.CRYSIS 2.BIOSHOCK 2.CALL OF DUTY MW
    เกมวางแผนกลยุทธ์แบบเรียลไทม์แห่งปี ได้แก่ 1.WORLD IN CONFLICT 2.SuPREME COMMANDER
    เกมสวมบทบาทแห่งปี ได้แก่ 1.THE WITCHER 2. LORD OF THE RINGS ONLINE
    เกมแบบหลายผู้เล่นแห่งปี ได้แก่ 1.TEAM FORTRESS 2 2.CALL OF DUTY 4
    เกมผจญภัยแห่งปี ได้แก่ 1.SAM&MAX ABREHAM LINCOLN MUST DIE 2.SAM & MAX SEASON 1
    เกมปริศนาแห่งปี ได้แก่ 1.PORTAl 2.PEGGLE
    เกมเรซซิ่งแห่งปี ได้แก่ 1.RACE 07 2.DiRT
    เกมซิมูเลชั่นแห่งปี ได้แก่ 1.SILENT HUNTER WOLVES OF THE PACIFIC 2.IL2 STURMOVIC
    เกมกีฬาแห่งปี ได้แก่ 1.OUT OF THE PARK BASEBALL 2.BASEBALL MOGUL

นำมาจากหนังสือ FUTUREGAMER FEBREARY 2008 ISS.136

ของปี 2008 หาไม่เจออ่ะครับ ขออภัยจริงๆ อิอิ

Quote Originally Posted by ~Kero~ View Post
    รบกวนขอถามต่อเลยนะครับ เกมส์ RTS ที่คุณ CannavaroJ ชอบมีเกมส์ใดบ้างครับ พอดีผมดูด้านบนมีกระทู้ปักหมุด COH ซึ่งเป็นเกมส์ที่ผมชอบมากๆ ครับ ที่ผมถามเพราะผมกำลังจะซื้อเกมส์ RTS มาประจำการเพิ่มเลยขอสอบถามเพื่อเป็นแนวทางครับ
    สำหรับผมเกมแนว RTS ยอดเยี่ยมตลอดกาลเท่าที่ผมเคยเล่นก็มี(พอดีงานว่างพอดีขอเขียนแบบยาวๆ แล้วกัน 555)

10. Earth 2150

เมื่อช่วงกลางปี 2000 ค่าย TopWare Interactive ได้สร้างความฮือฮาในวงการเกมแนว RTS ด้วยการพัฒนาเกม RTS ม้ามืดของปีนั้นออกมาอวดโฉมให้กับแฟนๆ เกมวางแผนแบบ Hardcore ได้ลองเล่นกัน ด้วยกราฟฟิค 3 มิติเต็มรูปแบบที่สวยงามมากในยุคนั้น ระบบการ Micro Unit ที่ลึกในรายละเอียดและสามารถเห็นผลได้ มุมกล้องที่ให้อิสระมาก รวมถึงรูปแบบการเล่นแบบมัลติเพลเยอร์ที่หลากหลายทำให้เกมนี้เข้ามาอยู่ในใจเกมเมอร์แนววางแผนหลายๆ คน...

9. World in Conflict

สุดยอดเกมวางแผนการรบแบบเล่นเป็นทีมที่สมบูรณ์แบบที่สุด ถูกพัฒนาโดยค่าย Massive Entertainment ที่ออกมาประกาศศักดาในช่วงปลายปี 2007 เกม World in Conflict ออกมายกระดับรูปแบบการเล่นแบบเป็นทีมของเกมแนว RTS แบบก้าวกระโดด พร้อมกับลบคำปรามาศที่เกมแนว RTS มักโดนแนว FPS และ RPG ดูถูกมาตลอดว่า RTS ไม่สามารถเล่นเป็นทีมได้สนุกเท่าเกมแนว FPS และ RPG บวกกับเนื้อเรื่องระดับมาสเตอร์พีชที่สามารถถ่ายทอดและตรึงอารมณ์ผู้เล่นได้ไม่แพ้ภาพยนต์ปรัชญาสงครามชั้นยอดเรื่องหนึ่ง มันควรจะอยู่อันดับสูงกว่านี้ถ้าไม่ติดตรงนอกจากเนื้อเรื่องแล้ว ภารกิจแบบเล่นคนเดียวของเกมนี้มันค่อนข้างน่าเบื่อและมัลติเพลเยอร์ถ้าไมได้เล่นแบบทีมมันไม่สนุกเลยสักนิด...

8. Rise of Nations

คงไม่มีใครปฏิเสธว่าซีรีย์ Civilization ของ Sid meier นั้นเป็นเกมวางแผนแบบ Turn-Base ที่มีระบบการเล่นที่ดีที่สุด จนทำให้เกมแนว RTS หลายๆ เกมพยายามที่จะเอารูปแบบการเล่นแบบ Civilization มาพัฒนาให้กับแนว RTS แต่จนแล้วจดรอดส่วนใหญ่ก็ทำได้แค่หยิบเอาภาพลักษณ์เล็กๆน้อยๆ ออกมาใช้เท่านั้น และที่ประสบความสำเร็จก็มีน้อยมากหนึ่งในนั้นคือยอดเกม RTS ที่ชื่อว่า Age of Empire จนในที่สุดค่าย Big Huge Games ก็ทำสำเร็จ Rise of Nations คือเกม Civilization ในรูปแบบ RTS ที่ดีที่สุดเท่าที่มีการสร้างมาทั้งการบริหาร การทูต การล่าอณานิคม และการรบที่ถูกทำออกมาได้อย่างยอดเยี่ยมทั้งสนุกสนานและลุ้มลึกไม่แพ้เกมต้นแบบของมันเลย...

7. Total Anihilation

นี้คือผลงานชิ้นโบแดงของ คริส เทย์เลอร์ เกมวางแผนชั้นยอดที่มีรายละเอียดปลีกย่อยในการควบคุมไม่แพ้เกมในปัจจุบันอย่างเกมนี้ กล่าวถึงสงครามที่ไม่มีที่สิ้นสุดของหุ่นยนต์ 2 ฝ่ายที่เข้าห่ำหั่นกันผ่านภารกิจฝ่ายละเกือบ 40 ภารกิจ ด้วยการรบที่หลากหลายตั้งแต่ภาคพื้นดิน กลางท้องฟ้า บนพื้นน้ำ ในแผนที่ขนาดใหญ่และ Unit ที่มากมายมหาศาล

6. Medieval II: Total War + Rome : Total War

ไม่ผิดนักถ้าจะพูดว่า Serie Total war คือเกมแนววางแผนอิงประวัติศาสตร์ที่สมบูรณ์แบบและสนุกที่สุด แต่หลายคนอาจจะสงสัยว่าทำไมเกมใหม่ล่าสุดใน Serie นี้อย่าง Empire ถึงไม่ได้อยู่ในอันดับด้วย ทั้งที่มันสามารถลบจุดด้อยของภาคเก่าๆ อย่างเรื่องการรบในทะเลได้... เหตุผลของผมมันเป็นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆ คือความคลาสสิคของบรรยากาศในเกมและช่วงเวลาที่ผมเล่น Medieval II: Total War และ Rome : Total War ผมรู้สึกสนุกกว่าเล่น Empire ก็เท่านั้นเอง...

^^^
    IIII
    II

ขอบคุณมากๆ ครับ ขอเวลาไปตามเก็บให้ครบชุด

Bookmarks

Bookmarks