Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลเทส 3DMARK 05 ได้เท่าไรกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลเทส 3DMARK 05 ได้เท่าไรกันบ้างครับ

ผมลองไปโหลด ตัวฟรีจากหน้าเว็ปมาลองดูแล้ว ได้มา 6300กว่า นี้พอไหวไหมครับ
    ช่วยดูให้หน่อยครับ http://service.futuremark.com/orb/re...=0&UID=9879615เพราะตอนเทส นี้ ภาพมีกระตุก แถมแตก พอสมควร
    ข้อมูล เครื่องนี้ตามในลิ้งที่ให้ไปเลยครับ

ปล.เทส เครื่องที่ซีพียู ยังร้อนได้ใจอยู่เลย หุหุ ตายแน่ๆ
    ใช้งานทั่วไปแค่ 45-50 รันเกมทันใด 65-85 ในทันที
    Last edited by chitmarui; 29 Jun 2007, 14:06:05.

บอกสเปกเครื่องด้วยซิครับ ผมได้ 40xx กับไอแก่ A643200+ @2.4 กับ Winfast 6600GT

Comment

น่าจะลองเทียบกับคนที่การ์ดเหมือนกัน หรือ สเปคคล้ายกันดีกว่านะครับ

เพราะ ถ้าถามแบบนี้ เครื่องแรงน้อยหน่อยหมดกำลังใจกันพอดีครับ

ของผมประมาณ 14K ครับ x2 3800+(939)/8800GTS 640MB

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        น่าจะลองเทียบกับคนที่การ์ดเหมือนกัน หรือ สเปคคล้ายกันดีกว่านะครับ

เพราะ ถ้าถามแบบนี้ เครื่องแรงน้อยหน่อยหมดกำลังใจกันพอดีครับ

ของผมประมาณ 14K ครับ x2 3800+(939)/8800GTS 640MB
        นี่แหละตัวหมดกำลังใจเลย

Comment

สเปกนี้ครับ
          C2D E4300 1.8
          GALAXY 8500GT 256 DDR2
          GIGABYTE DS3 rev3.3
          RAM Corsair DDR2 2G

กำลังใจนี้เต็ม100% คือคอยคำแนะนำเต็มที่ครับว่า
          ควรปรับหรือแก้ไขไอ้ที่มีอยู่ให้มันแจ่มขึ้นยังไงถึงจะดีครับ
          อยากได้ผลทดสอบโดยประมาณ
          เพื่อมีคนใช้เสปกใกล้เคียงกัน มาแนะนำกันหน่อยครับ
          เพราะตอนนี้ก้แก้ปัญหาเรื่อง ซีพียูร้อนไปได้ขั้น1แล้ว อันนี้ดีใจมากได้เล่นเกมส่ะทีปกติดับตลอด
          ตอนนี้ ซีพียู ลองคล็อกแล้ว เล่นเกมส์ยังไม่ดับเลย แต่ก็ยังร้อนได้ใจพอสมควร 555

Comment

8500GT ได้เท่านี้ก็โอเชแล้วนะในระดับนึง ddr2อ่ะท่าน ซีเรียสกับมันมากไม่ได้หรอก ลองเล่นไดร์เวอร์หลายๆตัวดูนะ จะได้เห็นความแตกต่างจากตัวไดร์เวอร์นี่แหละ
            ผมได้เต็มสูบแค่ 12K ตามลายเซ็นต์

Comment

Originally posted by Gearhead View Post

ใช่อย่างพี่หัวเกียร์ว่า เพราะของเราสเปกตามลายเซ็น 15K+

Comment

CPU ก็มีส่วนช่วยให้คะแนน ในการเทสโปรแกรม 3DMark เพิ่มขึ้นได้ ครับ
                ผมเคยใช้ GF7300GT DDR3 + E6600 @ 3.6 ดูคะแนน ซะ น่ากลัวเชียว 555+
                *ซื้อมือ2 มา 2600฿ ขายไป 2400฿

Comment

ใช่ครับ CPU มีส่วนมากเลยครับ

ผมลาก ตัวแห้ง ฟ้าเหลืองยังได้แค่ ช้อนเขียว เฮ้ยยย!!!

ยังได้น้อยกว่าท่านอีก

ป.ล. ลากได้ถึง 420/1200 แต่ไม่ได้เทส 05 ไว้

Comment

Working...
                  X