Announcement

Collapse
No announcement yet.

425 ซิ้งเดิม ๆ นี้ oc ซัก 3.0 ต้องเพิ่มไฟ cpu ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 425 ซิ้งเดิม ๆ นี้ oc ซัก 3.0 ต้องเพิ่มไฟ cpu ไหม

ถ้า oc ซัก 3.0 ไฟต้องเพิ่มหรือเปล่าแล้ว ซิ้งเดิม ๆ นี้รับไหวไหมครับช่วยหน่อยครับ
    ปรับแค่ FSB อย่างเดียวได้ไหมครับ
    ขอบคุณล้วงหน้า

252 x 13.5 ไม่ต้องเพิ่มไฟครับ ได้ 3.4 (ลอง 260 x 13.5 ดูก็ได้ 3.51)
    ซิ้งค์เดิมไม่รู้เหมือนกัน ใช้ TX3 ฟูลโหลด 35-40 องศา

Comment

ซิ้งเดิมไหวครับ ซัก 3.4 พอทน

Comment

เคยซิ้งเดิม 270*13.5 อ่ะ ได้อยู่

Comment

ได้อะมันได้ครับ แต่พัดลมโคตรดัง ทนฟังไม่ได้ สงสาร cpuเลยละ
          อย่างกับซิ้ง P4 (ตอนกลางวัน ห้องธรรมดา idel 50 รอบพัดลม3660 เอาพัดลมเป่าจ่อช่วย ถ้าไม่เป่ารอบพัดลมล่อไป5500 ดังมาก)
          เจียดเงิน 540 ไปถอย CM tx3 มาอุ่นใจหน่อย หรือ 1000มีทอนถอย 212+ มา แหล่มเลย
          Last edited by klenium; 14 Feb 2010, 17:02:36.

Comment

น่าสน

Comment

เพิ่มไฟตามอาการครับ ถ้าเสถียรอาจไม่ต้องเพิ่มก็ได้

Comment

แล้วปรับเฉพาะตัว cpu อย่างเดียวได้ไหมครับ(คือไม่ปรับอย่างอื่นเลย)จะเสถียรหรือเปล่า

Comment

ถ้า oc แล้ว เกิดไม่พอใจเราสามารถกลับไปใช้แบบเดิมได้หรือเปล่า(ไม่เคย oc เลย)

Comment

ทุกอย่าง Auto หมด สบายๆ

ก็มันแรงกว่าเดิมแล้วจะกลับไปใช้แบบเดิมทำไม

Comment

Originally posted by boyro View Post
                      ทุกอย่าง Auto หมด สบายๆ

ก็มันแรงกว่าเดิมแล้วจะกลับไปใช้แบบเดิมทำไม
                      ตอนนี้ปรับไป 225 x 13.5 = 3037 mhz. แค่นี้ไฟพอไหมครับ

Comment

รายละเอียดครับดูให้หน่อยว่าเป็นไง อุณหภูมิ เท่านี้ร้อนไหมครับ

Comment

ไฟ 1.488 นี่ auto หรือ ดันบัสขึ้นไปเรื่อยๆ จนมันไปไม่ไหว แล้วให้กลับมาใช้ค่าที่บูทติดครั้งสุดท้าย แล้วลองลดไฟดู

เปิดหัวได้ แล้วไม่ระเบิด L3 หรอ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                            ไฟ 1.488 นี่ auto หรือ ดันบัสขึ้นไปเรื่อยๆ จนมันไปไม่ไหว แล้วให้กลับมาใช้ค่าที่บูทติดครั้งสุดท้าย แล้วลองลดไฟดู

เปิดหัวได้ แล้วไม่ระเบิด L3 หรอ
                            ไฟนี้ auto ครับไม่ได้ปรับอะไรเลยปรับแต่ FSB(cpu) ครับ
                            ส่วน L3 นี้สงสัยเปิดไม่ได้ครับ มันเป็น รหัส CAD.... xxxxx อะไรนี้หละครับคงจะเปิดไม่ได้มั้ง
                            (เพิ่งหัด oc นะครับ)มีวิธีเปิดก็แนะนำได้นะครับ

Comment

Originally posted by mamd View Post
                              ตอนนี้ปรับไป 225 x 13.5 = 3037 mhz. แค่นี้ไฟพอไหมครับ
                              เปิดหัว+L3 ด้วยป่าวครับ ดูง่ายๆ ถ้าไฟไม่พอ ตอนบูทเข้าวินโดว์ ถ้ามันเข้าได้ ไฟพอ แต่เสถียรไม่สเถียรมันอีกเรื่อง เอาโปรแกรม hyper pi ไปรัน 32mb ดู ตามด้วย LinX ซํก 20 loop ก็พอ

ถ้าบูทเครื่องแล้ว มันรีเครื่องเอง ไฟไม่พอ เข้าได้แต่ใช้ไปแล้วจอฟ้า หรือเล่นเกมแล้วค้าง ไม่เสถียร

ต้องเพิ่มไฟ อีกอย่าง เพิ่มไฟในส่ววน nb ด้วยนะครับ ค่อยๆไล่ขึ้นไปทีละ1 step

oc มันไม่ยาก แต่ทำให้มันเสถียร+ใช้ไฟน้อยที่สุด มันยาก

Comment

Working...
                              X