overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member simmax's Avatar

Default เตือนภัย UPS เห็นแก่ของถูก เสียน้อยเสียมากนะครับ

ผมซื้อ Cheetah 1000VA จากร้านจิ๊บ 2ตัวเลย ช่วงแรกๆก้สำรองไฟได้อยู่ แต่ไม่ถึง 5นาที

หลังจากนั้น 3เดือน ไฟที่นี่เริ่มดับบ่อย ผลคือไม่สำรองเลยซักกะครั้ง ดับตลอดโคตรเซ็ง

สุดท้ายต้องเอาไปสำรอง LCD กับ พัดลมแทน เสียดายตังมากๆ

ตอนนี้ใช้ ซินโดรม extreme 600วัตต์ สำรองไร้กังวล ราคาก้เท่ากัน

เลยอยากมาเตือน อย่าเห็นแก่ของถูกนะครับ

Last edited by simmax; 14 Feb 2010 at 13:30:42.

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

แบตที่ติดมามันคงเสื่อมอ่ะคับ ซื้อมาเปลี่ยนก็คงจบ ผมซื้อรถมาล้านห้า ขับไปสามเดือนแบตเสื่อมเหมือนกัน ไม่ประกันด้วย ต้องซื้อเปลี่ยนเอง แถมไปดับเอากลางพารากอนเลย กำไปคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

" เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย "

PSU อีกตัว เครื่องคอมอุปกรณ์ภายในเครื่อง 2-30000 ฿ Up แต่กลับใช้ PSU วัตไม่เต็ม -..-" (แล้วก็อยากจะแรง)

OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

มันก็เป็นของตายล่ะครับ ผมเห็นทีแรกก็ไม่คิดจะซื้อแล้วล่ะ ไม่ใช้ยังดีกว่า

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

Quote Originally Posted by slate View Post
    แบตที่ติดมามันคงเสื่อมอ่ะคับ ซื้อมาเปลี่ยนก็คงจบ ผมซื้อรถมาล้านห้า ขับไปสามเดือนแบตเสื่อมเหมือนกัน ไม่ประกันด้วย ต้องซื้อเปลี่ยนเอง แถมไปดับเอากลางพารากอนเลย กำไปคับ
    ไม่ทราบว่ายี่ห้อและรุ่นอะไรครับ

OverclockZone Member simmax's Avatar

Cheetah 1000va ถ้าแบตเสื่อม 2ตัวรวด ผมว่ารุ่นนี้ก้ห่วยอยู่ดี ใช้แค่ 3เดือนก้เสื่อมอะครับ

ปล.เอาไปสำรอง LCD40นิ้ว กับ เครื่องเล่นdvd อันนี้ไม่มีปัญหา สำรองได้เกิน 10นาที อย่างนี้เสื่อมหรือวงจรสลับไฟมันห่วยครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

Quote Originally Posted by ~Megane~ View Post
    ไม่ทราบว่ายี่ห้อและรุ่นอะไรครับ
    Honda-Accord2.4(full-option) ครับ รถใหม่ส่วนมาก เดี๋ยวนี้เป็นงี้หมดครับ เอาแบตใกล้เสื่อมมาติดให้ลูกค้า ใครไม่อยากเสียอารมย์ ได้รถใหม่มาก็ซื้อแบตใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

ตั้งแต่โดนฟ้าผ่า ผมไม่คิดซื้อUPSอีกเลยครับ555 ไปทั้งบ้าน

OverclockZone Member m shifu's Avatar

แล้วแต่ดวงนะท่าน

ผมซื้อ ups เปิดไม่ได้เพราะปุ่มเปิดมันหายไปจากโลตัส ตัวละ 100 บาท (หนึ่งร้อยบาท)
    เอากลับมาดู ปุ่มมันหล่นอยู่ในเครื่อง เอามาติดที่เดิม เปลี่ยนแบตก้อนใหม่ ใช้งานดีกว่า leonic ตัวสี่พันอีก
    ตัวนี้เลยยกให้น้องใช้

ผมซื้อ ups อีกตัว มือหนึ่งใหม่เอี่ยม ตัวละ 12000 บาท (หนึ่งหมื่นสองพันบาท)
    แค่ลองเปิดเครื่อง ไฟแล๊บ ควันออก เสียงเปรี๊ยๆๆๆ กลิ่นใหม้โชยเลย
    เค้าเอาไปซ่อมมาให้ ทุกวันนี้ ผมยังตั้งไว้เฉยๆมาหลายเดือนละ เพราะรำคาญเสียงจี่เบาๆของมันครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by simmax View Post
    ผมซื้อ Cheetah 1000VA จากร้านจิ๊บ 2ตัวเลย ช่วงแรกๆก้สำรองไฟได้อยู่ แต่ไม่ถึง 5นาที

หลังจากนั้น 3เดือน ไฟที่นี่เริ่มดับบ่อย ผลคือไม่สำรองเลยซักกะครั้ง ดับตลอดโคตรเซ็ง

สุดท้ายต้องเอาไปสำรอง LCD กับ พัดลมแทน เสียดายตังมากๆ

ตอนนี้ใช้ ซินโดรม extreme 600วัตต์ สำรองไร้กังวล ราคาก้เท่ากัน

เลยอยากมาเตือน อย่าเห็นแก่ของถูกนะครับ

ราคาเท่ากัน ผมว่ามันไม่ถูกแระ 1-2พันก็ว่าไปอย่าง กำ

2ตัว Cheetah เท่า ซินโดรมตัวเดียวไงครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by simmax View Post
    2ตัว Cheetah เท่า ซินโดรมตัวเดียวไงครับ
    ออ ผมอ่านไม่ดีเอง

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by slate View Post
    งี้ต้องซื้อแคมรี่ไฮบริด แบตไฮบริดประกัน 5 ปี แบตสตาร์ตประกัน 3 ปี

OverclockZone Member

เอาไปเครมประกัน 1ปี นี่....ยี่ห้อนี้เหมือนกับยี่ห้อ JIB. งานไม่ปราณีต...ให้ฟรียังเคือง.....

ใช่ครับ งานไม่ค่อยดี แต่เอาไปสำรองทีวีก้ไม่เลวนะครับ

Bookmarks

Bookmarks