overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35
    OverclockZone Member

Arrow สเป็คคอม เน้นเกมส์

สวัสดีคับ คือผมเคยลองขอสเป็คไปรอบนึงแล้วนะครับ แต่ผมยังไ่ม่มั่นไจอะคับ

ผมจะเอามาเปิดเซิฟเวอร์เกมอะครับ พี่ผมเขาบอกว่า ไห้เอา AMD 5200+ แ่ต่เขาบอกว่า i5 ก้ดี

Core2 Qoud ก้ดี ผมก้ไม่รู้ต้องทำอะไรอะคับ ช่วยหน่อยครับ เครียดดดดดด มากคับ งบ 3หมื่น

ขอบคุณครับ ไม่รวมจอ เน้นเกมส์ๆๆๆๆๆๆๆ HDD ขอ 500 GB + นะคับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

5200+ เนี่ยนะ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member NorthKung's Avatar

เปิดเซฟเวอร์เกมส์เลยหรอครับ

รอท่านข้างล่างละกัน กระผมไม่แน่ใจเรื่อง sever

**ตอบข้างบน -- สงสัยพี่แกอยู่หลังเขามา หุหุ

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    อีกครั้ง

OverclockZone Member joi100's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    อีกครั้ง Again ผมว่าถามผิดห้องแล้วนะครับ

5200 จบกัน - -*

เครียดแน่ท่าน

OverclockZone Member Skylinepk20's Avatar

5200+ เป็นผมโคตรเครียดเลยครับ ไม่เครียดธรรมดา 555+

OverclockZone Member NorthKung's Avatar

Quote Originally Posted by Skylinepk20 View Post
    5200+ เป็นผมโคตรเครียดเลยครับ ไม่เครียดธรรมดา 555+
    ฟังผ่านๆ ไปดีกว่าครับ ของแบบนี้ คนนอกค่ายพลาดกันได้

คือ ... ผมขอเป็นรายละเอยีดหน่อยคับ ไคมีสเปคที่แจ่มกว่านี้บอกมาเลยครับ ผมจาซื้อคอมใหม่ ,,

ขอบคุณครับ เน้นเล่มเกมมๆ*

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

ผมแนะนำนิดหน่อยนะครับ
    ...
    พิมพ์ภาษาไทยให้ถูก ผมว่าจะมีคนอยากตอบมากขึ้นนะ...
    ...

เปิด server เกมยังไงครับ ขนาดเซิฟกี่คนยังไงครับ อธิบายยาวๆ เลยครับ

ครับขอโทษด้วยครับบ

คือผมจะเอาคอมตัวใหม่เนี่ยไปเปิดเซิฟเวอร์เกมอะครับ

ก็ คือผมต้องการคอมที่เน้นเล่นเกม อะครับ ผมเล็งๆ i5 กับ Core2 ไว้ ว่าจะเอา Core2 กลัวมันแรงไม่พอเท่า i5

แต่ผมเลือกไม่ถูกคับ พี่ผมบอก AMD ก็ได้ถูกกว่าตั้งเยอะ ผมจะเอาไปเล่นเกม แบบเล่นทั้งวันทั้งคืนเลยอะคับ เกมที่เล่นก็หนักๆ อะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member TajabOn[G]'s Avatar
    บางแค,หนองแขม,วงเวียนใหญ่,ม.เศรษฐกิจ

จัดไป Phenom II 965BE

Quote Originally Posted by bas_tan View Post
    ครับขอโทษด้วยครับบ

คือผมจะเอาคอมตัวใหม่เนี่ยไปเปิดเซิฟเวอร์เกมอะครับ

ก็ คือผมต้องการคอมที่เน้นเล่นเกม อะครับ ผมเล็งๆ i5 กับ Core2 ไว้ ว่าจะเอา Core2 กลัวมันแรงไม่พอเท่า i5

แต่ผมเลือกไม่ถูกคับ พี่ผมบอก AMD ก็ได้ถูกกว่าตั้งเยอะ ผมจะเอาไปเล่นเกม แบบเล่นทั้งวันทั้งคืนเลยอะคับ เกมที่เล่นก็หนักๆ อะครับ ขอบคุณครับ

ขอเปนสเป็คเลยได้ไหมครับ จัดมาเลยๆ

OverclockZone Member sanpinkaew's Avatar

5200 เป็น CPU ที่เคยแรงครับ

คนนอกค่ายอาจไม่รู้เรื่อง แต่บอกได้เลยว่าผมเคยใช้ 5200+ นี่ละ แรกว่า Intel Core2Duo E6750 ที่ผมใช้ที่ทำงานอีก

เอามาทำเซอร์เวอร์ก็คงไม่ใช้เรื่องลำบอกอะไร ถ้าเป็นเซอร์เวอร์ที่ไม่ได้ประมวลผลสูงมากนัก เช่น เซอร์เวอร์อินเตอร์เนทเป็นต้นครับ

สรุปว่า CPU ที่เน้นเกมส์ให้มอง CPU ที่มี L3 ครับ เช่น i5 i7 หรือ Phenom II ขึ้นไปครับ

OverclockZone Member wUcGhE's Avatar

X4 620 ดีกว่าคุ้มกว่าตั้งเยอะแหนะ 4 หัวแท้ไม่ต้องลุ้น

ไปอ่านห้องจัด Spec เลยครับมีเยอะแยะมากมายให้คุณเลือก

Quote Originally Posted by wUcGhE View Post
    X4 620 ดีกว่าคุ้มกว่าตั้งเยอะแหนะ 4 หัวแท้ไม่ต้องลุ้น

ไปอ่านห้องจัด Spec เลยครับมีเยอะแยะมากมายให้คุณเลือก

ครับ X4 620 ใช่ไหมครับ นั้นช่วยจัดสเป็คอย่างอื่นให้ด้วยสิครับ เน้นเล่นเกม ล้วนๆ ครับ HDD เ้น้นที่ 500 GB ส่วนอย่างอื่นเล่นเกม คับเปิดทั้งวันแลกทุกวัน ครับ อาจะจมีรีบ้างนะครับ (อยู่แล้วแหละ)

ทนๆ อะครับ เล่นเกมส์ๆๆๆๆ ขอบคุณครับ งบ3หมื่นขอบคุณครัล

ออ อีกอย่างเปิดหัวนี้คืออะไรหรอคับ เอามาทำอะไรหรอคับ เปิดหัวผมไม่เข้าใจอะครับ ช่วยอธิบายทีสิครับ

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

Quote Originally Posted by TajabOn[G] View Post
    จัดไป Phenom II 965BE

นิ่ง แรง เสถียร เดิมๆ ไม่ต้องคล็อกก็แรง... เปิดยาวดีกว่า B55 B50 แน่ๆ

OverclockZone Member joi100's Avatar

AMD Phenom II 555 BLACK EDITION 3890.- (555+ รหัสนี้กำลังแรง เปิดหัวได้ก็แจ่ม เปิดไม่ได้ก็ยังแรง)
    ASUS M4A785TD-V EVO 3290.- (ไม่ต้องคุยอะไรกันมาก กับยี่ห้อนี้)
    G.SKILL DDR3 4TD/1600 (2GBX2) 4350.- (มีผู้รู้ชี้ทางว่าเข้าขากับบอร์ดตัวบนมั่กๆ)
    WD 500G AAKS 1690.- (ฉลากสีน้ำเงินรหัสนี้เชื่อถือได้)
    HIS HD5850 9500.- (จริงๆยี่ห้อไหนก็ได้ไม่หนีกันเลือกเอาตามศรัทธา ยังไงก็แรง)
    SCYTHE CHOURIKI 700W 3950.- (ขุมพลังที่เชื่อถือได้)
    Coolmaster Hyper 212 Plus 1070.- (Sinkเรียบๆเย็นๆ จากCM ถ้าOC โหดมาก หนีไปเล่น Megahalems หรือ Shadow ก้ได้ครับ)
    LANCOOL K62 3200.- (เคสเจ๋งๆจาก LANCOOL)

ค่าตัวออกมาประมาณ 30000 นิดๆ ไม่ถึง 31000

Quote Originally Posted by bas_tan View Post
    ออ อีกอย่างเปิดหัวนี้คืออะไรหรอคับ เอามาทำอะไรหรอคับ เปิดหัวผมไม่เข้าใจอะครับ ช่วยอธิบายทีสิครับ
    คำตอบมีผู้รู้ชี้แจงไว้แล้วครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=545326

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks