Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิดหมดแล้วแต่CPUก็ยังไม่นิ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดหมดแล้วแต่CPUก็ยังไม่นิ่ง

ปิดหมดแล้วคับ C1E / EIST / Speedstep / TM2
    แต่มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    Attached Files

ดูตอนมันทำงาน ถ้ามันวิ่ง 2.6GHz ตามสเปคก็ปกติดี ไม่ต้องไปห่วงอะไร
    ที่มันลดแบบนี้ แสดงว่ามันฉลาด ช่วยประหยัดไฟ เครื่องไม่ร้อน
    ถ้ามันไม่ลด แสดงว่ามันไม่ฉลาด

Comment

ปิดหมดแล้ว มันก็ยังไม่นิ่งหรอครับ

Comment

มันต้องมีอีก ลองไล่ๆ ปิดดู บางบอร์ดมันต้องปิดเยอะกว่าชาวบ้านเค้าหน่อย

Comment

Originally posted by m shifu View Post
          ดูตอนมันทำงาน ถ้ามันวิ่ง 2.6GHz ตามสเปคก็ปกติดี ไม่ต้องไปห่วงอะไร
          ที่มันลดแบบนี้ แสดงว่ามันฉลาด ช่วยประหยัดไฟ เครื่องไม่ร้อน
          ถ้ามันไม่ลด แสดงว่ามันไม่ฉลาด
          งั้นแสดงว่ามันเป็นแบบนี้ ก็ดีอยู่แล้วใช่ไหมคับ

Comment

เมนบอร์ดอาจจะรวน
            เคลียร์ BIOS ดู
            แล้วปิดการทำงานกระประหยัดไฟใหม นะ

Comment

รู้สึกจะเป็นเครื่องยี่ห้อใช่ใหมครับ ถ้าใช่ ผมว่าพวกเครื่องยี่ห้อจะมี software ประหยัดไฟมาด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by unknown42 View Post
                งั้นแสดงว่ามันเป็นแบบนี้ ก็ดีอยู่แล้วใช่ไหมคับ
                ถูกต้องค๊าบ
                เมื่อก่อนพวก cpu มันไม่มีฟังชั่นพวกนี้ วิ่งสปีดเดียว ไฟเลี้ยงเดียว
                เค้าอุตส่าห์เพิ่มวงจรประหยัดไฟมาให้ เวลามันไม่ทำงานจะได้ประหยัดไฟ
                พอมันทำงาน มันก็เพิ่มสปีด เพิ่มไฟเอง ฉลาดกว่าเก่าเยอะ

Comment

ถ้าไม่ได้ OC ไม่ต้องปิดหรอกครับ ประหยัดไฟดี

Comment

ผม OC ยังเปิด 55+

ปล. ถ่ายหน้า Bios ของเ Dell มาหน่อยสิครับ เผื่อจะเจอ
                    Last edited by sacoolza; 15 Feb 2010, 02:52:54.

Comment

ไปลด ตัวคูณมันหรือป่าวครับ

Comment

Working...
                      X