Announcement

Collapse
No announcement yet.

adsl คนละเบอร์ใช้ username เดียวกันได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• adsl คนละเบอร์ใช้ username เดียวกันได้ไหมครับ

คือว่าจะย้ายไปอยู่ต่างอำเภอ1-2เดือนแต่ผมจะเอา username ที่ใช้อยู่กับบ้านเอามาต่อกับเบอร์อื่นที่ไม่ไช่เบอร์ตัวเองได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับ
    ไม่งั้นผมเอา id 8 เมกมาใช้แล้วดิ
    มันอิงกะเบอร์โทรบ้านด้วยครับ

Comment

แล้วแต่ระบบ ด้วยครับ

ถ้าระบบนั้นๆ สามารถ ให้ทำได้ - -

แต่ก่อน ทรู เคยทำได้หลังๆ lock กะเบอร์ หุหุ

Comment

Originally posted by johncena54 View Post
        คือว่าจะย้ายไปอยู่ต่างอำเภอ1-2เดือนแต่ผมจะเอา username ที่ใช้อยู่กับบ้านเอามาต่อกับเบอร์อื่นที่ไม่ไช่เบอร์ตัวเองได้ไหมครับ
        ขึ้นอยู่กับแต่ละ ISP ครับ บาง ISP ทำได้ครับ ลองดูเลยนะครับ ไม่เสียหาย

Comment

เมื่อก่อนกับทรูเคยใช้แบบนี้ได้นะ ผมเอา id เพื่อนความเร็วต่างๆมาลองใช้กับที่บ้านดู ปรากฎว่าใช้งานได้ตามสปีดของ id นั้นๆ
          แต่รู้สึกว่า ตอนนี้เค้า lock ไว้แล้ว ไม่รู้ว่า isp อื่นๆจะทำแบบนี้ได้หรือเปล่า ลองดูละกัน

Comment

เคยลองใช้งานให้ลูกค้าอยู่(ส่วนมากลูกค้าจะยกเครื่องมาให้ลงโปรแกรม hi-speed ให้เพราะติดตั่งเองไม่เป็น) username อื่นต่อเบอร์ตัวเองติดครับ
            เเต่จะได้ความเร็ว เท่า ADSL ที่ DSLAM ของเบอร์ตัวเองส่งมาเเค่นั้น (ถึง username นั้นจะเป็น 16 Mbps ก็ตาม)
            ยูเซอร์เป็นเเค่กำหนดส่วนบุคคลครับ ถ้า ADSL เราท่อจะ 8 Mbps เอา username ของ 4 เมกมาต่อมันก็ได้ 8 ครับ
            ต้องดูที่ท่อ DSL เป็นหลัก
            ขืนเเยกว่า username นั้นต้องต่อเบอร์นี้โดยเฉพาะเเล้วจะมีพาส ยูเซอร์ ไว้เพื่ออะไรละครับ
            ก็ต่อเข้าเลยไม่ง่ายกว่าหรอ ถ้ากำหนดใช้ได้เบอร์นั้นเบอร์เดียว
            อิอิ

เคยทำเมื่อสองเดือนก่อนนะ
            ตอนนี้ไม่รู้ทำได้ไหม เพราะไม่มีลูกค้าเคสนี้เลย ส่วนมากจะเรียกช่าง ADSL มาทำที่บ้าน

เเต่กรณีที่ิคนละค่ายกัน ไม่ได้ครับ
            Last edited by bunyawat; 15 Feb 2010, 10:42:01.

Comment

ได้เท่าที่ น้อยที่สุด ของท่อ และ user name ครับ

ท่อมา 16 user แค่ 4 ก็ได้แค่ 4 ครับ

กลับกัน ท่อ มา 4 user 16 ก้ได้แค่ 4 ครับ

มันวิ่งไม่เกิน physical หรอกครับ หุหุ

Comment

Working...
              X