overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 50
    OverclockZone Member neromimz's Avatar

Talking [Dark Void] สำหรับท่าน สนุกมั้ยครับ

edit : ผู้พัฒนาเกมส์ ชื่อ air tight games ค่าบบบบ

Dark Void เกมส์เหินหาว ทะยานบิน น้องใหม่จาก Capcom จากทีม Air Right Game (น่าจะใช่)
    ที่ได้คะแนนรีวิวตำต้อยเหลือเกิน จนพวกรีวิวเนิร์ดขยาดกันเป็นแถบๆ
    (เท่าที่รู้นะ IGN - Gamespot - EuroGame ให้คะแนนเพียง 5.5)

แต่สำหรับผม ลองเล่น Demo ดูแล้ว (จากแผ่น FG) แรกๆก็ยังทะยานไม่เป็นครับ โหม่งโลกเป็นสิบรอบ
    จนบินเป็น โดยการปรับควบคุมความเร็วการบิน เป็น 70เปอร์เซ็น โอโห้!!
    ทีนี้คล่องเลยครับ (ไม่มีภาพยืนยัน ขอประทานอำภัย)

แล้วสำหรับ ท่านๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ได้เล่นเกมส์นี้ หรือลองเล่นเกมส์นี้ รู้สึกยังไงครับ

ผมว่า มันส์ตอนบินนี่แหละ อิอิ สุดยอดขิงๆ
    Last edited by neromimz; 15 Feb 2010 at 09:52:42.

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

ลบแทบไม่ทัน~

[s]คุณย่า[/s]จิลเคยบอกไว้ว่า "เกมนี้ไม่ต้องทำมาก็ได้ เสียดายตังค์ เสียดายเวลา"

หุหุ....

OverclockZone Member ploynut's Avatar

ก็พอเล่นอะครับ ก็สนุกดี ยังดีกว่าไม่มีเกมเล่น 5.5

OverclockZone Member neromimz's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by Rdfaiz View Post
    ลบแทบไม่ทัน~

[s]คุณย่า[/s]จิลเคยบอกไว้ว่า "เกมนี้ไม่ต้องทำมาก็ได้ เสียดายตังค์ เสียดายเวลา"

หุหุ....
    หมายฟามว่าไรเหรอ ลบแทบไม่ทานนนน
    แต่ผู้พัฒนาเป็น Air Right Game ผมเองก็ไม่รู้จักอ่ะค่าบบบบบ

OverclockZone Member punlum25's Avatar
    Zeer Rangsit Only

เล่นเป็นแล้วจะมันส์ ครับ

shawod p's Avatar
    แจ้งวัฒนะ-ลาดกะบัง

Quote Originally Posted by punlum25 View Post
    +1 ครับ

Quote Originally Posted by punlum25 View Post
    โหลด(บิต)มาลองแล้วเหรอครับ !?

พอดีวันนี้ท่านพ่อผมไปพันทิพย์ เลยฝากซื้อ MX-518 + CM CS-S Battle Pad H2
    แต่งบไม่พอซื้อเกมส์ออ่ะค่าบบบบบบ Y-Y จะโหลดบิตก็ม่ายได้ เพราะเน็ต EDGE 18KByte/sec

เอาไว้คราวหน้าแล้วกันนะ Dark Void (รอZest ลดราคา)

และด้วยเมาส์ Logitech MX-518 นี้ ข้าพเจ้า จะลองไปเล่น Dark Void (demo) Again!!!

OverclockZone Member punlum25's Avatar
    Zeer Rangsit Only

Quote Originally Posted by neromimz View Post
    และด้วยเมาส์ Logitech MX-518 นี้ ข้าพเจ้า จะลองไปเล่น Dark Void (demo) Again!!!

แนะนำ หา จอย X-Box มาเล่นครับ ตอนบินจะมันส์มาก

OverclockZone Member brighttp's Avatar

เกมนี้ถูกสร้างกระแสในทางที่ไม่ดีไว้เยอะครับ จริงๆมันก็ไม่มีไรหรอก

Mouse Logitech MX-518
    ปรับไว้ 800dpi ครับ , Pointer Speed 50% , Pointer Acceleration : Low

เวลาบินก็บินได้ดีขึ้นครับ เล็งแม่นขึ้นจากเมาส์ Optical เดิมๆ
    แต่ก็ต้องขอบคุณ Mouse Pad CM CS-S Battle Pad H2 : Small ราคา 390บาท
    ทำให้การควบคุมลื่นขึ้นเยอะ

ปล.เดือนหน้า ต้องอ้อนวอนท่านบิดาให้ไปพันทิพย์เพื่อซื้อ Dark Void ซะแล้ว
    (ใครมีแผ่น Dark Void ขอยืมลงด้วยคนนะครับ pm มาเด้อ)

ผมอยากรู้ว่าตอนอัพเกรดพวกอาวุธและเจ็ทแพค จะเป็นยังไง
    บินง่ายขึ้นมั้ย? มีลูกระเบิดให้ใช้หรือเปล่า?

แต่อาวุธที่รุนแรงแต่ใช้ไม่ค่อยถนัด (demo) ก็เป็น Grenade Launcher ของพวกเอเลี่ยน (ไม่รู้จักชื่อมัน)
    แต่ดันชอบ ปืนกลของเอเลี่ยน แสงสีงามตาดี ปืนกลติดตัวเรามันยิงยังกะปืนบีบีกัน

แหม คนเล่นน้อยเนอะ อยากให้มาคอมเมนท์กันเยอะๆอ่ะ ว่ารู้สึกกัน ยางงายยยย

OverclockZone Member 3theye's Avatar

ผมก็เล่นได้ 10 นาทีลบหน่ะครับ (ไม่ได้อคติอะไรนะแต่ประสบกับฉากบินตอนแรกมันบังคับยากมากๆ) ก็ลองเล่นไปจนถึงช่วงเก็บชิ้นส่วนเครื่องบิน นั่นแหละครับ แต่ถ้าคุณไดเล่นอาจจะชอบก็ได้

OverclockZone Member titanteark's Avatar

ด่านแรก บังคับ ยาก ด่าน2เริ่มมัน ละ เอา ง่าย ง่าย ใครฝีมือไม่ถึง ก็เล่นไม่มัน

OverclockZone Member reconnang's Avatar

สำหรับผมก็สนุกดี ดีกว่าไม่มีเกมส์เล่น (ใช้จอยxbox360บังคับง่าย)

Quote Originally Posted by titanteark View Post
    ด่านแรก บังคับ ยาก ด่าน2เริ่มมัน ละ เอา ง่าย ง่าย ใครฝีมือไม่ถึง ก็เล่นไม่มัน
    ฝีมือไม่ถึง ก็ต้องขัดเกลาครับ ต้องฝึกฝน

ใครที่ว่าบังคับตอนบินยาก ลองปรับในออปชั่น ให้ Invert off
    กับปรับการบังคับตอนบินให้เป็นซัก60-70% น่าจะง่ายขึ้น
    (สำหรับผมมันง่ายขึ้นนะ)

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ด่านแรกที่ให้ยิงมันจะนัวๆหน่อย เหมือนจะยิงไม่ค่อยโดน แต่จริงๆแล้วยิงง่ายมาก แค่เป้าเล็งเข้าสีแดงแล้วก็ยิงๆเข้าไปเหอะ เดี๋ยวมันก็ตาย
    แต่ที่มึนจริงๆก็ตอนด่านที่เราเล่นเป็นตัวเองแล้วปีนลงมาจากหน้าฝานั่นหล่ะครับ มึนถึงใจ...

เล่นได้เรื่อยๆ ก็สนุกดีนะ (ถ้าไม่เจอบั๊กไม่ยอมตายแบบในDemo)

ผมคิดอยุ่เสมอว่า คะแนนจากสื่อต่างๆมันวัดความสนุกในแบบของเราไม่ได้หรอกครับ
    บางเกมสื่อให้ซะหรู อวยกันซะเหมือนของเทพ แต่เล่นแล้วห่วยบัติซบ
    บางเกมสื่อให้ต่ำมาก ต่ำจนไม่น่าสร้างมาเลยจริงๆให้ดิ้นตาย แต่เล่นแล้วสนุก
    ดังนั้นอยากเล่นก็เล่นเข้าไปเถอะ "ไม่ต้องแคร์สื่อ"

OverclockZone Member

สำหรับผม "สนุกครับ"
    เกมส์จะมีการควบคุมที่ดูมึนๆ มุมมองที่ดูมึนๆ ไปบ้าง แต่พอสักพักก็จะชินไปเอง(หรือผมชินเองคนเดียว)
    เป็นอีกเกมส์ที่เล่นได้เพลินๆนะครับ

ปล.ผมใช้ joy-Xbox wireless เล่นนะ

คืนนี้จะลองดู...

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks