Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dark Void] สำหรับท่าน สนุกมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Dark Void] สำหรับท่าน สนุกมั้ยครับ

edit : ผู้พัฒนาเกมส์ ชื่อ air tight games ค่าบบบบ

Dark Void เกมส์เหินหาว ทะยานบิน น้องใหม่จาก Capcom จากทีม Air Right Game (น่าจะใช่)
    ที่ได้คะแนนรีวิวตำต้อยเหลือเกิน จนพวกรีวิวเนิร์ดขยาดกันเป็นแถบๆ
    (เท่าที่รู้นะ IGN - Gamespot - EuroGame ให้คะแนนเพียง 5.5)

แต่สำหรับผม ลองเล่น Demo ดูแล้ว (จากแผ่น FG) แรกๆก็ยังทะยานไม่เป็นครับ โหม่งโลกเป็นสิบรอบ
    จนบินเป็น โดยการปรับควบคุมความเร็วการบิน เป็น 70เปอร์เซ็น โอโห้!!
    ทีนี้คล่องเลยครับ (ไม่มีภาพยืนยัน ขอประทานอำภัย)

แล้วสำหรับ ท่านๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ได้เล่นเกมส์นี้ หรือลองเล่นเกมส์นี้ รู้สึกยังไงครับ

ผมว่า มันส์ตอนบินนี่แหละ อิอิ สุดยอดขิงๆ
    Last edited by neromimz; 15 Feb 2010, 09:52:42.

ลบแทบไม่ทัน~

[s]คุณย่า[/s]จิลเคยบอกไว้ว่า "เกมนี้ไม่ต้องทำมาก็ได้ เสียดายตังค์ เสียดายเวลา"

หุหุ....

Comment

ก็พอเล่นอะครับ ก็สนุกดี ยังดีกว่าไม่มีเกมเล่น 5.5

Comment

Originally posted by Rdfaiz View Post
        ลบแทบไม่ทัน~

[s]คุณย่า[/s]จิลเคยบอกไว้ว่า "เกมนี้ไม่ต้องทำมาก็ได้ เสียดายตังค์ เสียดายเวลา"

หุหุ....
        หมายฟามว่าไรเหรอ ลบแทบไม่ทานนนน
        แต่ผู้พัฒนาเป็น Air Right Game ผมเองก็ไม่รู้จักอ่ะค่าบบบบบ

Comment

เล่นเป็นแล้วจะมันส์ ครับ

Comment

Originally posted by punlum25 View Post
            +1 ครับ

Comment

Originally posted by punlum25 View Post
              โหลด(บิต)มาลองแล้วเหรอครับ !?

พอดีวันนี้ท่านพ่อผมไปพันทิพย์ เลยฝากซื้อ MX-518 + CM CS-S Battle Pad H2
              แต่งบไม่พอซื้อเกมส์ออ่ะค่าบบบบบบ Y-Y จะโหลดบิตก็ม่ายได้ เพราะเน็ต EDGE 18KByte/sec

เอาไว้คราวหน้าแล้วกันนะ Dark Void (รอZest ลดราคา)

Comment

และด้วยเมาส์ Logitech MX-518 นี้ ข้าพเจ้า จะลองไปเล่น Dark Void (demo) Again!!!

Comment

Originally posted by neromimz View Post
                  และด้วยเมาส์ Logitech MX-518 นี้ ข้าพเจ้า จะลองไปเล่น Dark Void (demo) Again!!!

แนะนำ หา จอย X-Box มาเล่นครับ ตอนบินจะมันส์มาก

Comment

เกมนี้ถูกสร้างกระแสในทางที่ไม่ดีไว้เยอะครับ จริงๆมันก็ไม่มีไรหรอก

Comment

Mouse Logitech MX-518
                      ปรับไว้ 800dpi ครับ , Pointer Speed 50% , Pointer Acceleration : Low

เวลาบินก็บินได้ดีขึ้นครับ เล็งแม่นขึ้นจากเมาส์ Optical เดิมๆ
                      แต่ก็ต้องขอบคุณ Mouse Pad CM CS-S Battle Pad H2 : Small ราคา 390บาท
                      ทำให้การควบคุมลื่นขึ้นเยอะ

ปล.เดือนหน้า ต้องอ้อนวอนท่านบิดาให้ไปพันทิพย์เพื่อซื้อ Dark Void ซะแล้ว
                      (ใครมีแผ่น Dark Void ขอยืมลงด้วยคนนะครับ pm มาเด้อ)

Comment

ผมอยากรู้ว่าตอนอัพเกรดพวกอาวุธและเจ็ทแพค จะเป็นยังไง
                        บินง่ายขึ้นมั้ย? มีลูกระเบิดให้ใช้หรือเปล่า?

แต่อาวุธที่รุนแรงแต่ใช้ไม่ค่อยถนัด (demo) ก็เป็น Grenade Launcher ของพวกเอเลี่ยน (ไม่รู้จักชื่อมัน)
                        แต่ดันชอบ ปืนกลของเอเลี่ยน แสงสีงามตาดี ปืนกลติดตัวเรามันยิงยังกะปืนบีบีกัน

Comment

แหม คนเล่นน้อยเนอะ อยากให้มาคอมเมนท์กันเยอะๆอ่ะ ว่ารู้สึกกัน ยางงายยยย

Comment

ผมก็เล่นได้ 10 นาทีลบหน่ะครับ (ไม่ได้อคติอะไรนะแต่ประสบกับฉากบินตอนแรกมันบังคับยากมากๆ) ก็ลองเล่นไปจนถึงช่วงเก็บชิ้นส่วนเครื่องบิน นั่นแหละครับ แต่ถ้าคุณไดเล่นอาจจะชอบก็ได้

Comment

ด่านแรก บังคับ ยาก ด่าน2เริ่มมัน ละ เอา ง่าย ง่าย ใครฝีมือไม่ถึง ก็เล่นไม่มัน

Comment

Working...
                              X