Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ คอมเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ คอมเปิดไม่ติด

รบกวนพี่พี่ ช่วยผมด้วยครับ

อยู่ดีดีคอมผมก็เปิดไม่ติด

ไฟก็เข้านะครับ

ถอดการ์ดจอไปเช็คอีกเครื่องก็ปกติดี

อาการคือภาพไม่ขึ้นจอ

เปิดได้ซักพัก พัดลมการ์ดจอ กับ CPU วิ่่ง100%

ไฟบนแมนบอร์ดติดทุกดวงเลยครับ แล้วซักพักมันก็รีสตาทเอง

เกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณครับ

สเปก ตามลายเซ็นต์นะครับ
    Last edited by screamo; 14 Feb 2010, 16:53:50.

เช็ค PSU เมนบอร์ด ซีพียู ลองเช็คตามนี้ครับ

Comment

เช็คยังไงครับท่าน

ผมก็ลองเช็คดูแล้วนะครับ

ไฟก็เข้าปกติ

ทำยังดีครับ

เดี๋ยวผมไปลองเช็คอีกรอบนะครับ

Comment

เอาไปลองเครื่องอื่นดูครับ

Comment

ขอบคุณนะครับท่าน

เครื่องอื่นเป็น AMD หมดเลยครับ

เฮ้อ ไม่มีเครื่องให้ลองเลย

Comment

ลองเช็ค PSU ก่อนก็ได้ครับ

Comment

Bios ดังครั้งเดียว แล้วพัดลมมันก็หมุนแรงมาก จากนั้น ก็รีสตาทเอง

งง ครับ -- *

ผมเช็ค PSU ใช้ได้ปกติครับ

Comment

ลองเคลียร์ไบออสยังครับ

Comment

เคลีย ยังไงครับ

ที่ผมทำคือ ถอดปลั๊กให้หมด

จากนั้นถอด ถ่าน bios ประมาณ 2 นาที

จากนั้น ลองบูสโดยไม่มีถ่าน เป็นเหมือนเดิมครับ

จากนั้นลองใส่ถ่านเข้าไปที่เดิม ลองบูสดู ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

ผมทำถูกรึป่าวครับ

Comment

ถูกหมดครับ แต่ไม่ถูกตรงที่เปิดเครื่องโดยไม่ใส่ถ่านนะครับ งั้นคงต้องเช็คซีพียูและเมนบอร์ดแล้วละครับ คงต้องมีตัวใดตัวนึงเสีย

Comment

กำ ซวย จัง เพิ่งถอยมาอาทิตย์เดียวเองครับ

สงสัย ต้องส่งเครมแล้วหล่ะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
                      X