Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ ATI ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ ATI ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ?

การ์จอ 3 ตัวนี้

HD 5670
    HD 4850
    HD 4770
    กำลังเล็งๆการ์ดจอตัวใหม่อยู่ เห็นราคา 3 ตัวนี้ใกล้เคียงกันและไม่ค่อยแพงมาก (ความจริงงบน้อย - -)
    เลยอยากถามความเห็นหน่อยว่า ตัวไหนที่ดูแล้วแรงกว่า ไม่เน้นโอเวอร์คล็อก เหมาะกับการเล่นเกมที่กำลังออกใหม่ๆในช่วงนี้และอนาคตอันใกล้ มากที่สุดครับ

พอดีดูรายละเอียดข้างในไม่ค่อยเป็น เห็นบางตัว 128 bit DDR5 บางตัว 256 bit แต่ DDR3 แล้วก็พวก Engine CLK (MHz) Memory CLK นี่อีก

4850 > 4770 > 5670

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ตามนั้น

แอบเนียน อิอิ

Comment

^^

ตามนั้น 4850 แรงสุด คุ้มสุด

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ตามนั้นครับไฟถึงก็จัด 4850 โลดแรงๆ

Comment

ตามนั้นเลยครับ ไม่กลัวค่าไฟบาน + psu ถึง จัด4850 ครับแรง เคยใช้ๆ

Comment

4770 ประหยัดไฟ เย็นกว่า

Comment

HD4850 แรงกว่า HD4770 กระดึ๊บหนึ่ง ( ไม่ถึง 5% )

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

อ่านไปอ่านมาไปเจอประเด็น การ flashbios ของ 4770 ทำให้แรงขึ้น

แต่ก็บอกไปแล้วว่าไม่เน้นโอเวอร์คล็อก เพราะกลัวมันพัง

ส่วน 4850 ก็บอกกันว่าร้อนง่ายมาก แต่ก็มีวิธีปรับรอบพัดลมลดความร้อนได้

ซึ่งมันก็ต้องทำการโอเวอร์คล็อกอีกเล็กน้อย

สรุป .... สรุปไม่ได้เลย เอิ๊กๆ ก็คงเล็งๆไว้ แค่ 2 รุ่นนี้แล้วหล่ะ

Comment

ขอมองแบบ อนาคต นะ 5670

Comment

ผมเชียร์ 4770

Comment

ขอถามต่อจากเจ้าของกระทู้หน่อยนะคับ
                        ถ้าจะเอามาใช้กับจอ 23 นิ้ว ตัวไหนน่าซื้อที่สุดคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          HD4850 แรงกว่า HD4770 กระดึ๊บหนึ่ง ( ไม่ถึง 5% )
                          ตามนั้นครับหวังว่าคงได้คำตอบโดยผลันนะครับ

Comment

4850 แรงที่สุดแต่ 5670 ก็มี DX11 แล้วแต่จะเลือกครับ แต่เอ๋..4770 ก็ประหยัดไฟดีนะ

Comment

Working...
                            X