overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member kokoni's Avatar

Default ปัญหา IDM (Internet Download Manager) สปีดไม่เพิ่มเลยครับผม

คือว่าผมพึ่งเคยใช้โปรแกรม IDM (Internet Download Manager) น่ะครับผม แล้วทีนี้ผมก็ลองเซิร์ทหาข้อมูลวิธีเซ็ต คือ เขาบอกว่าให้เซ็ตค่า ตรงนี้ (ดังรูปด้านล่างครับผม)

ผมก็เซ็ตตามนี้ พอผมกดโหลดอะไร มันก็ไม่มีความแรงขึ้นเลยครับผม ความเร็วเท่ากับ ก่อนที่จะใช้โปรแกรมช่วยโหลดเลยครับผม

แบบว่า ก่อนใช้โปรแกรม โหลดที่ 235 kbps
    หลังจากใช้ IDM แล้ว ก็โหลดที่ 235 kpbs เหมือนเดิมเลยครับผม

ผมเลยลองไปถามคนอื่นดู บางคนก็บอกว่าไม่ต้องไปตั้งค่ามัน ติดตั้งแล้วใช้ค่าเดิมๆ แล้วโหลดเลย ผมก็ลองทำตามแบบไม่ตั้งค่าเลย พอกดโหลด ก็ยังสปิดเท่าเดิมครับ มันไม่เร็วแรงขึ้นเลย

(ผมเล่นเน็ตที่ร้านนะครับ แต่ที่ร้านเขาไม่ได้ห้ามโหลดน่ะครับ)

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับผม จะทำยังอย่างไรให้มันโหลดแรงๆ ขึ้นน่ะครับผม ผมเห็นรูปตัวอย่างที่เว็บอื่นๆ เขาบอกวิธีโหลด เขาโชว์ภาพให้ดู สปีดมันแรงมากมายครับ

ปล. เน็ตที่ร้านเขาใช้ 4 เม็ก น่ะครับ มันเป็นที่อะไรเหรอครับ รบกวนด้วยครับ

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

ลองเอาไฟล์นั้นให้เพื่อนคนอื่นที่อยู่คนละที่โหลดดูสิครับ

tomodify's Avatar

กรณีนึง
    เค้าอาจจำกัดความเร็วไว้ก็ได้

จำนวนท่อที่เปิดไว้ บางเวบฝากไฟล์ ไม่ได้เปิดไว้ 16 ท่อนะครับ
    idm ผมลองโหลดไดร์เวอร์ ati ผ่าน truewifi ได้สูงสุดถึง 510 kbps

OverclockZone Member kokoni's Avatar

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบครับผม

แต่ว่ามีคำแนะนำอีกไหมครับผม ถ้ามียังไงรบกวนด้วยครับผม

OverclockZone Member Pause_Bra's Avatar

ขึ้นอยู่กับเว็บที่เราโหลดด้วยครับ อย่างเช่นเว็บ mediafire ครับ ลองใช้โปแกรมIDMนี้ช่วยด้วยโหลด กับไม่ได้ใช้โปรแกรมนนี้ช่วยโหลด(โหลดผ่านโปแกรมบราวเซอร์โดยตรง) จะเห็นถึงความต่างเลยละครับ อิอิ

OverclockZone Member VV2499's Avatar

IDM มันไม่ได้ช่วยทำให้ Speed เพิ่มขึ้นนะครับ แต่มันจะช่วยให้ความเร็วในการ Download อยู่ที่ค่า Maximum ที่สุด
    ก็คือมันช่วยให้ความเร็วในการ download ต่างๆสูงที่สุดเท่าที่เน็ตคุณจะเร็วได้ ถ้า host นั้นๆ idm สามารถแบ่งส่วน download ได้ 8-16 ส่วน อย่าง Midiafire นี่เห็นผลชัดมาก แต่ถ้าใช้กะ Rapidshare ไม่มีผลคับเพราะมันยังไงก็ให้โหลดได้แค่ 1 ส่วนเท่านั้น หลักๆเลยก็คือขึ้นอยู่กะเว็บที่โหลดอีกต่างหาก

^
    ^

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ลองเช็กว่าตัวโปรไปตั้ง Speed Limiter เอาไว้หรือป่าว?

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

idm แค่เปิดช่องทางการโหลดให้มากขึ้น เหมือนกับท่อน้ำหลายๆท่อ ย่อมไหลเร็วกว่าท่ิอเดียว

เรื่องที่ช้า ไม่น่าแปลก เพราะเป็นร้านเน็ต น่าจะมีคนอื่นดึงอยู่แล้ว(ถ้าไม่แยกสาย)
    ลิมิตของเว็บนั้นๆ แล้วก็จำนวนคนที่ใช้งานในตอนนั้นๆอีก
    แล้วเน็ตมันก็ไม่ใช่ว่าจะแรงตลอดเวลา ไปดูกระทู้ห้อง Network~ จะเห็นว่ามีปัญหาบ่อยๆ เรื่องความเร็วตก

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

กำโหลดในร้านเน็ตอีก
    เค้าไม่กระตุกตายเลย

Squid บีบไว้หรือเปล่านั้น -*-
    เเนะนำอย่าโหลดดีกว่าครับ เกรียนปืนกระตุกโดนโววายเเน่ๆ

Bookmarks

Bookmarks