Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีแก้แบนวิต µTorrent 2.0 ให้วิ่งเต็มได้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัวล่างสุดที่เซ็ตไว้เป็น 4 นี่ คืออะไรครับ

Comment

Comment

10-15 วินาที ก็วิ่งเต็มแล้ว
        ผมไม่เข้าใจมันวัดอะไรได้หรอครับ เน็ตก้ไวไม่เท่ากันซักหน่อย แค่รูป เอาไปดูช่วยไรได้รึ

ปล ตัวล่างอยากอัพเยอะให้เช็ทให้เยอะขึ้นครับ ปตผมไม่เน้นอัพ เลยตั้ง 10 เพราะผมใช้ netเยอะ ต้องส่งงานไปมากับเพื่อน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ของผมลอง Set แล้ว เร็วดีไม่มีตกครับ ฮิฮิ....

Comment

ได้ผลจริงด้วยแฮะ ตอนแรกก็งงว่าทำไมมันอืดนัก โหลดเพราะอินเตอร์เฟสสวยนะเนี่ย เหอๆ

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ผมเปลี่ยนแค่จำนวนเชื่อมต่อสูงสุดทั่วโลกเป็น 2000 เท่านั้นก็ได้แล้วครับ
                ที่เหลือเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by wawar View Post

10-15 วินาที ก็วิ่งเต็มแล้ว
                  ผมไม่เข้าใจมันวัดอะไรได้หรอครับ เน็ตก้ไวไม่เท่ากันซักหน่อย แค่รูป เอาไปดูช่วยไรได้รึ

ปล ตัวล่างอยากอัพเยอะให้เช็ทให้เยอะขึ้นครับ ปตผมไม่เน้นอัพ เลยตั้ง 10 เพราะผมใช้ netเยอะ ต้องส่งงานไปมากับเพื่อน
                  เน็ตท่าน แค่กี่ M เองครับ 15 วินาทีก็ขึ้นแล้ว ผมก็ขึ้นครับ พอวิ่งเลย 3XXkb/s ไปแล้วนิ จนถึง 5XXkb/s หรือไม่ก็6XXkb/s มันจะตีกลับลงมาเหลือ 3XXkb/s ซึ่งคนที่ใช้ 512kb/s ถึง 4Mจะไม่ค่อยมีผลอะไรหลอกครับ ตั้งแต่คนที่ 8M ขึ้นไปนะจะเห็นผลชัดครับ รูปมันช่วยยืนยันได้ว่าความเร็วที่พุ่งขึ้นและติดต่อได้เร็วด้วยเวลาที่ยืนยัน ก็ดูรูปสิครับ รูปแรก
                  ถ้าคุณ wawar บอกให้ปรับ ส่วนอัตราการดาวโหลดสูงสุด(kb/s): ถ้าใส่ 0 ดูตามรูปครับ ใช้เวลาไป 1นาที 41วินาที
                  ขึ้นๆลงๆได้ประมาณแค่นี้ ถ้าเน็ต4M หรือ 3M ไม่ค่อยจะรุ้สึกหลอกครับ คนโหลดแทบไม่รู้ถึงความต่างหลอกครับ

แต่ถ้าใส่ค่าที่ผมอธิบายไป ดูตามรูปครับ แค่ใช้เวลาไปแค่ 1นาที 27วินาที เองมันก็เต็มแบนวิตผมแล้วแถมยังวิ่งค้างอยู่ 9XXkb/s ไม่ลดลงด้วยเต็มที่ก็แค่ 8xxkb/s เองครับ แล้วบอกได้ไงครับว่า มันวัดอะไรได้หรอ

ทุกอย่างมันวัดที่เวลา,คนปล่อย,คนดูด และแบนวิตครับ รูปเป็นส่วนประกอบของความเข้าใจครับ ว่าบ้างคนที่ใช้เน็ตแรงๆถ้าโหลดหนักๆจริงๆจะรู้ว่าแบนวิต เราจะวิ่งค้างประมาณที่ไหนถ้าคนปล่อยเยอะกว่าคนดูและเป็นโคโลด้วยนั้น เช่น ผม 8M โหลดงานที่มีโค ปล่อย 6 คน และ คนดูด 2 คน ยังไง แบนวิตผมจะอยู่ที่ 9XXkb/s จะไม่ลงไปถึง5xxkb/s แน่ๆครับ เพราะแบนวิตจะดูดมาเต็มที่ ละเป็นไปไม่ได้ว่าโคจะเน่า 6 คนเลยถูกไหมครับ ผมเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา หลายรอบจนเห็นผลได้ชัดเจนเลย
                  Last edited by naruto64; 15 Feb 2010, 17:35:38.

Comment

เน็ตของ 3BB สปีด 4M บ้างครับ ผมมีลองหลายตัวครับ

ส่วนอัตราการดาวโหลดสูงสุด(kb/s): ถ้าใส่ 0 (ตามที่คุณ wawar แนะนำนะครับ) โหลดไป 1นาที 10วินาที แถมต่อเวลาให้อีกด้วย
                    และ จำนวนเชื่อมต่อสูงสุดทั่วโลก: ใส่ 5000

37Xkb/s ครับไม่ขึ้นแล้ว

มาดูกันบ้างหลังใส่ค่าที่ผมบอกไป โหลดไป 1นาที 2 วินาที
                    ส่วนอัตราการดาวโหลดสูงสุด(kb/s): 5000
                    และ จำนวนเชื่อมต่อสูงสุดทั่วโลก: ใส่ 5000

วิ่ง 47Xkb/s
                    แบนวิตจะค้างประมาณนี้ครับ พอต่างกันไหมครับ

Comment

เพิ่งว่างมาอ่านครับ แบบนี้ต้องลอง ^_^

Comment

มาอีกละ 5555 โหลดมันครับ อย่าเถียงกันเลยครับ ถ้าใคร ทำแล้วได้ผลก็จบครับคงไม่มีอย่างอื่นมั้งครับ เพราะ เราคือจอมดูด ครับ 555555555555

Comment

ถ้าใช้ในเครื่องcolo เซตแบบนี้มันเร็วขึ้น แต่มองไม่ออกหรอกว่าเท่าไร
                          ไม่มีผลเท่าไร พอๆกัน

แต่ก็ดีครับเอาอะไรดีๆมาแบ่งปัน

Comment

Originally posted by overclock9 View Post
                            ถ้าใช้ในเครื่องcolo เซตแบบนี้มันเร็วขึ้น แต่มองไม่ออกหรอกว่าเท่าไร
                            ไม่มีผลเท่าไร พอๆกัน

แต่ก็ดีครับเอาอะไรดีๆมาแบ่งปัน
                            นั้นซิครับ มันยากที่จะรู้ได้เพราะโคโลส่วนใหญ่ไปใช้ 1.6.1 กันเกือบหมดแล้วครับ

Comment

อืมแจ่มๆ เดี๋ยวไปลองบ้าง กลับมาใช้เก่าๆ แล้วก็งงๆนิดหน่อย

Comment

ท่าน จขกท น่าจะแก้ไข รูปประกอบที่ใส่ไว้ให้เท่าขนาดจริงหรือใหญ่ จนไม่ต้องคลิกดู น่าจะดีกว่าน่ะครับ สะดวกกว่าเยอะเลย

เป็นแนวทางที่ดีมาก ถ้ามีโอกาสใช้ 2.0 จะลองดูครับ

Comment

Working...
                                X