overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member iamponz's Avatar

Default ขอสอบถามเกี่ยวกับ iPod Classic ครับ

พอดีกำลังคิดว่าจะซื้อ iPod Classic ตัวล่าสุดอ่ะครับ ว่าจะซื้อที่อเมริกา คืออยากทราบว่า พวกภาษาไทยนี่อ่านได้ไหมอ่ะครับ เพราะว่า ผมลองหาข้อมูลดู ได้ยินว่าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ขอรบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

classic ซื้อที่ไหนก็อ่านไทยไม่ได้เน้อ
    touch อ่านได้ครับผม แถมถูกกว่าไทยหลายพันด้วย ลองดูใน amazon ครับ

OverclockZone Member iamponz's Avatar

Quote Originally Posted by นายบุ๊ง View Post
    classic ซื้อที่ไหนก็อ่านไทยไม่ได้เน้อ
    touch อ่านได้ครับผม แถมถูกกว่าไทยหลายพันด้วย ลองดูใน amazon ครับ
    ขอบคุณครับ
    แล้ว มีความเป็นไปได้ไหมอ่ะครับ ว่าจะสามารถอ่านไทยได้ พอดีส่วนตัวผม ช่วย iPod Classic มากกว่า Touch เพราะ พื้นที่ Touch จุได้ น้อยอ่ะครับ ถ้าในงบ ที่เท่าๆ กัน ผมเลยยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by iamponz View Post
    ขอบคุณครับ
    แล้ว มีความเป็นไปได้ไหมอ่ะครับ ว่าจะสามารถอ่านไทยได้ พอดีส่วนตัวผม ช่วย iPod Classic มากกว่า Touch เพราะ พื้นที่ Touch จุได้ น้อยอ่ะครับ ถ้าในงบ ที่เท่าๆ กัน ผมเลยยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร
    ตอนนี้ยังเป็นไปไม่ได้ครับ

ถ้าอยากได้เยอะๆ อ่านไทยได้ คงต้องบอกว่า ให้หาตัวเก่าครับ G5.5 อะไรพวกนี้แทน

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ตอนนี้ยังเป็นไปไม่ได้ครับ

ถ้าอยากได้เยอะๆ อ่านไทยได้ คงต้องบอกว่า ให้หาตัวเก่าครับ G5.5 อะไรพวกนี้แทน
    ขอบคุณมากครับ

ตัว Gen 5.5 นี่ ราคา ตกอยู่เท่าไรอ่ะครับ ?

แล้ว ถ้า ไม่ยึดติด กับ ภาษาไทย เท่าไร

iPod Touch กับ iPod Classic พี่ๆ สมาชิก คิดว่า ตัวไหนจะดีกว่ากันอ่ะครับ ?

เกมส์ไม่ค่อยเน้นเท่าไรนะครับ มี PSP แล้ว

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by iamponz View Post
    ขอบคุณมากครับ

ตัว Gen 5.5 นี่ ราคา ตกอยู่เท่าไรอ่ะครับ ?

แล้ว ถ้า ไม่ยึดติด กับ ภาษาไทย เท่าไร

iPod Touch กับ iPod Classic พี่ๆ สมาชิก คิดว่า ตัวไหนจะดีกว่ากันอ่ะครับ ?

เกมส์ไม่ค่อยเน้นเท่าไรนะครับ มี PSP แล้ว
    เรื่องราคาไม่แน่ใจอ่ะครับ คงต้องหาเอาตามเว็บที่ขายมือ 2 เอา

ส่วนให้เลือก ถ้าเอามาฟังเพลงเอา classic ครับ เน้นเยอะไว้ก่อนดีกว่า ยิ่งมี psp แล้วตัด touch ออกได้เลย

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

Gen 5.5

60g อยู่ที่ 4000-5000 ครับ แล้วแต่สภาพ
    30g อยู่ืที่ 3000-4000 ครับ แล้วแต่สภาพเช่นกัน

เสียงดีครับ
    แรงกว่า Classic เอาไปต่อกับหูฟังที่ต้องใช้กำลังขับเยอะๆ ได้สบายๆ ^^

OverclockZone Member medickung's Avatar
    Rangsit University, iStudio kaowsarn

ตาม คห บน ไปเลยนะครับ

แถม Gen 5.5 ยัง Hack ลงไทยได้ ลงเกมได้ แถมยัง Hack UI เป็นเหมือน iPod Classic ได้ด้วย

(แต่ส่วนตัวใช้ Classic อยู่นะ ก่ะหูฟัง MS1i โอเคเลย แต่แฮ้กไม่ได้ เลยลงไทยลงเกม Mo อย่างอื่นไม่ได้เลย )

ผมกำลังคิดว่าจะสั่งซื้อจากทาง Ebay อ่ะครับ ตัว 5.5 ไม่รู้ว่า จะ ซื้อแบบไหนดีกว่ากันอ่ะครับ

Refurbished หรือว่า Used ดี

refurbished ก็ดีครับ โดยส่วนมาก re คือของใหม่ (ที่เก่าแล้ว จาก stock) อ่ะครับ อย่างน้อยก็ไม่ค่อยผ่านศึกเหมือน used

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

เเต่เสียงนี่ คลาสสิตดีกว่าตัวเก่ามากอยุนะครับ - -"

OverclockZone Member medickung's Avatar
    Rangsit University, iStudio kaowsarn

หรือถ้าห่วงเรื่องเสียงมากก็จัด Photo ไปแทนครับ

OverclockZone Member Astonishing's Avatar

อ่านไทยไม่ได้แน่นอนครับ รอเค้าอัพให้อย่างเดียวเลย

แต่ผมก้อใช้ iPOD classic 160GB อยู่นะครับ ใช้ดีเหมือนกัน

ลงหนังจุจัย เสียงก้อใช้ได้ ปัญหาจุกจิกก้อไม่ค่อยมี อาจมีค้างบ้างนิดหน่อย

เรื่องภาษาไม่ค่อยเป็นปัญหาเท่าไหร่ ถ้าเราใส่ Album Artwork ให้หมด ก้อพอจะแยกได้ครับ

ถ้าเราชอบมัน อยากได้มันจิงๆ ซื้อมาก้อไม่มีทางเสียจัยหรอกครับ ซื้อๆไปเถอะ ความสุขน่ะ ^^

OverclockZone Member NeroPhoto's Avatar

คลาสสิคพอพ้น G5.5 ไปแล้วไม่ได้ข่าวคราวภาษาไทยเลย แต่ผมก็ไม่เดือดร้อนซักเท่าไรนะ อาศัยยัดปกเพลงลงไป

แต่พอเอาเข้าจริงๆก็ไม่ได้อ่านชื่อเพลงหรอกเพราะเพลงที่ฟังส่วนใหญ่ก็จัดPlaylistไว้เฉพาะไม่ต้องเลือกให้เสียเวลากดที่เดียวรันเพลงยาวฟังแต่เพลงที่ชอบ เพลงไม่ชอบก็ไม่ค่อยได้ใส่ ส่วนใหญ่หนักไปทางไฟล์หนัง แต่มันเสียอย่างเดียวทำแบบซับแล้วอ่านลำบาก(ก็จอมันเล็ก)

Bookmarks

Bookmarks