Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ PES2010

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ PES2010

PES2010 ต้องใช้สเปคขนาดใหนถึงจะใม่กระตุก ช่วยจัดไห้ทีผมใม่ใช่คอเกมม์
    ล่าสุดไปลอง LE1250 ram 2 g 8800GT 512 M2N68 แทบอยากเตะเครื่องทิ้งเลย

PSU Enermax 375 FMA II LE1250 @2.96

Comment

Cpu อ่ะครับ แนะนำ เปลี่ยน

Comment

PES2010 cpu 2 คอร์@ซัก 3.5 ขึ้นไป ram 2 G การ์ดจอ hd4850 หรือ gts250 @1080p รีเพลย์ 60fps แต่ถ้าปรับ res ต่ำกว่านี้ hd4670 หรือ 9600gt ก็ลื่นหัวแตก

Comment

สอย Athlon II X2 240 มาเล่นเลยสิครับ

เดิมๆก็ลื่น การ์ดระดับนี้

Comment

ของผม ดูแล้วภาพมันไปไม่ลื่น สเปกตามลายเซ็นเลย ปรับ 60Hz แล้วก็เป็น ต้องเซ็ทค่าตรงไหนมันครับ ใน CCC ปล่าวครับ wait Syne ก็ปรับ Off นะครับ ....

งงมากๆ แต่ถ้าสนามไหนแข่งตอนเย็นๆ/ดึกๆไม่เป็น แต่ถ้าโดนแดดจ้าๆ เป็นเลย ไม่ไช่แต่ 5870 นะครับ ใช้ GTX275 ก้เป็น.... งงเลย Konami ทำเส้นอีกแล้ว แนะนำทีครับผม...

DX ก้อัฟแล้ว ไดร์เวอร์ก็แล้ว....หุหุๆ

Comment

ของผมก็เคยเป็นครับ อาการเดียวกัน แต่ตอนนี้สบายมากครับ ลองลงแพทใหม่ดูครับ แล้วก็ในโหมด เซ็ตติ้ง ลองไปเอาลูกศรที่ LB ออก ดูครับ ว่าแต่ท่านใช้แพทไรครับ

Comment

ไม่ได้เล่นเกมส์ นี้
                แต่โหลดมาใว้ทำไมก็ไม่รู้ --* ( เห็นคนโหลดกันเยอะเลยโหลดตามเค้า 555 )

Comment

ปรับ resolution ตามหน้าจอของตัวเอง แล้วติ๊ก LB ออกครับ ผม GTX275 Q8400 3.2 ram 4G

เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ(ลื่นมาก) อย่าลืม update pacth ด้วยนะครับ ตอนนี้ pacth เป็น 1.7 แล้วนะครับ

Comment

ถามนิดครับ ถ้าตัว Repack นี่ อัพเดตแพทได้ป่ะครับ

พอดี ใช้แต่ตัว pesedit

Comment

จากที่ลอง Q6600@3.0+P5Q Pro+DDR2 2G. 5-5-5-15@1066+PWC HD4670 PCS Win7 Ultimate 32bit. เล่นกับจอ LG W2243T 21.5" 1920x1080 ปรับ High+V-Sync ก็ลื่นดีครับ 58-60 เฟรม ยกเว้นตอนฉากคัทซีน ช่วงยิงประตูได้แล้วดีใจ+ช่วงทำฟาวล์+เปลี่ยนตัว ประมาณเนี้ย ได้ประมาณ 30กว่าเฟรม

ปล.8800GT ลองไดรเวอร์ 186.18 ดูครับ
                      Last edited by wiroon; 15 Feb 2010, 11:26:17.

Comment

ซีพียูแต่ละคนที่ว่ามา ลูกค้าผมร้องไห้แน่ เ็ฮ้อ

Comment

Originally posted by m10621 View Post
                          ของผมก็เคยเป็นครับ อาการเดียวกัน แต่ตอนนี้สบายมากครับ ลองลงแพทใหม่ดูครับ แล้วก็ในโหมด เซ็ตติ้ง ลองไปเอาลูกศรที่ LB ออก ดูครับ ว่าแต่ท่านใช้แพทไรครับ

ใช้ Pacth ตัวเต็มของทาง Konami 1.03 เลยนะครับ และลง PES Edit 1.41 Pacth ลงไปอ่ะครับ

แต่ก่อนก็ลื่นดีอยู่ ไม่รู้ไปทำอีท่าไหน อัฟ DX ถูกเวอร์ชั่นหรือไปเซ็ทอะไรใน CCC รึป่าว....

ผมก็งง พอจะทราบจุดมันไหมครับ....ว่าเป็นที่อะไร สเปกมันโอเคแล้วล่ะแต่ผมว่ามันติดที่ปัญหา ซอฟแวร์ ชัวๆ....

ขอบคุณท่านมากครับ

Comment

X2 240 +4670 ถึง 4770 เดิมๆก็ลื่นหัวแตกแล้ว

Comment

OC ส่งผลต่อความกระตุกด้วยนะครับ
                              ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นเพราะ Patch1.6 [ตอนนี้ลง Patch1.7 ใช้งานอยู่]
                              พอ OC ใหม่ อาการกระตุกหายไป [=_="] งงเต็กเลย

Comment

Working...
                              X