Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมมีปัญหาอะครับ ช่วยดูให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมมีปัญหาอะครับ ช่วยดูให้หน่อย

คือว่าเวลาเล่นเกมเนี่ย บางเกมเช่น seal online เวลาเล่นกระตุกมากอะครับ สเป็คตามนี้
    I5 750
    P55-US3L
    HIS HD5770
    G.skill 4gb/1600 CL9D (2gbx2)

สเป็คนี้เล่นเกมนี้มันต้องลื่นหัวแตกแล้วอะครับ แต่พอผมใช้ CPU-Z ตรวจปรากฎว่า[IMG][/IMG]

สเป็คมันแปลกๆไปอะครับ แรมตอนผมซื้อมา ผมซื้อบัส1600 ไมมันวิ่ง667อะครับ (667x2 = 1300กว่าไม่ใช่1600!!!!) ผมซื้อมาจากJIB ทั้งหมด ไม่รู้ว่าJIB มันใส่ของมาให้มั่วๆป่าวอะครับ เซงมาก แล้วไมCPUผมมันใช้ไฟน้อยผิดปกติอะครับ แล้วที่สำคัญการ์ดจออะมันแปลกสุดละ งงมากไมดูตัวเลขมันแปลกมากอะ เหมือนไม่ใช่ 5770 แล้วอะ งิงิ ช่วยดูให้ทีนะครับ ถ้ามันมีไรเดวจะไปหา JIB เพิ่งซื้อมา2อาทิตย์เอง งิงิ
    Last edited by zgmfxx10a; 15 Feb 2010, 14:31:40.

ส่วนทำไมไม่เป็น1600เพราะไม่ได้เข้าไปปรับที่bios เพราะส่วนใหญ่ 1600ต้อง OC

cpuไฟน้อยไม่ดีก็ปรับเพิ่มเข้าไปแบบไร้เหตุผลก็ได้ให้มันร้อนๆ

ส่วน5770 มันก็ขึ้น5700หละถูกแล้ว แต่core mem ไม่แน่ใจต้องถามผู้รู้อีกทีไปดูมาละ น่าจะ900/900ปะ
    Last edited by khin7710; 15 Feb 2010, 12:05:20.

Comment

เห็นว่า ATI บางทีมีปัญหากับเกมส์ ออนไลน์ นะ
      เห็นที่หมวดการ์ดจอเค้าพูดมานะ ( ผ่านตาเเว๊บ ๆ )

Comment

ิมีคำถามครับ
        1.ถ้าไฟcpuน้อยไม่ดี เข้าไปปรับไบออสได้ที่ตรงไหน แล้วปรับสักเท่าไหร่ถึงจะพอดีครับ(ไม่OC)
        2.แรมของผมมี2ตัว ทำไมที่JIB มันใส่ slot1 กับ 3 มาให้อะครับไมไม่ 1 กับ 2 แล้วมันมีผลไหมใส่1กับ 3
        3.ไปปรับบัสแรมเพิ่มได้ที่ไหนอะครับ
        4.ตกลงเรืี่องการ์ดจอเป็นไรอะ ใครตอบได้มั่ง

ท่านTWK อาจจะพูดถูกนะครับ ผมเล่นเกม offline เช่น Devill may cry4 ก็ไม่กระตุกนะลื่นหัวแตกเลย

Comment

1. มันปรับขึ้นลงตาม speed step ของ cpu ครับ ใช้น้อยไฟก็น้อย ใช้มากไฟก็มาก
          2. เขาใส่ถูกแล้วครับ สำหรับเมนบอร์ดนี้ 1 คู่กับ 3 ส่วน 2 คู่กับ 4
          3. ผมว่าเป็น auto ก็ดีอยู่แล้วนะ
          4. เหมือนข้อ 1 ครับ ถ้าใช้ 2D มันก็ลดความเร็วลงมา ถ้าเล่นเกมส์ 3D มันก็จะปรับเพิ่มขึ้นมาเอง
          Last edited by supamitrw; 15 Feb 2010, 12:43:04.

Comment

ระบบประหยัดพลังงานของเมนบอร์ดรุ่นนี้
            Last edited by supamitrw; 3 Mar 2010, 20:41:02.

Comment

อืมเข้าใจแล้วครับ แต่ผมยังงงอยู่อย่างเดียวคือ "ทำไมผมเล่นเกม seal online มันกระตุกมากเลยอะครับ" เกมออนไลน์ก็เป็นอยู่เกมเดียวอะแหละที่กระตุกแบบนี้ ลงเกมใหม่หลายรอบละก็ยังเป็นเหมือนเดิม

แล้วก็ทำไมที่การ์ดจอ มันไม่มีให้เห็น เทคโนโลยีว่ากี่ nm code name ก็ไม่มีอะครับ เห็นคนใช้5770คนอื่นเค้ามีกัน
              Last edited by zgmfxx10a; 15 Feb 2010, 13:14:56.

Comment

Originally posted by zgmfxx10a View Post
                อืมเข้าใจแล้วครับ แต่ผมยังงงอยู่อย่างเดียวคือ "ทำไมผมเล่นเกม seal online มันกระตุกมากเลยอะครับ" เกมออนไลน์ก็เป็นอยู่เกมเดียวอะแหละที่กระตุกแบบนี้ ลงเกมใหม่หลายรอบละก็ยังเป็นเหมือนเดิม

แล้วก็ทำไมที่การ์ดจอ มันไม่มีให้เห็น เทคโนโลยีว่ากี่ nm code name ก็ไม่มีอะครับ เห็นคนใช้5770คนอื่นเค้ามีกัน
                ท่านก็ใช้ GPU-Z ดูสิคับ ใช้ CPU-Z ก็ได้แค่นั้นเอง

Comment

Working...
                X