Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ลอง OC ดูอ่ะคับ ใช้ทุกอย่างบ้าน ๆ
    E6320@2.5 อุฉหภูมิ CPU ไม่ค่อยขึ้นจากธรรมดา
    แต่ VCore ผมเซ็ตแต่ VCore อ่ะคับใน mainboard รุ่น P5LD2 SE
    แต่ไม่ว่าเซ็ตยังไง VCore ใน windows มันก็เพิ่มขึ้นจาก 1.3x เป็น 1.45
    ไม่ทราบว่ามีอันตรายหรือมีข้อแนะนำมั๊ยครับ
    มือใหม่จริง ๆ ครับ
    ขอบคุณทุกคนที่รับฟังครับ

ไม่มีอันตรายครับ อัดได้เลย หุๆ มันก็แค่ทำให้ cpu ร้อนขึ้นเองครับ

Comment

ผมใช้ m\b รุ่นเดียวกับคุณอยู่ครับ ลองปรับ o/c auto ดูก่อนครับ ปรับเป็น o/c 30% ดู ถ้าเป็นมือใหม่

Comment

Working...
      X