Announcement

Collapse
No announcement yet.

ออนเอ็มแล้วมีเมล์สแปมแอดมาจะติดไวรัสไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ออนเอ็มแล้วมีเมล์สแปมแอดมาจะติดไวรัสไหมครับ

คือผมก็เล่น MSN อยู่แล้วมีเมล์จากต่างประเทศ (ชื่อยาวๆแล้วมีเลขต่อท้าย) คิดว่าน่าจะเป็นสแปมครับ เพราะแอดมาเยอะเหลือเกิน ใครเคยเจอแบบนี้บ้างอ่ะครับ

ซึ่งตอนนี้ผมใช้อยู่สองเครื่อง
    -เครื่องแรก ผมกด No,Thank แล้วบล๊อก แบบนี้จะติดสแปมไหมครับ
    -เครื่องที่สอง ช่วงแรกๆผมยังไม่รู้ มันแอดมา ผมก็ดันไปกด Yes พอฝั่งนู๊นทักมา ผมก็ทักกลับเป็น ภาษาอังกฤษทั้งคู่ (นึกว่าเป็นชาวต่างชาติ) แบบนี้จะติดไหมครับ

ทั้งสองเครื่องนี้จะติดไวรัสหรือสแปมไหมครับ
    ขอบคุณครับ

โดนบ่อยคับ ช่วงนี้

เป็น spam โฆษณา กับ หาคู่คับ

พอคุย มันบอกว่าเมลเรา add ไป ประมาณนี้ บลาๆๆๆ

ถ้า add ไม่ติด ถ้าคุยมี link ให้กดอาจติด

Comment

คุยเฉยๆ ไม่เป็นอะไรหรอกครับ

แต่อย่าไปคลิกก็แล้วกัน ^_^

* ผมก็หลงดีใจ นึกว่ามีฝรั่งแอดมา

Comment

spam ครับ ไม่รู้เป็นบอทหรือคนจริงๆ คุยกับเราได้ด้วย

Comment

ขอบคุณทุกคอมเม้นมากครับ
          ผมก็เคยคุยอ่ะครับ แต่ก็ไม่ได้ไปกดลิ้งแต่อย่างใด รู้สึกว่ามันยังไม่ทันส่งลิ้งมาเลยครับ ผมรู้สึกแปลกๆเลยบล๊อกลบไปก่อน
          ตอนแรกผมก็กลัวว่าแค่คุยจะติดไวรัสหรือโทรจันหรือเปล่า
          ลองไปคุยกับเพื่อน ก็โดนเหมือนกัน สังเกตว่าไม่ว่าราจะคุยกับมันภาษาใดหรือแบบไหน มันจะส่ง Dialog มาประโยคเหมือนกับตั้งค่าเอาไว้
          ตอนนี้มันแอดมาก็ไม่ตอบรับครับ บล๊อกหมด

ปล.ก่อนจะบล๊อก มันจะ hey! แบบนี้จนรำคาญมากครับ

Comment

Working...
          X