Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Speaker ที่ดีไซน์เท่ๆ โดนๆ ราคาพันไม่เกิน 1500 มีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Speaker ที่ดีไซน์เท่ๆ โดนๆ ราคาพันไม่เกิน 1500 มีมั้ยครับ

เน้น ดีไซน์ คับ เหมือนของพวก JBL Edifier ที่เหมือน จานบิน ยานอวากาศ อะไรพวกนี้อ่ะคับ หรือ แบบอื่นๆก็ได้ที่แปลกตาหน่อยฮะ

1.เน้นดีไซน์
    2.ราคาไม่แพง
    3.ไม่เกี่ยงยี่ห้อ
    4.ราคาไม่แพง อย่างที่บอกครับ ยังงก็ เพดานไม่เกิน สองพันอ่ะฮะ
    5.เสียงไม่ดีก็ช่างคับ ขอดีไซน์

ขอรบกวนGuru ทั้งหลาย ช่วยแน่นำหน่อยครับ

พอดีจะไปเสนอลุกค้า กลุ่มวัย teen อ่ะคับ ^^ อิอิ
    Last edited by lasterest; 17 Feb 2010, 12:00:12.

ลำโพงเพนกวิน อิอิ

Comment

Originally posted by execute View Post
      ลำโพงเพนกวิน อิอิ
      หน้าตาเปนงัย รบกวนช่วยลงรุป ให้หน่อยจิคับ ><"

Comment

ดันๆๆ

Comment

PS2000 ไง ดีไซน์อวกาศไปเลย ไม่เกิน 1500 ด้วยไปดูร้าน advice เองละกัน(น่าจะมี)

Comment

Originally posted by tanakaro View Post
            PS2000 ไง ดีไซน์อวกาศไปเลย ไม่เกิน 1500 ด้วยไปดูร้าน advice เองละกัน(น่าจะมี)
            เยี่ยมเลยครับ ลองถามกุเกิ้ลแล้ว เค้านอกจากดีไซน์แล้ว เสียงก็ดีมากด้วยครับ กับราคาประมานนี้
            ขอบคุณมากครับ แต่ท่าทางคงจะหาซื้อลำบากหน่อย อิอิ T^T

.........................................................................

แนะนำ อีกได้มั้ยฮะ มีอันไหน อีก ><" จาได้มีตัวเลือกเยอะๆ ขอบคุณคับ

Comment

ดัน

Comment

มาดู ลำโพง 1500

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                  มาดู ลำโพง 1500
                  แหมท่าน.... ผมเน้น Design อย่างเดียวคับ ><" เสียงจะดังเหมือน ตดแมว ผมก็มิเกี่ยง... อิอิ

Comment

เน้นดีไซน์ ราคาต่ำๆ

ไปไมโครเเลปครับ เห็นเค้าลดอยู่

ไม่มีทางไปยี่ห้ออื่น - -'

Comment

เมื่อก่อนไม่เคยสนใจลำโพงเลย
                      เห็นแบบสวยๆ มานานแล้วนะ (เห็นไกลๆ ไม่ได้ไปฟังใกล้ๆ)
                      แต่พึ่งมาสังเกตเอาตอนนี้ว่าดอกไม้ของ JBL โครตสวยเลย!
                      เสียดายที่มันดันราคาโครตเกินงบเหมือนกัน ^^" (5500.-)

Comment

mini x ครับ อีก1 ตัวเลือกสำหรับคนพื้นที่น้อยๆ แนวๆ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                          เน้นดีไซน์ ราคาต่ำๆ

ไปไมโครเเลปครับ เห็นเค้าลดอยู่

ไม่มีทางไปยี่ห้ออื่น - -'
                          ไมโครแลป หรอคับ ... เท่าที่ผมเดินๆ ดู มีแต่ แพงๆ แล้วก็ ดีไซน์ ธรรมดา ทั้งนั้นเลยอ่ะค๊าบ เปนแบบรูปทรง สี่เหลี่ยมแบบพื้นๆ เลยอ่ะฮะ ><" ผมชอบรุ่น แมงกระพรุนน่ะคับ ของยี่ห้อนี้ แปลก เท่ห์ แนว สุดๆ *-* แต่ แพงงงงง อิอิ

Originally posted by neizod View Post
                          เมื่อก่อนไม่เคยสนใจลำโพงเลย
                          เห็นแบบสวยๆ มานานแล้วนะ (เห็นไกลๆ ไม่ได้ไปฟังใกล้ๆ)
                          แต่พึ่งมาสังเกตเอาตอนนี้ว่าดอกไม้ของ JBL โครตสวยเลย!
                          เสียดายที่มันดันราคาโครตเกินงบเหมือนกัน ^^" (5500.-)
                          ผมอ่านเจอในหนังสื้อคอม อ่ะคับ รุ่นดอกไม้ เน้นดีไซน์จิงๆ สวยงามงด อยากได้คับ แต่แพง
                          ของ JBL ผมดูในหนังสื้อ BuyCOM มีแต่ 2-3 พัน up ทั้งนั้น =[]=" ฮืออ

Originally posted by leahlover View Post
                          mini x ครับ อีก1 ตัวเลือกสำหรับคนพื้นที่น้อยๆ แนวๆ
                          อ่าฮะ *-* ขอบคุณคับ จุ๊ฟๆ ^^"

Comment

Divoom น่ะครับเห็นแนวๆเยอะแต่ผมไม่รู้จักซักรุ่นเลยครับ อีกอันก็ EACAN ครับอันนี้ได้เสียงด้วยครับ เหอะๆ

Comment

350-490 บาท เจอในห้อง hifi market

เจ้านี่ประมาณ 900 ในเว็บ plazacool.com

เจ้านี่ราวๆ 1400 มั้ง

อันนี้ประมาณ 1800 พันติ้บ

นี่ประมาณ 2พัน

อันนี้4พันหน่อยๆ

อันนี้ราคาเกือบเท่านึงของตัวด้านบน

ส่วนเจ้านี่เท่ห์สุดๆ เสียดายราคาเกินงบท่านไปนิดเดียวเอง

Comment

Working...
                              X