overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member

Smile ช่วยแนะนำเฮดโฟนที่เน้นให้มิติแบบชัดเจนทีครับ

คือตอนนี้ได้ไปลองฟังเฮดโฟนของrazorมา มิติมันดีกว่าที่บ้านคนละเรื่องเลยครับตอนนี้เลยมีกิเลสแต่ไม่มีเงินเลยอยากให้ช่วยแนะนำอะไรหน่อยครับ
    1.อยากได้หูฟังแบบที่เน้นให้มิติเสียงรอบด้าน360องศาแบบชัดเจนทีครับเน้นเล่นพวกเกมFPSครับพวกเสียงเบสเสียงใสไม่สนเท่าไหร่ครับหูไม่เทพพอ
    2.อยากได้แบบราคาไม่แรงครับซัก1500-2000พอมีมั้ยครับหรือถ้าราคาแรงกว่านี้นิดหน่อยตัวไหนดีครับเผื่อจะเก็บตังเพิ่ม
    3.ซาวการ์ดของผมเป็นรุ่น ออนบอร์ด5.1ของไอ้ปูสีฟ้าครับ(บอร์ดGIG EP45-extreme) ถ้าเอาแบบแจ็คแบบ3.5ปกติมาใส่เฮดโฟนห่วยลงมั้ยครับหรือจะใช้แบบusbดีครับ
    4.หรือจะแนะนำซาวการ์ดตัวใหม่หรือแบบไหนก็ได้ครับเพราะความรู้ด้านนี้ผมน้อยนิดมากครับ
    5.เ้น้นๆเลยว่าเล่นเกมครับ
    ุ6.เฮดโฟนตัวเก่าของผมเป็นของโซนี่รุ่นอะไรซักอย่างสีเทาๆ(ตัวหนังสือเลือนหมดแล้วครับ)ซื้อมาประมาณ900ครับประมาณ2ปีที่แล้ว
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

OverclockZone Member neno's Avatar

ไปลองตัวไหนมา RAZOR ตัวนี้ปะ ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน เสียงดีมั้ย ไม่มีที่ลองเลยแถวบ้านผม

จำไม่ได้เหมือนกันครับรู้สึกจะเมกาโลดอนมั้งครับไม่รู้ว่าใช้ตัวนี้รึเปล่า
    สำหรับผมแล้วเสียงมันสุดยอดมากเลยครับทั้งมิติเสียงเอฟเฟค
    แต่ว่าผมอยู่แต่ในโลกของหูฟังธรรมดาเลยอาจตื่นตาตื่นใจไปเองก็ได้ครับ
    ทำไงได้ก็คนมันไม่เคยนี่

OverclockZone Member keang's Avatar

หูฟังที่มีระบบเซอราวน์มั้งครับ
    ถ้าจะเอาแบบเน้นหลายทิศทางมากหน่อย ก็ไปดูพวกที่มีดอกลำโพงหลายๆตัวในหูฟัง
    แต่ด้วยความที่ดอกมันอยู่ใกล้กันมาก คงคาดหวังว่าเรื่องแยกทิศทางได้มากนัก

OverclockZone Member SomJeed's Avatar

ตอนนี้มีของ roccat แบบ 5.1 แยกเสียงดีมาก ติดอยู่ที่งบต้องเก็บเพิ่มนิสนิง นะ มาลองฟังที่ร้านได้คะ

รูปของ คอมเม้นท์ 2 ก็คือ เมกาโลดอน นั่นแหละ 6000 เอง ต่ำลงมาหน่อยก็ คาซาเรียส หูฟังตัวเดียวกัน แต่ไม่มีกล่องแปลงสัญญาณ 4500 ได้มั้ง ที่เห็นของ ครีเอทีฟ ฟาทาลิตี้(ตัวเก่า) ตอนนี้ราคาไม่เต็ม 2000 แต่ฝาครอบหูมันจะเล็กกว่าของ เรเซอร์ (อาจจะบีบให้เจ็บหูได้ ต้องลองครอบเอง) ส่วนตัวใหม่เป็น มาร์คทู ก็เล่นไป 2900เพิ่มขึ้นอีกพันนึง ตัวที่เอามารีวิวนั่นแหละ เลือกได้เลย
    ผมใช้อันละ 199 อยู่เลยอ่ะ

แล้วซาวการ์ดออนบอร์ดส่งผลมากมั้ยครับ

ไม่เล่นลำโพงอะ

งบนี้

น่าได้ของดีเลยนะ

Quote Originally Posted by benz_bao View Post
    ไม่เล่นลำโพงอะ

งบนี้

น่าได้ของดีเลยนะ
    ที่บ้านไม่อนุมัติครับ

OverclockZone Member gel's Avatar

มันต้องคู่กันน่ะครับ จะให้ดีต้องทั้งสองอย่าง ตอนแรกผมเปลี่ยนแต่หูฟัง มันดีขึ้นไม่มากครับ แต่พอเปลี่ยนซาวน์การ์ดด้วย เห็นผลชัดแจ๋วเลยครับ ลองดู ไม่ต้องแพงหรอกครับ เอาให้เป็นซาน์การ์ดแยก็กพอครับ

OverclockZone Member jeurboy's Avatar

Quote Originally Posted by ginvi[ View Post
    รูปของ คอมเม้นท์ 2 ก็คือ เมกาโลดอน นั่นแหละ 6000 เอง ต่ำลงมาหน่อยก็ คาซาเรียส หูฟังตัวเดียวกัน แต่ไม่มีกล่องแปลงสัญญาณ 4500 ได้มั้ง ที่เห็นของ ครีเอทีฟ ฟาทาลิตี้(ตัวเก่า) ตอนนี้ราคาไม่เต็ม 2000 แต่ฝาครอบหูมันจะเล็กกว่าของ เรเซอร์ (อาจจะบีบให้เจ็บหูได้ ต้องลองครอบเอง) ส่วนตัวใหม่เป็น มาร์คทู ก็เล่นไป 2900เพิ่มขึ้นอีกพันนึง ตัวที่เอามารีวิวนั่นแหละ เลือกได้เลย
    ผมใช้อันละ 199 อยู่เลยอ่ะ
    หูฟังแพงจัง

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ถ้ามีซาวอยู่แส้ว แนะนำ steelseries siberia ครับ เรเซออย่าเลยครับ สัญญาณแทรกยังเกิดได้ง่ายๆ. แถมบางรุ่นใช้กับ 64 บิตแล้วเสียงหายด้วย แถมป้องกันเสียงแทรกได้แย่มาก

อีกตัวที่เทพมาหน่อยก็ logitech. G35 ครับ เป็น7.1

Roccat Kave ไม่แนะนำครับ มันหนักมาก ปวดหัวเลยย่ะ ไปดูห้องขายสิ ปล่อยกันเพียบ
    Last edited by sleipnir; 16 Feb 2010 at 18:07:31.

โอ้ ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ มีแนวให้ได้ไปหาลองมากขึ้นแล้ว แต่ดูท่าว่าต้องเก็บเงินอีกพักนึงเลย5555

Bookmarks

Bookmarks