Announcement

Collapse
No announcement yet.

esata มีใช้กันบ้างหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• esata มีใช้กันบ้างหรือยัง

ใช้p5k หวังจะเอามาต่อ raid 1 ไม่รู้ว่าต้องรออีกนานนนนแค่ไหนกัน

eSATA ผมก็ใช้อยู่ครับ ใช้ประจำเลย

Comment

มีแต่ไม่ได้ใช้ อะ
      พอร์ต SATA ก็เยอะมากพอละ

Comment

มันต่อใช้ใน borad ไม่ได้อะ

Comment

แล้วมัน ทำไม e เพื่ออะไร ผมก็มี แต่ใช้ได้เลย ป่าว

Comment

ใครมีความรู้ช่วยอธิบายทีสิว่า esata มันมีวิธีใช้อย่างไรได้บ้าง

Comment

หน้าตามันแบบไหนหนอ หารูปมาให้ชมหน่อยสิ

Comment

eSATA ไว้ใช้ต่อกับ Drive แบบ External ครับ

ทำ Raid ไม่ได้นะ ...

Comment

raid ได้ แต่ต้องเสียบสาย E-sata แปลงมาเป็น sata ธรรมดา

มา raid กับ sata ของ JMicron® JMB363

บนบอร์ด

Comment

อย่างที่พี่ด้านบนบอกครับ แต่ถ้าทำแบบนั้น ประสิทธอภาพมันลดลงมากครับ เพราะจะว่าไปแล้ว มันก็เหมือนกับเป็นแค่raidเทียมครับ เพราะทำงานผ่านชิบคนละตัว

Comment

Originally posted by servo View Post
                      อย่างที่พี่ด้านบนบอกครับ แต่ถ้าทำแบบนั้น ประสิทธอภาพมันลดลงมากครับ เพราะจะว่าไปแล้ว มันก็เหมือนกับเป็นแค่raidเทียมครับ เพราะทำงานผ่านชิบคนละตัว
                      E-sata ด้านหลัง มันมาจาก JMB363 เหมือนกับข้างใน

มันมาจากที่เดียวกัน จับ raid 0/1 ได้ตามspec ของชิพ

แต่มันไปติดตังอยู่คนละทาง -.- ไม่ค่อยน่าทำ

ไม่เกี่ยวกับ sata ของ ICH9

Comment

จริงหรือครับ งั้นผมคงเข้าใจผิดไปเอง ว่าแต่น่าแปลกนะครับว่าทำไมมันถึงทำแบบนี้ ที่จริงผมว่ามันน่าจะเอาe-sataออก แล้วทำraidได้มากกว่านะครับ เพราะผมว่าส่วนใหญ่e-sataคงไม่ได้ใช้อยู่เเล้ว

Comment

Working...
                        X