Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร้าบ Ghost windows server 2003 แล้ว blue screen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร้าบ Ghost windows server 2003 แล้ว blue screen

ขอความรู้หน่อยครับ

ผม Ghost disk to disk จากเครื่อง windows server 2003 ไปเปิดอีกเครื่องที่คนละรุ่นกัน แล้ว blue screen ตลอดเลยครับ (เข้า saft mode ก็ blue screen) น่าจะเกิดจาก hardware ไม่ตรงกัน พอจะมีวิธีไหน ทำให้ ghost windows server 2003 มา่ได้บ้างครับ พอดีจะเอาเครื่องเดิมที่ใช้งานอยู่ไปทำอย่างอื่นครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

เครื่องคนละสเปค ก็ควรจะบลูอยู่แล้วหล่ะครับ ^_^

มีทางเลือกหนึ่งคือใช้ Acronis กับ Universal Restore

* มีคนในบอร์ดมาโพสแล้ว ลองหาดูนะครับ

Comment

ช่วยด้วยคร้าบ Ghost windows server 2003 แล้ว blue screen

ขอบคุณครับ ^^ เดี๋ยวผมลองหาดูครับ

Comment

Working...
      X